Ẩn danh
Ẩn danh đã hỏi trong Khoa học Xã hộiTâm lý học · 1 thập kỷ trước

Phía cuối con đường của bạn sẽ là gì nhỉ :")?

Có một người đã từng nói với mình rằng mỗi con người trong cuộc đời này đều đi trên một con đường riêng và cái đích của họ muốn hướng tới là ở phía cuối con đường. Ở đó có điều mà người ta hằng theo đuổi, mơ ước.

Và cũng thật khó để trả lời trọn vẹn câu hỏi này, đúng không các bạn. Bởi với nhiều người, tới cuối đời họ vẫn chưa biết được họ thực sự muốn gì vì thế họ chẳng bao giờ biết được ở phía cuối con đường của họ có gì nữa kìa. Mình là người luôn cầu toàn. Vì thế mình muốn phía cuối con đường của mình là một lâu đài giống như trong truyện cổ tích. Một “happy ending” cho tất cả mọi chuyện.

Còn phía cuối con đường của bạn thì sao. Cùng nhau chia sẻ và có một buổi tối thứ 5 happy nhé các bạn :")

Thank you for your time :P

Cập nhật:

Cảm ơn tất cả các bạn vì câu trả lời :D

26 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 1 thập kỷ trước
    Câu trả lời hay nhất

....hix....hix....phía cuối con đường ! một "happy ending" khe khe khe cho tất cả mọi chuyện !...bạn lạc quan nhỉ (^.^ )..., lạc quan là 1 tính tốt,hãy luôn luôn lạc quan, mình cũng là 1 con người lạc quan,nhưng.......nói thật thì cuộc sống nào có ai biết trước được tương lai bao giờ, .....hix...hix....phía cuối con đường,bàn luận là để cho vui thế thôi chứ tương lai thì vẫn còn là 1 ẩn số....hix...hix....,ai mà hổng muốn phía cuối con đường của mình là 1 kết thúc hoành tráng....khè khè khè phải thế này,thế nọ,là ông này,bà kia mới chịu nghen ( mình cũng hổng có nằm ngoài cái quy luật đó đâu ).....tuy nhiên,tương lai thì luôn là ẩn số....,chính vì vậy mà mình luôn sống với hiện tại....hix...hix...mình luôn sống sao cho mình zui là được òy,muốn gì thì mình mua,thèm gì thì mình ăn ( với lại gia đình mình cũng hơi giàu giàu, khe khe khe khe )......vì cuộc sống này thật sự nó mong manh lắm đó bạn...hix...hix...hổng ai biết trước được đâu,cuộc sống buồn vì nay còn mai mất,.....mình là con người rất lạc quan,nhưng khi làm bất cứ chuyện gì thì mình đều suy nghĩ tận cùng ở hai mặt : tốt và xấu,lợi và hại,may và rủi ...v...v... đôi lúc mình thường suy nghĩ về những điều đau buồn trong cuộc sống và.....mình luôn sẵn sàng nếu nó xảy ra ....hix...hix.... <><> hừm, dù sao thì bây giờ mình cũng đang buồn tẻ.......chính vì vậy mà mình sẽ tập trung đánh chủ lực cho bạn vài chục trang lun , khe khe khe khe :

....mình cũng không biết nói sao nữa....mình đang buồn tẻ và đọc thấy câu hỏi của bạn tự nhiên nó thấy hứng hứng sao ấy,...đang buồn,rảnh quá nên viết mấy dòng tâm sự nói chuyện chơi cho zui...hix...hix...nếu bạn có đọc thì đọc còn không có đọc thì thôi nha bạn , nhưng mà khổ nỗi con người thì nó có cái tánh tò mò , khe khe khe , mình đoán nếu bây giờ mình kể cho bạn nghe 1 câu chuyện thì thể nào bạn cũng sẽ đọc láng hết cho coi @ kha kha kha @ câu hỏi của bạn mình đã trả lời hết ở trên rồi đó ( từ đầu tới <><> ), khúc dưới này là lạc đề à......(*.* )......mình nói trước à nghen.........hổng có ép bạn đọc đâu à............là bạn tự nguyện đọc đó nghe......(^.^ ).......cho dù những lời mình viết dưới đây là ( cực hay ) hay ( dở tệ ) thì bạn cũng rán chịu à nha............hổng có trách mình đâu đó............<< cái gì,bạn quyết định đọc hả ?,hừm,siêng lắm...đáng khen đó he he he >>........bạn hên lắm đó........lâu lâu mình mới rảnh và có hứng nói chuyện chơi cho bạn đọc chơi nè khe khe khe >>> câu chuyện bắt đầu nghe ( câu chuyện này là mình nói thiệt đó ) :<<< bạn thấy mình mở màn ấn tượng không , nếu ấn tượng thì cho mình 10 đ nha , còn nếu bị khìn khìn thì đừng có giận hay chửi mình nha...hix...hix....tụi nghiệp mình lắm đó...kha kha kha kha kha >>> câu chuyện bắt đầu nè ( tại vì rảnh quá,thông cảm nha,mình viết chơi cho qua thời gian thôi,nhưng mà những gì mình viết dưới đây không phải chế đâu à,đọc câu hỏi của bạn thấy hay hay,vừa rảnh vừa buồn nên mình viết chơi cho qua thời gian... ) :

