.:t:. đã hỏi trong Máy tính & InternetMáy tính - Khác · 10 năm trước

các bạn ơi cho mình hỏi về phần mềm diệt virut này và cho mình ý kiến nhá !?

hiện giờ theo mình dc biết thì BKav rất là yếu và mình đã tình cờ biết đến phần mềm mới CMC Antivirus 2010 này và mình có lên mạng xem nhận xét của mọi người là phần mềm này chạy tốt nhẹ và cập nhật mẫu virút mới rất nhanh nhanh hơn BKav . và mình đã mua đĩa cài phần mềm này thấy cũng rất tốt

trước đó mình có cài phần mềm AVG Anti-Virut Professional 9.0.730.1834 bạn mình khuyên mình ko nên xài phần mềm này vì phần mềm này quá mạnh nếu file nào có virut nó sẽ xóa luôn file đó và trên mạng mình thấy người ta cho nhận xét về phần mềm Anti-Virut Professional 9.0.730.1834 là điểm số rất cao

theo các bạn thì sao mình có nên xài CMC Antivirus 2010 này hay sao ?

6 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Ladin
    Lv 4
    10 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Thực ra thì mỗi chương trình diệt virus sẽ có những thuật toán riêng và vì thế khả năng diệt virus cũng khác nhau. Có con virus chương trình này diệt được nhưng chương trình khác thì ko. CMC antivius chỉ là một trong sô các phần mềm diệt virus miễn phí mà thôi, theo mình thì bạn cũng nên cài thử xem sao vì miễn phí thì nếu ko thích bạn có thể gỡ bỏ mà.

Trong họ hàng các phần mềm virus miễn phí thì mình đánh giá Microsoft security essential cao hơn cả do tính tương thích hệ thống (của microsoft mà), khả năng bảo vệ các tập tin hệ thống, bảo vệ thời gian thực...nó cũng rất nhẹ nữa (có lẽ nhẹ hơn cả CMC). Ngoài ra còn có thêm avast, AVG antivirus free (nhưng kém hơn MSE)...

Người ta vẫn bảo tiền nào của ấy, nếu xét về khả năng tìm diệt virus triệt để thì mấy ông lớn vẫn là Kaspersky, ESET NOD32, Norton ...

• 10 năm trước

nếu như chọn AVG vav CMC thì tớ chọn CMC. nó nhẹ và thuận tiện hon nhiều. sao mấy bạn không đề cấp đến KAV hoặc KIS nhỉ. mình dang dùng KIS, key của nó tìm trên mạng nhiều mà.

• 10 năm trước

Mình từng xài qua CMC,thấy rất tốt:Giao diện tiếng việt thân thiện khá đẹp-Tự động cập nhật nhanh,nhẹ máy nên thích hợp cho máy cấu hình yếu-Có thể tạm thời vô hiệu hóa nó trong những khi ta cần chạy những file crack hay path để bẻ khóa phần mềm mà với AVG thì ko tắt đc (hay là mình ko biết tắt nó?bạn nào biết chỉ cho mình với nhe).Hiện nay thì mình đang xài Symantec (miễn phí) vì trong file ghost của phong vũ có sẳn (có cả CMC) ,khi mới khởi động máy thì nó cũng khởi động làm cho hơi nặng máy (máy mình model Đời dế nhũi P3 ram 512)nhưng chỉ 1 lúc là êm,gaio diện thì ko đẹp nhưng khả năng phát hiện và diệt virus,trojan,Spyware rất tốt,nếu chưa diệt đc thì cũng ngăn chận lại rồi đưa vào cách ly.Bạn có thể dùng thử xem.

• 10 năm trước

Tùy bạn thôi, mình biết Microsoft Security Essentials và AVG đối với mình

rất hữu hiệu ;

http://www.AVG.com/

Chúc may mắn,

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 10 năm trước

Bạn cứ cài thử 1 thời gian xem sao để mà so sánh bạn ạ

• 10 năm trước

Ban cu xai AVG di, minh cug xai no ne, nhung khuyen cao ban xai them Tuneup untilities 2009 de sua loi he thong.Dac diem cua AVG co 1 cai hay, neu files nao wan trong minh co the bo vao "thung" o trong do no se dc cach li.Con CMC hoi truoc to co xai nhung chan lam!Tuy cau thoi, xai thu no xem dc thi dc ko thi way lai xai AVG

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.