Ly đã hỏi trong Gia đình & Quan hệ xã hộiGia đình · 1 thập kỷ trước

ba em mất 20 năm nay, em phải làm sao khi biết mẹ có bồ?

em là sv đại học năm 1, em phải làm sao khi biết mẹ em có bồ.... Em rất buồn và thất vọng, mẹ em là 1 cán bộ có tiếng trong quận, được mọi người khen thưởng, biếu dương rất nhiều về hoạt động giỏi...mẹ em cũng được vài lần lên báo và tv về chuyện Phụ Nữ Đảm Đang nuôi con thành đạt. Ba em mất 20 năm nay, mẹ em đã ở vậy nuôi em và anh 2 em khôn lớn. Anh của em hiện đang là kĩ sư. Hôm qua em vô tình đọc được những in nhắn của mẹ và người đàn ông đó, họ rất tình tứ, kêu nhau à " anh yêu", "em yêu", " em bằng lòng làm vợ anh lâu rồi", " anh thèm được ở bên em quá" " tối nay mình đi tăng 2 nha em "... em giận sôi người! Từ hôm qua đến hôm nay em suy nghĩ rất nhiều, không biết có nên nói cho ai nghe ko, em sợ tình cảm của họ càng ngày càng sâu đậm thì gia đình em phải như thế nào? Em sợ ông ta chỉ là 1 kẻ sở khanh thấy mẹ em nhẹ dạ rồi dụ dỗ vì với 2 người trên 50 tuổi thì những câu nói tình tứ như vậy thì giống như là bệnh hoạn

Cập nhật:

làm sao im lặng đây, làm sao ko giận đây. 2 người đó mới quen nhau từ hồi tháng 11 thôi mà lại nói những lời bay bổng như vậy àh

15 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 1 thập kỷ trước
    Câu trả lời hay nhất

Mẹ bạn quả là một phụ nữ đảm đang, giỏi giang, năng động và đã hi sinh cả tuổi xuân để nuôi con cái trưởng thành. Thật không dễ dàng gì với một người phụ nữ chân yếu tay mềm.Đó là niềm vinh hạnh và tự hào của bạn. Nhưng bạn thử nghĩ xem: một ngày nào đó anh em bạn sẽ "đủ lông đủ cánh" bay xa, có gia đình nhỏ riêng, lúc đó chỉ còn mẹ cô đơn, mẹ cần có một người tâm sự bầu bạn cũng không có, cần có một người quan tâm âu yếm lúc cơ thể ốm đau khi trái gió trở trời.Người ta nói: không ai chăm ông bằng bà. Nói như vậy không phải là con cái trốn tránh trách nhiệm. Nhưng đến một lúc nào đó bạn mải mê với công việc và chồng con thì sẽ hạn chế việc quan tâm tỉ mỉ đến mẹ. Bạn hãy nhìn thoáng ra một chút kẻo sau này sẽ áy náy. Còn cuộc trao đổi trên ĐT mà bạn đọc được thì tôi nghĩ: khi yêu bất kì ở lứa tuổi nào ngôn ngữ cũng đều có cánh. Hơn nữa nhu cầu và sự cho nhận tình cảm đó đối với người đang yêu ở tuổi từng trải như vậy cũng ko có gì quá đáng đâu. Khi nào trưởng thành hơn và yêu bạn sẽ thấy. Còn sự lo lắng của bạn về người đàn ông kia, thì theo tôi lúc nào đó vui vẻ và thoải mái bạn có thể "thăm dò" ở mẹ và có cơ hội gặp gỡ trực tiếp để trò chuyện với người đó, bạn sẽ giải tỏa. Nhưng hãy tin: mẹ bạn là người quá từng trải rồi, kinh nghiệm cuộc sống còn gấp bao nhiêu lần bạn. Hãy cởi mở và tạo cơ hội để cho mẹ có một cuộc sống tình cảm riêng tư. Chúc bạn vui.

• Đăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 1 thập kỷ trước

Mình nghĩ bạn cũng đã đọc tất cả câu trả lời của các bạn khác rồi. Có thể bạn cũng hiểu ra vấn đền rồi.

