Chồng tôi có chung thủy? Có nên tin anh không? Tôi phải làm gì để vừa bảo vệ gia đình vừa thanh thản được tâm?

Chúng tôi đã sống với nhau trên 20 năm. Gia đình chúng tôi khá lý tưởng. Chồng vợ đều có nghề nghiệp. Hai con trai gái đầy đủ. Tôi là phụ nữ có hiểu biết về chuyện chăn gối, hình thể được mọi bạn bè nam và nữ đánh giá là đẹp. Tôi không hiểu sao chồng tôi vẫn có hẹn hò với phụ nữ khác. Gần đây tôi lần đầu phát hiên 2 tin nhắn yêu đương trên máy anh. Tôi hỏi anh bảo là do bị nhắn lầm, tôi cố tạm tin. Nhưng sao tôi vẫn thấy nhiều tin nhắn yêu đương và những cuộc gọi của cô ấy nhiều lần trên máy anh? Khi tôi hỏi lần nữa anh không trả lời mà hoàn toàn thay đổi một điện thoại mới không cho vợ con biết đến số để khỏi liên lạc công việc luôn. Không khí gia đình tôi nặng nề quá . Tôi không có cha mẹ và anh chị em ruột. Gia đình bên anh thì rất bên anh. Tôi bế tắc quá. Đôi lần tôi muốn mua thuốc độc cho cả gia đình uống để giải thoát không khí nặng nề này. Tôi mệt mỏi quá. Tôi phải làm sao? Tôi quá xấu hổ nếu bạn bè tôi biết được chuyện không hay của gia đình tôi. Xin cho tôi lời khuyên chân tình. Nếu cần cho gặp mặt để chia sẽ điều cần làm cũng được. Sao tôi muốn chết quá!!!!!!

13 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Ẩn danh
    1 thập kỷ trước
    Câu trả lời hay nhất

Bạn đã nhìn " gia đình lý tưởng " dưới con mắt xã hội...nghề nghiệp...con cái...nhan sắc cùng với những kinh nghiệm dục tính....và còn, " nếu bạn bè tôi...". Bạn đã không nhìn thấy chính người chồng của mình.

Tất cả những tiêu chí mà Bạn đưa ra, xin lỗi Bạn, không có ý nghĩa với một người đàn ông đâu. Vợ đẹp, con khôn, sự tôn vinh hay kính nhường của xã hội....so với khát vọng của một người đàn ông, thảy đều thô thiển.

Những bóng mây đen đi qua trên mái ấm, thưa Bạn, nhiều lắm ở mọi nơi và mọi thời. Bạn hãy tin, những gì mà Bạn mô tả chỉ là cơn mưa rất nhẹ, không đáng gì. Cho nên, thảm kịch nếu có, chỉ đến từ phản ứng nông nổi của Bạn, không đến từ anh nhà hoặc cô gái kia vô tội, cho dù họ chính là nguyên cớ.

Cái lăng nhăng của đàn ông nó nằm trong bản chất của hùng tính ( giống đực ), đánh chết cũng khó đổi dời. Một người chồng mẫu mực có thể là một người mất bản lãnh do bị áp chế, hoặc là một gã ranh ma, láu cá bậc thầy.

Nghĩa chung thủy của một người đàn ông không trùng với nghĩa thủy chung dùng cho phụ nữ.

Bạn hãy tin, xét trên nền tảng gia đình, có ít, rất rất ít đàn ông thực sự ngoại tình. Ngoại tình đúng nghĩa là thay thế, là loại trừ. Tôi không tin chồng Bạn đã đánh đồng cương vị của cô bạn gái kia với người vợ của mình, vợ là vợ, người yêu là....chuyện khác. Tôi không tin vị trí của Bạn trong tim anh ấy đã bị thay thế. Đàn ông thường rất dở, ở chỗ có quán tính thiên về ổn cố, ngại đi vào trong gió mưa, ngược với đàn bà, đàn bà đã yêu là bất chấp.

Bạn có biết ? những tài khéo về tính dục, xét trên thực hành, không giữ chân một người đàn ông được. Bởi xét về mặt tâm sinh học, tính dục của người đàn ông nó nằm...trong đầu, chứ không...dàn trải khắp châu thân như ở người nữ. Thành thử liên kết chuyện yêu đương với hành vi chăn gối như hệ quả tất yếu là một tưởng tượng...chơi dơ. Đàn ông chúng không ngu đến độ vì...thằng chú mà xa phí nguyên cả một mối tình, có sầu dâng trong khói thuốc, có những buổi chiều vàng nhung nhớ tơi bời, đêm sâu thắp nến làm thơ được.

