Hân hoan chuẩn bị đón ngày (song Hỷ) Xuân Canh Dần cùng ngày lễ Valentine đến với chúng ta.?

MT rất hân hạnh post lên những dòng này, đặc biệt cho tất cả các bạn có dịp họp mặt vui vẻ, chia sẻ cảm xúc nôn nao, niềm vui mừng Xuân với cộng đồng Yahoo! H&Đ V-N MT mến chúc toàn thể các bạn và gia quyến sang năm mới An Khang Thịnh Vượng! Happy new year! 新年快樂! Bonne année! cùng ngày Valentine tràn đầy hạnh... hiển thị thêm MT rất hân hạnh post lên những dòng này, đặc biệt cho tất cả các bạn có dịp họp mặt vui vẻ, chia sẻ cảm xúc nôn nao, niềm vui mừng Xuân với cộng đồng Yahoo! H&Đ V-N

MT mến chúc toàn thể các bạn và gia quyến sang năm mới An Khang Thịnh Vượng! Happy new year! 新年快樂! Bonne année! cùng ngày Valentine tràn đầy hạnh phúc! Vào đây, không còn ai mang cảm giác cô đơn, trống vắng vì căn nhà Tâm lý luôn vang lên tiếng cười, âm nhạc và những tấm lòng chân thành, thương yêu, chia sẻ hiểu biết, đùm bộc lẫn nhau để chúng ta có một chổ dựa về mặt tinh thần sau những giờ học, giờ làm việc căn thẳng. Dìu dắt nhau đi đến một tương lai luôn tươi đẹp và mỹ mãn các bạn nhé!

Đây không có tính cách cá nhân. Xin các bạn hãy thoải mái thăm hỏi nhau. Góp ý thơ, nhạc Xuân, kể chuyện vui đầu năm …những trò chơi, câu đối tùy ý thích. Hy vọng sẽ mang lại một kỷ niệm đẹp, khó quên cho tất cả các bạn. Và rất đặc biệt đối với MT lắm vì là lần đầu tiên được vinh hạnh cùng đón Xuân với các anh chị em V-N mình hằng quý mến và hâm mộ. Cám ơn lắm ah!.

Mời các bạn thưởng thức nhạc Xuân và Valentine cùng MT nhé!

http://www.youtube.com/watch?v=xf9cT2Y7R...
Cập nhật: http://www.youtube.com/watch?v=Gq25ATgv2...
http://www.youtube.com/watch?v=AgXWXP-Oo...
http://www.youtube.com/watch?v=26o7UQ339...
http://www.youtube.com/watch?v=WF477pY2eFQ
http://www.youtube.com/watch?v=EkHTsc9PU2A
Cập nhật 2: Wow, rất vui khi tái ngộ đông đủ các anh chị em trong đây, thật là một điều hiếm có. MT hạnh phúc quá! ╔╗╔╗╔══╗╔══╗╔══╗ ╗╔╗ ║╚╝║║══║║══║║══║ ╚╝║ ║╔╗║║╔╗║║╔═╝║╔═╝ ═╗║ ╚╝╚╝╚╝╚╝╚╝ • N E W - Y E A R 2 0 1 0 Trong mỗi chúng ta, ai cũng ấp ủ những niềm tin, những hy vọng, những khát khao cho cuộc sống tươi... hiển thị thêm Wow, rất vui khi tái ngộ đông đủ các anh chị em trong đây, thật là một điều hiếm có. MT hạnh phúc quá!
╔╗╔╗╔══╗╔══╗╔══╗ ╗╔╗
║╚╝║║══║║══║║══║ ╚╝║
║╔╗║║╔╗║║╔═╝║╔═╝ ═╗║
╚╝╚╝╚╝╚╝╚╝ • N E W - Y E A R 2 0 1 0

