Em có nên chết không? Xin anh chị tư vấn giùm em !!!!?

Em và bạn gái em quen nhau hơn 1 năm và yêu nhau được 3 tháng rồi chia tay. Vì bạn gái cũ của mình định làm hại bạn gái của mình nên mình đã chia tay với bạn gái mình, dù mình vẫn yêu bạn gái mình rất nhiều nhưng mình mún tốt cho bạn gái mình nên mình phải chia tay.Sau khi chia tay xong thì bạn gái mình pùn và cô... hiển thị thêm Em và bạn gái em quen nhau hơn 1 năm và yêu nhau được 3 tháng rồi chia tay. Vì bạn gái cũ của mình định làm hại bạn gái của mình nên mình đã chia tay với bạn gái mình, dù mình vẫn yêu bạn gái mình rất nhiều nhưng mình mún tốt cho bạn gái mình nên mình phải chia tay.Sau khi chia tay xong thì bạn gái mình pùn và cô đơn lắm và bạn gái mình cũng biết lý do tại sao lại chia tay. Thời gian chia tay bạn gái mình không mún nói chuyện với mình nên lên lớp không nói chuyện gì với mình dù bạn gái mình ngồi dưới cạnh bàn học vì mình và bạn gái học cùng đại học và học cùng lớp nên hôm nào cũng gặp nhau. Bạn gái mình mún mình hok nói chuyện với bạn gái mình nữa, mình sợ làm bạn gái mình pùn nên mình hok dám lại gần nói chuyện dù là ngồi sau bàn mình. Chia tay được 4 tuần thì bạn gái mình gọi điện thoại cho mình và vừa nói, vừa khóc là em đã có baby và em đã quyết định bỏ con của mình và bạn gái mình. Sau khi phá đựoc 2 ngày thì mới gọi điện cho mình(gọi cho bạn mình và xin nói chuyện với mình). Bạn gái mình mún mình không phải lo chuyện có baby vì nếu có thì mình và bạn gái mình sẽ khổ vì chưa có công ăn việc làm và mới là sinh viên năm thứ 2. Mình pùn lắm khi nhận được cuộc điện thoại đó. Mình hỏi thì bạn gái mình trả lời là không mún mọi người trên bệnh viện nhìn mình với ánh mắt khinh bỉ mình và để cho bạn gái mình chịu đựng là đủ rồi. Tối hôm qua 2 đứa mình học anh văn xong thì nói chuyện với nhau.Và bạn gái mình nói là em vẫn còn yêu anh rất nhiều.Tiền thuốc thì em mua còn tiền phá thai thì em mượn bạn em. Và nói nếu anh có thì có thể trả cho em được không vì bây giờ em mà xin mẹ em thì mẹ sẽ hỏi lý do,nếu anh không có thì em sẽ tìm cách khác.Và mình cũng pùn lắm khi mình bây giờ không có tiền dù chỉ là 600 ngàn.Vì gần tết nên hiện tại mình không có tiền.Mình pùn và thấy mình là một người đàn ông thật vô trách nhiệm.Mình yêu bạn gái mình nhiều lắm nhưng tại hoàn cảnh gia đình mình không khá giả nên mình cũng không thể nào làm tròn bổn phận của 1 người đàn ông được. Nhiều lúc mình mún chết đi thì thấy sẽ tốt hơn nhưng mình không mún nhìn cảnh ba mẹ mình, bạn gái mình khóc nên mình vẫn cố gắng sống đến bây giờ. Bây giờ em không biết phải làm sao nữa. Mình xin các anh chị cho em 1 câu trả lời bây giờ em phải làm sao. Em có nên quay lại với bạn gái của mình không?Em phải giải quyết thế nào khi em không còn tiền? Em chân thành cảm ơn quý anh chị rất nhiều...!!!
11 câu trả lời 11