Buồn . Tâm sự cùng mình tí nhé ?

Tôi luôn không tin về số phận và duyên nợ trong tình yêu . Tôi nghĩ nếu đã yêu nhau thì tình yêu đó là do chính mình và chỉ có mình mới quyết định chính số phận và tình yêu của mình .NHưng các bạn ơi có phải tôi đã sai vì nghĩ như thế không ? Tôi đã yêu và tưởng mình đã nắm mọi sự vui buồn trong cuộc tình , vì tình yêu cũa tui là thật lòng .Chúng toi yêu nhau lam và htề ko bao gjo nói hai tieng "CT" tuy vậy nhưng seo chung tôi thường cãi nhau giận hờn nhau ? Có phải vì là duyên số ,hai vì lòng tôi không đủ rộng để chứa đựng những nỗi buồn ?. hum nay buồn lắm chỉ nói nhiêu đó thôi . Mong các bạn tâm sự cùng mình tí nha. Mình nên tin vào những gì mình đã nghĩ hay số phận , duyên số là màn che của cuộc đòi?

14 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 10 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

bạn ak.mình cũng như bạn.lúc mới yêu 2 đứa rất hay cãi nhau.nhưng bây h chia tay rồi. mặc dù tôi vẫn rất yêu người ấy.

Tôi khuyên bạn thật lòng. Hãy biết trân trọng những j mình đang có. Hạnh phúc sẽ đến với bạn. Tình yêu đôi lúc phải có sóng gió nhưng hãy ngồi lại bên nhau. cùng nhau nhìn nhận lỗi lầm của mình bạn nhé. hãy mở rộng lòng để tha thứ cho những lỗi lầm đó. Đừng ích kỉ. Đừng tự cho mình luôn đúng. Có thể mình cũng sai đấy

TÔi mất người yêu chỉ vì tôi ích kỉ, trẻ con quá. Nhưng bây h tôi hối hận và nhận ra điều đó thì đã muộn rồi. bạn đừng như tôi nhé.1 lần nữa: Hãy trân trọng những j mình đang có bạn nhé

• 10 năm trước

Chào bạn! Chắc chắn trường hợp của bạn và những suy nghĩ của bạn đã từng có rất nhiều bạn trẻ khác đã từng trải qua và không ngoại lệ tôi cũng là 1 trong số đó. Khi yêu, tôi đã cứ ngỡ rằng tình yêu của mình thật đẹp, rằng mình sẽ yêu nhau mãi, sẽ cứ vui vẻ như thế này mãi. Và biết bao nhiêu dự định, kế hoạch ... cứ ngỡ rằng sẽ không bao giờ có giông tố ... nhưng cuộc đời đâu như ta mong muốn mãi như thế đâu. Khi mới yêu thì thực sự bạn chỉ nhìn được 1 mặt tốt của tình yêu thôi. Còn mặt kia ắt hẳn sẽ xảy ra điều đó thực sự tùy thuộc vào tính cách của các bạn, nhu cầu cuộc sống về vật chất cũng như tinh thần... Tình yêu thực sự ko đơn giản như ta nghĩ bạn à. Điều quan trọng là các bạn phải biết suy nghĩ 1 cách trưởng thành về mối quan hệ của mình, sống vì người mình yêu hơn là sống vì mình, phải biết bình tĩnh để suy nghĩ để giải quyết các vấn đề xung đột, phải biết góp ý khéo léo với nhau...Nhưng ko phải là chịu đựng nhé.Có thể thái độ và cách đối xử nóng nảy, vô lý cũng sẽ là sai lầm khiến cho tình cảm xuống cấp . Yêu nhau là vun đắp tình cảm cho nhau nhé . Mình đã từng là người thất bại rất nhiều trong tình yêu và hiện tại thì mình cũng chưa có người yêu nữa nên mình có chút ý kiến góp ý cho bạn, hi vọng sẽ giúp bạn lau bớt đi 1 giọt buồn trên mi. Có gì ko đúng mong bạn và các bạn bỏ qua cho nhé!! Bibi

Thái Thanh Long, nick: friendship_3332000

• 10 năm trước

Thực ra với một người con gái có cá tính như bạn mà cũng đang dao động thì bạn nên tin một ít về duyên số đi bạn và cả cung mạng hợp - xung nữa.

Nếu đã thấy có vấn đề trong mối quan hệ thì cũng nên xem tử vi thử, rồi nghiệm lại thôi.

Tóm lại, duyên số thì có mà nhiều chứ ko phải một, còn phận là do bản thân mình bạn à.

p/s: theo cá nhân tôi thì tôi quan niệm khi yêu nên bày tỏ quan điểm sống của mình càng nhiều có thể để dễ hòa hợp với nhau bạn à.