Trong mỗi chúng ta, ai cũng ấp ủ những niềm tin, những hy vọng, những khát khao cho cuộc sống tươi đẹp. Hãy bắt đầu một năm mới đầy nhiệt huyết, niềm hứng khởi; hãy biến những ước mơ thành sự thật các bạn nhé! Hãy đón mừng năm Canh Dần 2010 đầy sung túc, hạnh phúc, ấm no. Không quên cầu nguyện cho trên thới giới tất cả người già được chăm sóc chu đáo, những trẻ em nghèo được cơm no áo ấm, có điều kiện được cắp sách đến trường như những đứa bé may mắn khác cùng trang lứa. Cuộc sống thiếu tình thương không phải là sống mà chỉ là sự tồn tại. Không thể sống thiếu tình yêu, lòng nhân ái vì con người sinh ra có một tâm hồn để mà yêu thương, đùm bộc lẫn nhau.
Cập nhật 3: MT xin gởi đến tất cả các bạn lời chúc tốt đẹp nhất như 4 câu thơ dưới đây: AN KHANG THỊNH VƯỢNG Khắp mọi nơi, VẠN SỰ NHƯ Ý khắp mọi nhà, VINH HOA PHÚ QÚI luôn rạng rở, CÔNG DANH SỰ NGHIỆP trải gấm hoa. - Chị Lifefun mến: Chưa một lần có dịp thăm Hà Nội, nhưng nghe chị diễn tả làm MT hình dung được sự tưng... hiển thị thêm MT xin gởi đến tất cả các bạn lời chúc tốt đẹp nhất như 4 câu thơ dưới đây:
AN KHANG THỊNH VƯỢNG Khắp mọi nơi,
VẠN SỰ NHƯ Ý khắp mọi nhà,
VINH HOA PHÚ QÚI luôn rạng rở,
CÔNG DANH SỰ NGHIỆP trải gấm hoa.

- Chị Lifefun mến: Chưa một lần có dịp thăm Hà Nội, nhưng nghe chị diễn tả làm MT hình dung được sự tưng bừng, nhịp sống rộn ràng đón Xuân sang trên bầu trời thủ đô, thay thế vào khí trời lạnh giá của mùa đông gió rét. Ôi! Xuân đến rồi!! :D Mến và hâm mộ chị lắm. Tuy ít trò chuyện, nhưng chị biết đâu? Mỗi lần vào Yahoo! là MT ghé thăm chị, đọc câu hỏi/trả lời của chị, nên MT học hỏi rất nhiều. Quý chị nhất là tâm nhân hậu, tánh cởi mỡi và thông minh. Đối với MT, chị là mẫu người toàn vẹn: Đảm đang việc nhà, thành công trên xã hội. Thật xứng danh Hoa Khôi phụ nữ V-N. Hội đủ: công, ngôn, dung, hạnh. Thân thương. Cho MT gởi lời thăm đến chị Chiêu Quân.
Cập nhật 4: Phương Hồng mến: Cám ơn bạn, những lời dễ thương của bạn làm MT thấy nôn nao quá! Ôi Tết, Tết, Tết !!! :D Cho MT nhắn lời thăm đến bạn Thịnh T. nhớ bạn ấy lắm. Thiên Bình công chúa âm nhạc Piano của MT: Hay có ý tưởng dọa ma MT lắm. Cám ơn bạn đã giúp MT viết đúng chính tả và không bao giờ quên lời chỉ giáo... hiển thị thêm Phương Hồng mến: Cám ơn bạn, những lời dễ thương của bạn làm MT thấy nôn nao quá! Ôi Tết, Tết, Tết !!! :D
Cho MT nhắn lời thăm đến bạn Thịnh T. nhớ bạn ấy lắm.

Thiên Bình công chúa âm nhạc Piano của MT: Hay có ý tưởng dọa ma MT lắm. Cám ơn bạn đã giúp MT viết đúng chính tả và không bao giờ quên lời chỉ giáo cùa bạn: “MT có đọc được chữ Việt, cái gì mà không hiểu ý nghĩa của nó thì phải tâm niệm rằng: "hay quá, đọc không hiểu nên càng thấy hay" :)).

@Thiên Nga & Tuan: Cám ơn 2 bạn chia sẻ cho bạn bè những nhạc Xuân và hài kịch nhé! Hay và vui lắm. :D

@ don’t love me: Tặng bạn câu nói của bạn Lyra rất có ý nghĩa cho nick của bạn đấy: “Yêu làm gì cho đời thêm khổ, ở một mình tẩm bổ sướng hơn, ke ke”. Chúc vui.
Cập nhật 5: Q.Tiến thân mến: Còn gì bằng khi có người bạn cùng trang lứa luôn tâm sự. Chia sẽ niềm vui, nổi buồn trong cuộc sống. Học hỏi lẫn nhau. MT rất trân trọng tình bạn của chúng ta. Có bạn, MT luôn vui vì Q.Tiến là người đặc biệt có những vọng cười đầy ấp cho 4 mùa Xuân, Hạ, Thu & Đông. Hì hì ha ha hớ hớ hé hé hí... hiển thị thêm Q.Tiến thân mến: Còn gì bằng khi có người bạn cùng trang lứa luôn tâm sự. Chia sẽ niềm vui, nổi buồn trong cuộc sống. Học hỏi lẫn nhau. MT rất trân trọng tình bạn của chúng ta. Có bạn, MT luôn vui vì Q.Tiến là người đặc biệt có những vọng cười đầy ấp cho 4 mùa Xuân, Hạ, Thu & Đông. Hì hì ha ha hớ hớ hé hé hí hí… Kẹc kẹc (cái này hơi lạ à nha!). Chúc Q.Tiến luôn Zui. Happy Birthday !!!