Tha thiết xin Bạn đừng có những phản ứng dại dột, ngay cả chuyện xét hỏi hoặc tấn công tâm lý hoặc kêu gọi trách nhiệm. Tất cả chỉ đẩy chồng Bạn sâu hơn vào vòng tay người ấy. Bạn chỉ cần tỏ thái độ nhẹ nhàng, rằng Em có biết. Sau đó...lờ đi, và cố giữ nhịp sinh hoạt gia đình như không có gì. Bạn nhớ cho, sự ổn định rất quyến rũ cho người đàn ông. Trừ những đứa hoang đàng, những đứa này thường chạy nhông và không kịp lấy vợ. Bằng chứng của lòng thiết tha mong muốn ổn định này, là hầu hết những đề xuất ly hôn đều đến từ người vợ. Những người chồng thường cay đắng lắm khi phải ký tên vào những văn kiện như vậy. Động một tí là ly dị, hơi một tí là chia tay....cứ như thời cấp ba áo trắng...chơi rồi lại...nghỉ chơi ngay đấy, mà chẳng vì đâu !

Theo xét đoán riêng tôi, dựa trên những gì Bạn mô tả, anh nhà còn rất tốt, Bạn đừng trầm trọng hóa vấn đề. Tất cả rồi sẽ qua, sẽ đâu lại vào đấy. Bạn biết nhiều tay còn mê luyến đến độ bỏ nhà đi luôn, nhưng...rồi cũng lại quay về.

Đời xé la vi, tình xé la mua, tịch xé la mo, toạc xé ra to... Đời đã thế thì Myheart ơi ! xin đừng xé !

• Đăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 1 thập kỷ trước

cháu chào cô. cô đừng có những suy nghĩ chết là sẽ hết, khi bố mẹ cháu cãi nhau, mẹ cháu đòi ly hôn nhưng mẹ cháu lại nghĩ lại và nói với bố cháu rằng " tôi ko việc gì pải bỏ đi đâu cả, các con tôi ( 3 chị em cháu) đều lớn hết rồi ( 2 ng đang học dh va thpt) tôi sống là vì con tôi " bố mẹ cháu ko hợp tình nhau nên hay cãi nhaunhưng cháu đếu yêu quý cả bố lẫn mẹ, 2 em cháu thì thương mẹ nhiều hơn ( nhưng cũng thương cả bố) và đạc biệt rằng bố cháu rất thương yêu bọn cháu đến nỗi bạn bè cháu pải ghen tỵ nữa, mẹ cháu là 1 ng pải nói là toàn diện giỏi giang so với những ng xq đó, và rất chiều chồng( đó là lý do cháu ko hiểu nổi đc cô ạh ) mẹ cháu cũng giống như cô vậy sợ xấu hổ khi có ai đó biết chuyện cãi nhau nên mẹ cháu âm thầm chịu đựng và chỉ có bọn cháu biết thôi và cả bọn cháu cũng rất xấu hổ khi bố mẹ mình bất hòa nhưng rất may là bố cháu ko ngoại tình, nhưng từ khi nhận thức đc cuộc sống là thế nào cháu khuyên mẹ cháu làm to chuyện lên cho tất cả mọi ng biết ( và thực sự mọi ng xung quanh ngạc nhiên và ko thể tin đc là bố mẹ cháu luôn bất hòa) đồng thời khuyên bố cháu nữa, lúc đấu mẹ cháu ko dám nhưng sau đó mẹ cháu cũng làm lúc đầu thì tình hình căng thẳng lắm cô ạh nhiều khi mẹ cháu muốn bỏ cuộc nhưng cháu động viên mẹ nhiều lắm mẹ hãy cố gắng lên tụi con cũng sẽ cố và cháu tâm sự với mẹ rằng thật buồn khi mà bạn bè con biết chuyện này và sau này khi lập gia đình thì con cũng cảm thấy xấu hổ khi bố mẹ lại như vậy, hơn nữa bố mẹ mà ko hòa thuận thì ảnh hưởng đến tính cách của tụi con sau này nhiều lắm, và ty yêu thương của ng mẹ dnàh cho con là bao la vô bờ bến mẹ cháu đã làm đến cùng và kết quả làm cho mẹ & cháu rất vui bố cháu thay đổi rõ rệt thậm chí nhiều khi bố cháu còn ko dám làm cãi mẹ cháu nữa. tuy là hơi trễ nhưng cháu cũgn rất vui vì sự thay đổi của cả bố lẫn mẹ. cô ah cô còn có các con cô nữa. cô đừng làm gì dại dột cả. chuyện cô và chú cháu chưa có thể hiểu để chia sẻ với cô đc , cháu kể cô nghe sơ qua câu chuyện gia đính cháu vậy đó. cháu chúc cô sớm vượt qua đc chuyện này,

• 1 thập kỷ trước

Chào bạn !