Mình khuyên bạn nhé: Hãy ủng hộ mẹ bạn khi có thể.

Hiện tại có thể mẹ bạn vẫn nghĩ đến các con nên thế đấy, nếu khg nghĩ dến các con , bà ấy có thể sống cho mình từ rất lâu rồi bạn à

Sau bạn khg nghĩ mẹ bạn cũng cần có người an ủi , chăm sóc , yêu thương , vỗ về nhỉ

Bạn nhé, cố gắng yêu thương khi vẫn còn mẽ bên mình

Chúc bạn vui

• 1 thập kỷ trước

ah...thì ra là mẹ em có 2 chuyện

1 là tuổi xuân, mà tuổi xuân là cho đàng ông thôi ..!!

2 là sung sướng quá rồi sinh ra bệnh hahaha ...

coi chừng có thế 1 ngày nào đó em fải gọi ông đó = bố

ngồi đó mà nói bậy bạ hahaha

• 1 thập kỷ trước

bạn ơi mình không trong hoàn cảnh bạn nên không bít. nhưng nếu bạn đã hỏi người đó có thật lòng không thì bạn phải hỏi chính mẹ bạn đó ban hãy lựa đúng thời gian và ôm lấy mẹ hỏi thật nhẹ nhàng mẹ ơi hum bữa con lỡ đọc tin nhắn của mẹ nên con bít mẹ đã tiến thêm bước nhưng liệu mẹ có thể cho con và anh con gặp người đó không con bít mẹ đã nuôi nấng 2 anh em con đến lớn nhưng con chỉ muốn biết người mẹ iu và có thể sẽ là ba tương lai con không rùi bạn hay từ từ mà điều tra bạn ạh .

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

bạn thường xuyên kiểm tra các tin nhắn của người đàn ông đó với mẹ bạn và nếu ông ta là người xau hãy nhanh chóng cán trở nhưng nếu ông ta là người tốt thì hãy đẻ mẹ bạn dến với ông ta

• 1 thập kỷ trước

Bạn sẽ làm gì nếu khi bạn có người yêu hoặc cưới nhau về mà mẹ yêu cầu 1 đêm ngủ với mẹ còn một đêm dành cho chồng hoặc cho vợ mới cưới bởi vì lí do bấy lâu mẹ quen ngủ chung với con ?????( tôi đọc tâm sự khó khăn này của một đứa con khi xây dựng GĐ mà mẹ cô đơn mấy chục năm hi sinh để nuôi con) bạn đã lớn rồi mà sao suy nghĩ như trẻ học cấp 1, 2 vậy ? Bạn không nghĩ đến sự cô đơn trống trải của mẹ bạn sao ? Bạn có học nên phải hiểu nhu cầu TÂM - SINH - LÝ của con nguwòi chứ ? Mẹ bạn sẽ ra sao sau khi tất cả các con đã XĐGD, lại ở xa mẹ. hay là bạn muốn để dành mẹ sẽ bế con cho bạn khi bạn có con ? Vì mẹ chỉ được phục vụ bạn cả đời thôi ?

Bạn ơi, hãy đứng ở vị trí của mẹ để suy xét nhé, mẹ bạn là người mẹ tuyệt vời, một mình nuôi con khôn lớn, cho con ặn học tử tế, thành đat ngoài xã hội, bạn còn mong gì hơn nữa ở một phụ nữ yêu đuối ? sẽ chẳng thay đổi về tình yêu của mẹ dành cho bạn đâu, hãy để mẹ được hưởng những giây phút riêng tư đi nhé, mẹ sẽ không bị lừa đâu vì có phải mẹ bạn là người kém hiểu biết đâu, đừng suy nghĩ nông cạn, và đừng xúc phạm mẹ kẻo sau này bạn sẽ hối hận đấy, chúc bạn vui vẻ.