Bạn đã đỡ buồn tí chưa hê hê

• 10 năm trước

Yêu nhau-cai nhau là chuyện binh thường. Bởi từ 2 con người xa lạ làm sao hiểu nhau hết. Quan trong là sau cuộc cãi đó là gì?(tìm ra dc điểm chung, thong cảm cho nhau hay....). Nếu vượt qua và TY dc "lên ngôi" thì 2 bạn chang những có DUYÊN mà còn có cả NỢ nữa. Khi có cả 2 thứ đó thì người mới sống dc với nhau. Gap dc nhau là 1 cái DUYÊN, còn "CT" hay ko là do cái NỢ cua cuộc đời 2 người.

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 10 năm trước

tui chưa yêu ai bao giờ ngoài gia đình của tui.theo như tui được biết thì tình yêu thuwòng muôn màu muôn vẻ cãi nhau cũng là một cách yêu vì qua đó hai bạn hiểu nhau hơn đồng thời nó giúp bạn khoan dung hơn.chúc bạn may mắn trong tình yêu của mình .nếu đã là tìhnh yêu thật lòng đến nỗi không nghĩ chia tay thì đừng lo Tặng bạn câu châm ngôn này nhé " tình yêu càng sâu đâm thì sẽ luôn chứa đựng đầy đau khổ" và đó chính là thử thách cho bạn vượt qua để nắm lấy tiònh yêu của mình

• 10 năm trước

Số Phận và Duyên Nợ là hai khái niện đã có từ thời nảo thời nao, và chúng đã tồn tại cũng từ thời nảo thời nao đó đến nay rồi, như vậy thì quả là nó...có thật đó bạn. Chuyện bạn đang tâm sự thì chỉ là những trắc trở tất có trong tình yêu chứ đâu phải duyên nợ. Duyên là gặp nhau như câu "Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ.." Nợ là sau nhiều cái gặp nhau đó thì thành cái kết hợp gắn bó nhau, người nầy phải lo cho người kia mà không cần có ai khác chỉ bảo phải lo như vậy. Bạn cần phải định nghĩa cho chính mình rằng "Tình Yêu " là gì ? Nó có phải là những định đề mà bạn đang có sẳng theo lối chủ quan chăng? Tình yêu đoa nóa dẫn dắt hay người đi đến đâu trong cuộc đời. Người ta thường chúc hai người mới cưới nhau có đủu vui vẻ để chịu đựng nhau suốt đời.. ngẫm ra thì cũng đúng thôi. Nhưng trước hết là bạn hãy sống ..vì người mình yêu cái đã. Tập như thế trwóc đi thì mới dám cả quyết là tự mình có thể quyết địng "tình duyên". Nói chung thì "Chạy Trời Không kỏi nắng" Bạn ạ. Có duyên Nợ thì mới sống chung bền vững vì biếi yêu nhau thật sự...

• 10 năm trước

Mình nghĩ bạn có suy nghĩ như vậy cũng đúng thuj t/y là do chính mình tạo ra, mình làm tốt nhiệm vụ thì t/y nó rất đẹp và cũng ngược lại. Chuyện bạn hay cải nhau và giận hờn với người ấy thì mình nghĩ cũng chẳng phải là jì đáng nghiêm trọng, trong t/y thì có đôi nào mà ko cải nhau và giận hờn này kia, mình nghĩ đây chỉ là 1 trò thử thách mà tự nhiên nó ra thuj, khi vượt qua lần thử thách này thì bạn và người ấy thấy những chuyện bi h thật trẻ con, cứ chút xíu là zận, chút xíu là cải lộn. Mong bạn vững vàng để bước tiếp bên người iu của bạn và chux 2 người có 1 t/y thật đẹp and dễ thương!!

• 10 năm trước

ban nen ha thap cai toi cua minh mot ti,hay tim so thich chung cua hai nguoi.cung vui chung mot niem vui ,the la xong

• Ẩn danh
    10 năm trước

Duyên số chỉ là một phần, sự hoà hợp giữa 2 người mới là tất cả .

• 10 năm trước

tui chưa yêu ai bao giờ ngoài mẹ em trai tôi... nhưng tui cũng có chut suy nghĩ của riêng mình về t/y: nó là thứ không tồn tại về vật chất mà về tinh thần nếu một người lúc nào cũng tự hỏi mình có yêu cô ấy không thì chắc chắn người ấy không hề yêu cô ta. t/y là thứ ngọt như kẹo mà cũng dắng như trái mướp đắng khi bạn và cô ấy vui khi ở bên nhau thì bạn là kẻ hạnh phúc nhất trên thế gian này còn khi bạn và cô ấy giận hờn do hỉu lầm chia tay nhau thì bạn là kẻ thất vọng cô đơn nhất trên thế gian này, còn về duyên số thì mình tin là có khi bạn đối mặt với một người xa lạ bạn chưa hề quen nhưng lại có cảm giác thân thiết thì chắc đó là duyên số còn cái gọi là duyên số của bạn không phải đâu bạn phải thông cảm cho người mình yêu chứ khi cô ấy hay giận hờn thì chắc là do tính con gái cái này mình không bik cho qua nhưng bạn là đàn ông ko nên chấp làm gì bạn hãy giận lại và bặt vô âm tín lun xem cô ấy xử xự như thế nào hehe!

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.