Người đẹp VK thương! Cám ơn bạn ghé thăm. Sáng thứ hai đầu tuần, bạn làm MT hết hồn luôn. Không hiểu gì hết áh! Tưởng mình đăng nhầm câu hỏi vào mục TTSK. Hehehe!

Ngoc Thien mến! Cám ơn lời chúc tốt lành. Rất hâm mộ bạn, luôn có những câu trả lời ngắn gọn nhưng mang nhiều ý nghĩa hay.

Chào bạn Trang Chu! Còn gì tốt đẹp bằng có được người bạn trí thức cao. Nhìn sâu hiểu rộng và mang một tâm dạ bác ái đáng kính phục. MT học hỏi rất nhiều từ bạn.
Cập nhật 6: Chào bạn Silicon! Đọc những dòng cầu mong cho mùa Xuân làm MT cảm động lắm! Bạn đã nói hết những gì nhiều người muốn nói. Cám ơn lắm. Chúc Silicon luôn sáng tác thêm nhiều truyện ngắn thật hay nhé! Các bạn ơi! Vui quá … MT được anh hai của MT ghé thăm nè. @Quang Tèo là anh hai (trong Yahoo!) của MT... hiển thị thêm Chào bạn Silicon! Đọc những dòng cầu mong cho mùa Xuân làm MT cảm động lắm! Bạn đã nói hết những gì nhiều người muốn nói. Cám ơn lắm. Chúc Silicon luôn sáng tác thêm nhiều truyện ngắn thật hay nhé!

Các bạn ơi! Vui quá … MT được anh hai của MT ghé thăm nè.
@Quang Tèo là anh hai (trong Yahoo!) của MT đó!
Cám ơn anh Ph. tham gia cùng các bạn mặc dầu anh rất bận. Đó là niềm vinh hạnh cho MT lắm! Cám ơn những câu chuyện góp vui của anh thật hay. Cám ơn anh đã luôn lo lắng, hỏi thăm MT mỗi lần ba má vắng nhà. Luôn nhắc nhở MT ăn uống đàng hoàng. MT không bao giờ quên câu: Em làm sao đừng để ốm quá vì bên đây anh của em cũng đã ốm nhách mà em lại ốm nữa thì đi chung vào ban đêm người ta nói hai anh em mình giống ma cây mà bỏ chạy hết thì anh với em chỉ có nước ở trong nhà suốt ngày. Anh rất thương vợ anh vì cô ấy là số 1 trong lòng anh, còn em là một La Mã. Hehehe! MT mến chúc anh chị năm mới an khang, khỏe mạnh và tràng đầy hạnh phúc!
Cập nhật 7: Chào bạn Silicon! Đọc những dòng cầu mong cho mùa Xuân làm MT cảm động lắm! Bạn đã nói hết những gì nhiều người muốn nói. Cám ơn lắm. Chúc Silicon luôn sáng tác thêm nhiều truyện ngắn thật hay nhé! MT mượn hình hoa Mai trong Blog của bạn làm avatar đấy. Hehehe!
Cập nhật 8: Cám ơn @ONLJNE 34, Harry N, bạn tin tin và lời chúc của cau be vui tính nhé! MT cũng chúc bạn cùng gia quyến đón Xuân sang tràn ngập niềm vui, vạn sự như ý! Chúc ông VDVN năm mới lo cho Dân cho Nước thêm nhiều và đừng đi phá dân lành nữa, tôi cám ơn lắm. Cám ơn bạn Huỳnh Q ghé thăm, MT thích những lời chúc... hiển thị thêm Cám ơn @ONLJNE 34, Harry N, bạn tin tin và lời chúc của cau be vui tính nhé! MT cũng chúc bạn cùng gia quyến đón Xuân sang tràn ngập niềm vui, vạn sự như ý!

Chúc ông VDVN năm mới lo cho Dân cho Nước thêm nhiều và đừng đi phá dân lành nữa, tôi cám ơn lắm.

Cám ơn bạn Huỳnh Q ghé thăm, MT thích những lời chúc của bạn lắm, xin gời lời chúc đến ba của bạn luôn được khỏe mạnh và trường sinh bất lão. Cả nhà ăn Tết thật đầm ấm và hạnh phúc!

19 câu trả lời 19