bạn đã chia sẻ suy nghĩ của bạn với mình,chính vì vậy mà mình cũng xin chia sẻ suy nghĩ của mình zới bạn luôn : trên đời này ai cũng chết nhưng mà có nhiều lúc mình suy nghĩ : chết có phải là hết không ? nếu chết là hết vậy thì tại sao người ta đa số đều tin có linh hồn và có 1 nhà ngoại cảm tên phan thị bích hằng chuyên cầu hồn tìm mộ cho thương binh liệt sĩ ( tìm đúng được hàng ngàn mộ ) được nhà nước và báo chí ( báo thanh niên ) công nhận luôn.....mình nghĩ chết không phải là hết vậy thì mơi mốt ( 90 năm nữa khe khe khe ) chúng ta chết sẽ đi đâu,như thế nào ? ! ? nói thiệt thì mình có 1 người chị ( bả học hay dã man luôn,bây giờ bả lấy bằng cao học và đi lấy chồng rồi ),chị mình kể với mình là đã từng thấy ma rồi đó..hix...hix...thấy rõ lun , mà mình biết là bả không có nói dóc ( bả không có tánh nói dóc ),thật sự thì mình cũng muốn là 1 ngày nào đó sẽ tìm hiểu thật hư xem trên đời này thật sự có linh hồn hay không ? để biết xem mơi mốt ( 90 năm nữa khe khe khe khe ) chúng ta chết thì sẽ ra sao...hix...hix...? ! ? bạn thử suy nghĩ xem, thú vị lắm đó ! hừm,nãy giờ mình cũng nói khá nhiều điều rồi.........buồn ngủ quá....à,mà trước khi kết thúc câu chuyện,mình nói cho bạn biết cái này nha ( nghe có vẻ khó hiểu nhưng mình nói đại với bạn luôn ) : nếu bạn có cái cảm giác chán ngán hay hơi buồn buồn thì lúc đó ( lúc đang có cái cảm giác ấy ) bạn hãy nhìn lên bầu trời ( vào ban đêm ) mà suy nghĩ thử xem cái vũ trụ này từ đâu mà có,tận cùng nó là cái gì,nó hình thành từ đâu,con người là gì,con người nhỏ bé quá,đằng sau vũ trụ là cái gì...v...v.. bạn hãy suy nghĩ,suy luận hết mình,bằng tất cả những gì bạn có được ( kiến thức,trí tuệ...v...v ) , suy nghĩ thật lâu ,nếu bạn giống mình thì bạn sẽ có 1 cái cảm giác sờ sợ lạ lắm,hơi có chút thú vị,bạn sẽ có cái gì đó rất khó tả trong lòng.......(^.^ ) <<<..Ơ...ơ.......bạn đọc tới đây rồi hả ? khè khè khè bạn thấy mình nói đúng hông ? thể nào thì bạn cũng sẽ đọc láng hết mà (^.^ ) . Sao hồi nãy bạn quyết định đọc tiếp zậy bạn ? he he trí tò mò phải hông ? sướng nhe,bây giờ thì đã giải quyết được trí tò mò rồi nhé (^.^ ).........kha kha kha kha ........bạn thấy mình rảnh không,cho mình 10 đ siêng đi bạn (^.^ ), cám ơn nha bạn he he he >>> thoi mình ngủ đây,buồn ngủ quá,nhờ viết ba cái này mà giết được thời gian,chán chết đi được...hix...hix...có mình mình ở nhà,buồn muốn chết..........chúc zui zẻ nha bạn......

• Đăng nhập để trả lời câu hỏi
  • Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Xin mượn 1 bài thơ để trả lời câu hỏi của Bạn:

MÀU CẦU VỒNG

Màu nào cho tôi?

Màu nào cho anh?

Màu nào cho những người đã chết?

Màu nào cho những người sẽ chào đời?

