saobang9x46 đã hỏi trong Máy tính & InternetMáy tính - Khác · 10 năm trước

các bạn trả lời hộ mình mấy câu hỏi sau nha?

câu 1:mình đang dùng YM 10.0 vn, mình muốn bật 2 nick cùng một lúc thì làm thế nào(2 nick thật nhé ko phải nick ảo đâu).

câu 2: trong máy tính của mình có rất nhiều bài hát. Mình sắp xếp nó theo các tiêu chí như: tên ca sĩ, thể loại.... nhưng chẳng may em mình nó lai gộp vào một thư mục. Mình muốn hỏi có cách nào tìm kiếm các bài hát đó theo các chỉ tiêu nhất định như trên ko?

câu 3 : dùng win tiếng việt có chậm hơn win tiếng anh ko?

câu 4:cách đặt avata trong trang web chia sử hình ảnh Flickr như thế nào ?

câu 5 :khi media chạy bài hát thì nó hiện ra những hình loằng ngoăng".Bạn nào biết thay những tấm hình đó bằng các bức ảnh khác ( ví dụ như ảnh của mình chẳng hạn) và khi chạy media thì các bức ảnh đó lần lượt hiện ra ko?

câu 6: bạn nào biết cách chuyển chữ tiếng anh trong các phần mêm như word, excel.... thành tiếng việt ko?

câu 7: mình dùng phần mêm Buddy Check để kiệm tra trạng thái của các nick nhưng khi kết nối nó lại báo là ko kết nối đc. Bạn nào biết cách khắc phục hay phần mềm khác để kiểm tra trạng thái níck thì cho mình biết nha

câu 8: bạn nào biết link down trò contra, hugo(giống như trên ti vi) và trò cảnh sáy thủy thì cho mình biết nha

câu 9:bạn nào biết cách phát hiện nick ảo là của nick thật nào ko

câu 10: bạn nào biết cách tăng tốc độ copy các chương trình trong máy tính ko?

4 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 10 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

1,Bạn ấn start/run gõ regedit tìm đến khóa sau:

HKEY_CURRENT_ USER\Software\yahoo\ pager\Test

Nhấn chuột phải vào khung bên phải, chọn New\ String Value và đặt tên cho nó là Plural. Nhấn đúp chuột vào khóa Plural này, sửa Value data thành 1 (mặc định là 0). Nhấn OK và đóng cửa sổ Registry Editor lại. Bây giờ bạn kích đúp vào icon yahoo của bạn thêm lần nữa và đăng nhập thôi. Bao nhiêu nick cũng được.

2,Bạn dùng window media player phân loại theo tên ca sĩ, thể loại rùi Open Container Folder và cut chúng sang các thư mục khác. Đơn giản nhất là bạn vào thư mục đó, bật chế độ detail. Bạn phân loại các bài hát theo ca sĩ, thể loại hoặc là date modify.

3,Nặng hơn một chút do phải load thêm language tiếng việt, tuy nhiên không đáng kể. Ít người dùng.

4,Bạn có tài khoản trên Filckr thì bạn up ảnh lên đó rùi lấy link thui. Còn thay avatar thì bạn vào phần điều chỉnh của các trang bạn muốn thay.

5,Có thể được nhưng phải cần plug in. Bạn tham khảo tại đây http://diendan.zooz.vn/showthread.php?t=60294

Dow tại đây: http://download.microsoft.com/download/winmediatec...

6,Bạn không nói rõ. Nếu bạn muốn chuyển Menu thành tiếng việt thì office có bản tiếng Việt, bạn tìm dow về nha.

7, Cái này mình không rõ vì không muốn quấy rầy người khác nếu họ không muốn.

8,Bạn có thể lên google để tìm kiếm nha.

9,Chưa nắm được.

10, Tera Copy, tham khảo tại đây nhé: http://softvnn.com/forum/showthread.php?t=162751

11, Hic, dài quá!

• Tra
    Lv 7
    10 năm trước

bạn hỏi nhiều quá :chỉ mở 1 nick nick con lại như kết nối,win anh tốt hơn việt

• 10 năm trước

1. vào Run - gõ regedit - hkey_current_user - software - yahoo - pagper - test

nhấp chuột phải chọn new - string value. xong đặt tên là plural, cho gia tri là 1(ở value data)

2. Bạn vào search - chọn pictures,music,or Video - chọn loại music hay Video cần tìm kiếm. Nhớ nhấn vào ues advandced search options chọn nơi lưu trữ tìm kiếm cho nhanh.

3.Win Tiếng Việt thì cũng chạy tương đương với tiếng Anh thôi!

5. ý bạn nói cái visualization đó hả, thì bạn chọn album art hay no visualization.

9. Thì vào nick đó nhấp chuột phải chọn contact detail - rồi ở dưới chữ yahoo có nick thật đó. bạn có thể đặt tên nick ảo lại bằng tên khác cho dễ nhớ ở mục name trên cùng.

10. có thể dùng bad copy: có thể dowload tại đây.

http://www.download.com.vn/data+file/9207_badcopy-...

Bạn nên dồn mãnh cho ổ cứng chạy nhanh hơn

• 10 năm trước

câu 10 : dung phần mềm teracopy

cau 9 : nick ao va nick thật avatar giống nhau

cau8 : bó tay

câu 7: ngưng su dung phần mem này chuyễn wa tra nick online tren web :www.invisible-scanner.com

cau 6 : kó có ưng dụng này trong word . excel vv.v

cau 5 :chưa biết được hay không nghi là được nếu mò vào foder cài đặt

cau 4 : ....

cau 3: ko hề. nhưng dung tiếng anh cho quen vi cả thế giới đang dùng tiếng anh

cau 2: bo tay rồi phải ngồi mò lại = tay thôi . hay chon click right mouse/arrange icon by/ name se de dang nhận diện tên bài hát

cau 1:.... hinh nhu chi win vista mới làm dc điều này

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.