Tôi quyết định chọn người thứ 3, như vậy có nên ko??

Tôi biết sự lựa chọn của tôi sẽ làm cho tôi và anh bùn và đau đớn. Nhưng ít ra QĐ ấy cũng làm cho gđ tôi và gđ người thứ 3 vui vẻ và thỏa mãn(Chuyện hôn ước đã được định từ trước và 2 đứa từ lâu đã được gọi là "thanh mai trúc mã"). Và bản thân tôi ko còn cảm thấy mệt mỏi, nặng nề mỗi khi đối diện với gđ... hiển thị thêm Tôi biết sự lựa chọn của tôi sẽ làm cho tôi và anh bùn và đau đớn. Nhưng ít ra QĐ ấy cũng làm cho gđ tôi và gđ người thứ 3 vui vẻ và thỏa mãn(Chuyện hôn ước đã được định từ trước và 2 đứa từ lâu đã được gọi là "thanh mai trúc mã"). Và bản thân tôi ko còn cảm thấy mệt mỏi, nặng nề mỗi khi đối diện với gđ và người thứ 3. Dù sao người ấy cũng iêu tôi thật lòng và có thể mang hạnh phúc đến cho tôi. Nhưng thật sự trong lòng tôi bây giờ ko có chỗ dành cho người ấy. Trái tim tôi đã dành trọn cho anh mà anh thì lại đang ở một nơi rất xa. (Anh chưa có công việc ổn định nhưng anh yêu tôi thật lòng. Tôi cảm nhận được TY vĩ đại anh dành cho tôi, tôi hạnh phúc vì có anh). Nếu tôi và anh đến với nhau thì sẽ có nhiều người phải khó xử? (Trong đó có Ba Mẹ tôi). Tôi chấp nhận hi sinh Ty của mình vì niềm vui của gđ. Nhưng trong lòng cảm giác đau nhói vì ko bít nên đối diện với anh như thế nào? Rồi anh sẽ ra sao khi biết được qđ này của tôi? Thật sự tôi ko dám nghĩ đến. Tôi định là sẽ im lặng rời khỏi cuộc sống của anh, xem như mất tích lun. Ko gọi đt, ko nt và ko online nữa. Tôi làm như vậy có được ko? Tôi nên làm gì bây giờ?
(Người thứ 3 vẫn bít rõ là trái tim tôi đã thuộc về anh. Nhưng ng ấy lun phản đối TY của tôi và lun tin rằng tôi sẽ thuộc về ng ấy. "Trời sinh ra 2 chúng ta để là của nhau rồi", câu nói mà ng ấy lun khẳng định với tôi và làm cho tôi điên lên vì nó.)
Làm ơn giúp tôi với???
9 câu trả lời 9