Chúng tôi không muốn đụng hàng

Chúng tôi không muốn vi phạm bản quyền về màu sắc

Cho nên

Các anh hãy cứ giữ lấy màu đỏ của mình.

Chúng tôi là dân thường

Không có chánh nghĩa sáng ngời

Chúng tôi chỉ muốn màu bình thường

Màu của cầu vồng sau cơn mưa tầm tã của lịch sử.

Trên chuyến tàu rời ga cuộc đời lần chót

Chúng tôi ngồi giữ chặt chiếc vé nhân phẩm đời mình

Người gác ga cuối cùng nói:

“Xin cho coi vé.”

Chúng tôi xếp hàng trình vé để bước vào cõi bình yên vô cùng.

Chúng tôi không muốn nghe ai kêu thất thanh lên:

”Vé của tôi đâu?”

Như dân Iran ngày nay nhìn nhau ngơ ngác hỏi:

”Lá phiếu của tôi đâu?”

Cuộc đời là trăm năm

Cuộc đời là mười năm

Cuộc đời là bình lặng

Cuộc đời là giông bão

Cuộc đời nào cũng muốn thấy màu của cầu vồng sau cơn mưa

Mong được một lần thấy cầu vồng trước khi nhắm mắt.

Trần Quốc Việt

• 1 thập kỷ trước

Phía cuối con đường là...ngã rẽ...vào thôn...

Cuối con đường của ta đầu con đường người khác...

Đi lon ton lon ton có...con gà...ngơ ngác...

Biết gáy-gà cha, hem bít gáy...gà con...

• 1 thập kỷ trước

là thiên đường chứ còn cái gì...hehe

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 1 thập kỷ trước

Là một giấc ngủ rất dài, với những giấc mơ....

• 1 thập kỷ trước

Cái chết . Bạn àh . Nếu Ai đó có thể đi hết con đường của mình. Thì cái chết đúng là diều hạnh phúc nhất đang chờ đợi bạn ở nơi cuối đường.

• 1 thập kỷ trước

Mình thì mình nghĩ phía cuối con đường chính là...............Một con đường khác.....

@ thông cảm, dạo này mình hơi bi quan 1 tí

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

tùy theo con đường bạn đi.......nó sẽ phân ra những kết quả khác nhau

có thể phía cuối con đường đó là

+) một vực thẳm

+) một nhà ga cuối

+) con đường cùng

và....

cũng có thể

phía cuối

con đường

sẽ là

một ngã ba với những con đường khác......

• 1 thập kỷ trước

Mình đang ở trong một hoàn cảnh hết sức khó khăn, mình đang bắt đầu bước ra khỏi con người nhỏ bé để chuẩn bị bước vào đời, và mình vẫn đang chọn lựa con đường đi cho mình, cuối con đường của mình thật rất mờ ảo mình vẫn chưa xác định nhưng chắc chắn nó phải thật sự hạnh phúc và tốt đẹp rồi, nhưng giờ mình vẫn đang rất mệt mỏi vì những ước mơ của mình thì to lớn mà nặng lực mình thì kém cỏi, mình vẫn đang rất cố gắng nhưng mình mệt mỏi lắm bạn à, đang phải đối mặt với những thử thách đầu đời không to lớn nhưng khiến mình muốn ngã gục nhiều lần, nói nghe có vẻ nghiêm trọng nhưng đó chỉ là việc học hành thôi, nhưng mình thật sự rất cần một ai đó để chia sẻ xin lỗi vì đã nói không đúng chủ đề chẳng khác nào lợi dụng câu hỏi của bạn cả

• 1 thập kỷ trước

Phía cuối con đường là: Sự thanh thản để chuẩn bị cho một cuộc đời mới tiếp theo ..

Không để sự buồn lo chán nản làm suy yếu đi nghị lực của tâm hồn.. Cảm ơn câu hỏi của bạn nhé

Chúc bạn luôn an lạc và vui trong nghị lực của cuộc đời làm người.. Thân chào bạn

• OOM
    Lv 4
    1 thập kỷ trước

Chào !

Phía cuối con đường của kiếp người , thường là nấm MỘ ;Đó là lẽ chân thật mà mọi người đều phải đến đích .

Bởi vậy khi họ đã và đang còn sống ; thì chính bản thân họ phải biết mình sống để làm gì .

Tất cả mọi lâu đài và điện ngọc họ đều phải để lại trần gian , cái mà họ sẽ đem theo là sự BIẾT của chính họ vậy . và mục đích quan trọng nhất là khi sống họ phải có cái Biết sự tồn tại của mình ; để khi CHết có mang theo . Hay còn gọi là Linh Hồn hay Thần Thức của họ vậy .

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.