Xin cảm thông và chia sẻ với tâm sự của bạn.

Vợ chồng sau một thời gian dài chung sống với nhau thì người đàn ông dễ nảy sinh tâm lí nhàm chán vợ mình và thích đi tìm cảm giác lạ với những người phụ nữ bên ngoài (có thể những người phụ nữ đó kém vợ mình về mọi mặt). Vì người đàn ông bị bản năng của giống đực chi phối (giống đực có bản năng là đi chinh phục giống cái). Có lẽ chuyện gia đình bạn hiện tại cũng không là ngoại lệ.

Điều trước tiên bạn cần làm là hãy bình tĩnh và không nên có những hành động cực đoan hoặc tiêu cực như bạn đã nghĩ vì như thế không thể giải quyết được vấn đề gì mà càng làm cho tình hình thêm xấu đi. Bạn hãy yêu cầu chồng mình có một cuộc nói chuyện tay đôi thật nghiêm túc, cởi mở và thành thật với nhau. Mục đích của cuộc nói chuyện này là để xác định xem chồng bạn có phải là người đang phiêu lưu tình cảm ở bên ngoài không ? Nếu chồng bạn là người thành thật và vẫn coi trọng gia đình thì anh ấy sẽ "thành khẩn" với bạn thì chuyện giải quyết sẽ đơn giản hơn. Nếu như chồng bạn không nhận ra vấn đề thì bạn có thể cho anh ấy 2 sự lựa chọn: một là gia đình, 2 là anh ấy hãy làm theo ý thích hiện tại của bản thân để xem chồng bạn xử sự ra sao ? Người đàn ông đi tìm thú vui bên ngoài gia đình chỉ là để thỏa mãn tâm lí thích chinh phục phụ nữ hoặc muốn khẳng định bản thân mà thôi. Nếu buộc phải lựa chọn giữa gia đình hiện tại và sở thích kia thì không người đàn ông nào dám đánh đổi gia đình để lấy sự phù phiếm kia đâu bạn ạ. Tôi nghĩ chồng bạn cũng sẽ như vậy thôi. Tôi tin rằng, nếu bạn yêu chồng thì bạn sẽ biết cách để kéo anh ấy về với gia đình.

Chúc bạn bình tĩnh, vững tay chèo để "lái con thuyền gia đình vượt qua cơn sóng gió cập bến hạnh phúc".

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Chào bạn ,tôi rất thông cảm và hiểu tâm trạng của bạn lúc này ,nhưng bạn đừng quá đau buồn hãy cố gắng bình tĩnh và xem sét lại mọi việc . Mất bình tĩnh lúc này sự việc sẽ càng rối ren thêm , điều tối kỵ nhất là bạn không được ủ dũ âu sầu , không để cho sắc đẹp của mình phai tàn trước anh ta ,hãy chăm lo cho bản thân mình về mọi phương diện và chăm sóc tốt cho các con của mình . Bạn nên tâm sự với gia đình anh ta ,người nào mà anh ta nể trọng nhất để họ khuyên bảo anh ta nêu biện pháp này mà anh ta không thay đổi thì tình cảm của anh ta đối với cô ta đã đi quá xa rồi .Bạn nên giải quyết dứt điểm , đừng vì anh ta mà nghĩ quẩn bạn còn có các con .Hai con là chỗ dựa vững chắc của bạn mà .Hãy cố lên ban ơi ! Chúc bạn thành công và hạnh phúc !