• Tra
    Lv 7
    1 thập kỷ trước

bạn ích kỷ hiểu lòng mẹ chứ

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

20 năm, 20 năm nuôi con một mình, 20 năm thiếu thốn tình cảm của một người đàn ông, 20 năm tính ra là 7200 ngày. khâm phục thật khâm phục mẹ bạn.

bạn à dù sao bạn cũng đã lớn, cũng đủ lông đủ cánh bạn phải biết suy nghĩ chứ, một người mẹ như vậy bạn phải khâm phục phải thương yêu, thậm chí bạn còn nên khuyên mẹ tìm hp cho mình, 30 tuổi đã góa chồng bạn biết không tuổi đó sinh lý phụ nữ rất mạnh vậy mà mẹ bạn đã vượt qua để nuôi anh em ban nên người.....

mình nghĩ bạn đừng sĩ diện nữa, mẹ bạn hy sinh cho các bạn như vậy là quá đủ rồi, dù ở tuổi nào đi nữa thì con tim cũng vẫn đập vẫn k già đâu, đặc biệt là người phụ nữ thiếu thốn tình cảm như mẹ bạn, bạn hãy đừng vội buồn mà hãy ngồi suy nghĩ lại, nói mẹ bạn hãy đi thêm bước nữa, mẹ sống vì các con như vậy là con khâm phục và cảm ơn mẹ lắm rồi, chắc chắn mẹ bạn xẽ thầm nghĩ là bạn đã lớn, dù vậy mẹ vẫn ở bên bạn mà.

chúc bạn luon vui ve

• 1 thập kỷ trước

mình nghĩ bạn thật ích kỷ đấy. không phải cứ ngaòi tuổi 50 là không có tình yêu đâu. mình cũng có thể góp ý với bạn nhw thế này nhe.

bố bạn đã mất lâu rôi, mẹ bạn cũng đã sống cảnh góa phụ lâu để nuôi anh em bạn nên người vậy nay ban thử nghĩ xem khi 2 anh em bạn đi xây dựng gia đình thì mẹ bạn sẽ lẻ loi như thế nào? mình nggĩ bạn sợ mẹ bạn lấy chồng thì tình cảm mẹ bạn dành cho 2 anh em bạn không còn nhưng bạn đã sai. ' com chăm cha không bằng bà chăm ông" dù sau này bạn có chăm lo cho mẹ bạn thế nào thì mình nghĩ cũng không bằng vợ chồng chăm nhau. theo mình thì bạn đừng nghĩ về danh tiếng mà mẹ bạn đang có mà bạn nên vun vén cho họ mới dúng. đừng ngăn cản họ. con người hạnh phúc là khi tâm hồn được thanh thản. còn về người bạn trai của mẹ bạn thì bạn nên điều tra rõ ràng. đừng nên bán tín bán nghi như vậy. mong bạn tìm được câu trả lời sáng suốt.

• 1 thập kỷ trước

Bạn là người cực kỳ ích kỷ, bạn lẽ ra không nên có lối suy nghĩ như vậy, đã 20 năm gồng ghánh nuôi 2 anh em bạn đến khi thành đạt như thế này, quả là một việc cực kỳ gian nan, Lẽ ra anh em bạn là người phải tự tìm cho mẹ của mình một hạnh phúc mới, một cái gì đó làm nguồn vui trong thời gian còn lại của tuổi già, Bạn sợ người đàn ông kia sở khanh là vô căn cứ, bởi nếu mẹ bạn là người không chính chắn thì hai anh em bạn ko thành đạt như ngày hôm nay, và mẹ bạn đã không là một đảng viên ưu tú như vậy, nếu bạn cho những lời nói yêu đương như thế là bệnh hoạn, thì tất cả người trên thế gian này đều bệnh hoạn, và chính bạn là người bệnh hoạn nhất mà tôi từng thấy, một đứa con không nên suy xét và truy vấn việc làm của cha mẹ, nói cách khác là kém đạo đức, là trứng thì đừng bao giờ tỏ ra mình khôn hơn con, mà đặc biệt là mẹ.

------------------

Thêm chi tiết : Câu thêm chi tiết của bạn thể hiện bạn cực kỳ trẻ con, tôi tự hỏi làm sao bạn có thể vào đại học được nhỉ, may mắn chăng, mẹ bạn thật sự bất hạnh khi có bạn và nuôi nấng bạn trưởng thành, xin lỗi tôi hơi bức xúc. Nhưng mong bạn suy nghĩ chính chắn hơn !!!

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.