Bực mình quá, tại sao con người khi dính vào tình cảm lại không tự chủ được. Rên rỉ mãi, cố nìu kéo được gì ?

Tại sao con người lại như vậy chứ? Cố chấp, cứng đầu, ngốc nghếch, khờ khạo đến ngớ ngẩn ờ quên, lì nữa chứ. Yêu công nhận là có ích kỉ nhưng tui thấy người ích kỉ đến quá đáng. 2 người không cùng 1 đường đi thì làm sao bắt người kia theo mình được. Người kia là gì của mình? Là người mình yêu? hay là người yêu... hiển thị thêm Tại sao con người lại như vậy chứ? Cố chấp, cứng đầu, ngốc nghếch, khờ khạo đến ngớ ngẩn ờ quên, lì nữa chứ. Yêu công nhận là có ích kỉ nhưng tui thấy người ích kỉ đến quá đáng. 2 người không cùng 1 đường đi thì làm sao bắt người kia theo mình được. Người kia là gì của mình? Là người mình yêu? hay là người yêu mình? Nếu không cùng quan điểm, cùng con đường thì nên chia tay sớm. Sau này có đến được với nhau ko? Lúc đó đau khổ hơn hay là bây giờ khổ đau hơn? Nếu mình bảo mình yêu người ta, vậy mình có dám bỏ qua gia đình mà chịu khổ theo người ta ko? Có dám chấp nhận hoàn cảnh sau này ng đó thay lòng không? Cuộc đời chứ không phải là 1 trò chơi đơn giản. Chỉ muốn giường êm, nệm ấm mà có được cái muốn có sao? Muốn níu kéo người yêu mình thì ai mà không muốn, tui cũng muốn vậy, muốn rất nhiều đó. Nhưng rồi sao? Muốn vẫn là muốn là ý muốn chủ quan của bản thân thôi. Nếu muốn mà được tất cả mọi thứ thì tui không phải đặt vấn để này lên, cả thế giới cũng không còn tranh cãi vật chất và ý thức nữa. Hoà bình quá còn gì. Nhưng xin nhắc lại. Đây là cuộc đời! là sự thật chứ không phải là giấc chiêm mơ mộng mị. Đi té thì chống tay đứng zậy đi típ, cháy máu thì bông băng, thuốc đỏ kìa. Chết đâu mà sợ. Sống mà mới bấy nhiêu này gục ngã thì thôi chết quách cho xong. Nhẹ nhàng, lại chứng tỏ mình yêu ng ta đến chết vẫn yêu. Biết đâu ng đó sẽ dẫn ng yêu đến đặt trên mộ mình bó hoa thì sao. Lúc đó có mãn nguyện không?. Nếu một ngày nào đó có thể bắt mây trời dừng lại được thì hãy cố níu kéo, nếu không hãy để mọi việc tự nhiên. Mây vẫn bay vì gió, con người vẫn đi vì hoàn cảnh....đó là điều tất nhiên. Có bao nhiêu cái hay ho...khủng khiếp còn ở phía trước kìa, mấy cái tình cảm lẻ tẻ này chẳng si nhê gì đâu. HÃY ĐỨNG LÊN MÀ ĐI, ko hiểu nữa thì tát cho 1 cái nhe răng ra khóc bây giờ.
Tui nói vậy có ai ý kiến gì không?
][>_
22 câu trả lời 22