Người thứ 3? Tôi thật sự ko mún anh trở thành người thứ 3?

GĐ tôi và GĐ anh quen thân với nhau lâu lắm rùi. Anh và tôi thường được 2GĐ trêu đùa là "thanh mai trúc mã". Chơi với nhau từ nhỏ và hiểu hết tính cách lẫn nhau... Tôi lun xem anh như anh trai, tôn trọng và quí mến. Tôi lun tự hào vì có anh và được đi bên cạnh anh. Anh cũng vậy, lun xem tôi là em gái. Mỗi... hiển thị thêm GĐ tôi và GĐ anh quen thân với nhau lâu lắm rùi. Anh và tôi thường được 2GĐ trêu đùa là "thanh mai trúc mã". Chơi với nhau từ nhỏ và hiểu hết tính cách lẫn nhau... Tôi lun xem anh như anh trai, tôn trọng và quí mến. Tôi lun tự hào vì có anh và được đi bên cạnh anh. Anh cũng vậy, lun xem tôi là em gái. Mỗi khi ra khỏi nhà anh lun bảo "pé mặc thêm áo vào đi, trời lạnh đấy". Mỗi khi đi chơi với anh tôi mặc áo thun, quần short ngắn thì bị anh quát "Pé ăn mặc kiểu chi đó, thay bộ khác đẹp hơn đi". ...Nói chung là anh lun giám sát mọi hành động của tôi và bắt tôi phải thế này thế kia. Tôi chỉ cười huề với anh thui "ông cụ non đáng ghét". Nhưng tôi ko biết rằng trong trái tim anh đã có tôi từ lúc nào? Đến khi anh bày tỏ tình cảm của mình cũng là lúc tôi cảm thấy anh sao thật đáng ghét. Bắt đầu từ hôm đó trở đi tôi thấy anh thật ích kỷ. Trong trái tim tôi đã có một người con trai khác mà ko phải là anh. Nhưng ng iêu của tôi ở rất xa tôi và tôi lun nhớ, lun buồn vì ko có ng iêu bên cạnh. Chính vì thế mà anh lun khó chịu và lun phản đối tôi yêu ng ấy. Anh bảo rằng: Anh sẽ ko bao giờ bỏ cuộc, bởi vì anh bít em sẽ là của anh. Tôi rất khó chịu vì điều đó. Dù tôi có giải thích thế nào anh vẫn ko hiểu là tôi ko yêu anh. Tôi chán nản, có lúc tôi chửi mắng anh đến thậm tệ, tôi đuổi anh ra khỏi nhà tôi, ... Nhưng anh vẫn thế, lì lợm đáng ghét. Tôi thật sự ko mún có kẻ thứ 3 trong TY của tôi và ng iêu phương xa, tôi ko mún là người có lỗi với 2 người đàn ông. Nhưng tôi ko biết phải làm như thế nào? Làm sao để anh ko bùn ko trách tôi? Làm sao để anh hiểu rằng tôi chỉ xem anh như anh trai, rằng tôi chỉ yêu ng ấy và mãi yêu ng ấy? Tôi đã nhìu lần nc với anh và cũng nhờ GĐ can thiệp vào, nhưng tất cả đều vô nghĩa. Anh là người bảo thủ, đáng ghét. Tôi phải làm sao bây giờ? Ước gì có thể có anh trai và có người yêu thì hay biết mấy.
6 câu trả lời 6