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 1 thập kỷ trước

Chào bạn! tôi rất thông cảm với bạn, theo tôi bạn hãy xem chồng mình là khách và hãy đối xử với nhau như những ngày đầu yêu nhau nếu cần có thể xem anh ấy như người không phải của mình, bạn Sân, Si sẽ đánh mất sự thông thái và lòng tự trọng của mình, bạn thể hiện tính vị tha lòng cao thượng sẽ chiến thắng. Tất nhiên trong lúc này bạn rất cần làm một điều gì để thân tâm mình an lạc ví dụ vào trang hthp://www.chuahoangphap.com.vn để chọn và xem nghe pháp, riêng công việc gia đình bạn vẫn sinh hoạt bình thường và nhớ đừng bao giờ tỏ thái độ hoặc làm ảnh hưởng đến uy tín danh dự anh ấy kể cả cho các con hay biết, tôi tin chắc bạn sẽ chiến thắng trong cuộc đấu trí này . Đừng bao giờ nghĩ vẫn hành động sai trái chỉ thiệt thân mình và các con.Bạn thử nghĩ khi một người không còn thương mình nữa cho dù bạn có làm bất kỳ điều gì cũng trở nên vô ích, ngày xưa tôi cũng như bạn nhưng khi tôi hiểu được " VÔ THƯỜNG " thì thân tâm tôi rất thanh thản, chúc bạn gặp nhiều may mắn./

• 1 thập kỷ trước

chào chị,

Đọc những dòng tâm sự này, tôi biết chị đang thật sự bế tắc. Nhưng chị hãy kiên cường lên vì 2 con và vì hạnh phúc của mình. Nếu chị nhận thấy bản thân không có lỗi, không có khuyết điểm gì đáng kế thì có lễ đây là những phút "lạc lòng" của anh ấy. Có thể anh ấy đang say sưa với mối "tình hờ" với một cô gái trẻ đẹp nhưng nếu chị thật sự yêu anh ấy thì suy nghĩ bi quan. Hãy tập trung chăm sóc lo cho con, lo cho chồng. Khi thuận tiện hãy nói chuyện với anh ấy, hỏi xem anh ấy có còn thương gia đjnh này không, nói là bạn hiểu anh ấy và khuyên nhủ anh ấy hãy suy nghj đến vợ con và suy nghi về mối tjnh 20 năm qua. Hãy đừng mất lập trường trước những cô gáj khác mà mất hạnh phúc đã cố cỗngây dựng, hãy nói là bạn sẽ tha thứ tất cả.

tôi tjn anh ấy nếu con thương gja đjnh sẽ gjác ngộ thôi.

• 1 thập kỷ trước

Di dung be tac nhu the, chet ko the giai quyet duoc gi dau. ket thuc 1 van de la bat dau cho 1 van de khac do.

Nen bay gio di hay binh tinh, biet dau do thuc su chi la hieu lam thi sao,Con neu do la su that thi co lam du len cung day su viec them te hon thoi.

Nguoi ta noi nguoi phu nu dep la nguoi phu nu biet cach ghen, ghen lam sao de chong minh tro ve chu ko phai de chong ra di mai.co le trong mat nguoi ta di luon dep. nhung trong mat chong di thi co diem chua duoc thi sao?Di nen cham chut ban than hon, dung vi chuyen buon ma bo be ve dep san co. Biet dau khi 1 ngag nao do ve tham nha chong di ngac nhien vi vo mih rat dep, va moi thay la minh da sai lam khi di tim nhan tih moi.

Di can cham soc 2 dua con tot nua, vi con cai la soi day rang buoc tinh nghia vo chong vung chac nhat.

day chi la su di tim su moi la nhat thoi cua nguoi dan ong thoi, chi co gi dinh moi la mai mai.

Neu thay trong long kho chiu, di cu tim viec gi do roi lam, se tam thoi quen duoc chuyen buon va nhe nhom hon.Chuc di luon hanh phuc!

• 1 thập kỷ trước

Bạn phải hi sinh thôi, chắc chắn là anh ấy đang cảm nắng rồi, cái khéo léo của bạn là phải làm thế nào để kéo anh ấy lại với gia đình. Không để ạnh ấy quá lẫn sâu vào nữa, chị có thể chát trực tiếp với em qua nick yahoo anh_anhlinh, Em là con trai chắc sẽ hiểu tâm lí của đàn ông hơn chị đấy ạ !

• 1 thập kỷ trước

ly dị trước khi đã quá dẫn sâu nh­­­ung nên hỏi trước "hắn ta" hỏi ý kiến hắn ta lựa chọn gđ hay người fụ nữ đó.cứng rắn lên

• 1 thập kỷ trước

Bạn nên kín đáo tìm hiểu cho rõ sự việc và tìm cách để anh ấy trở về với gia đình, " Lạt mềm buộc chặt" bạn ạ

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.