Xin các bạn một lời khuyên, mình có quá quắt và hư đốn lắm không?

Bốn tháng trước đây mình tới thăm nhỏ bạn và có dịp tiếp cận với người anh kết nghĩa của nhỏ, là Việt kiều về thăm quê hương, cũng đã hơi lớn tuổi (hơn mình 30 tuổi). Anh ấy đã tìm cách liên lạc riêng với mình, và mình cũng đã nhận lời đi chơi riêng với anh ấy rất nhiều lần. Trong những lần đi chơi đó anh ấy chìu... hiển thị thêm Bốn tháng trước đây mình tới thăm nhỏ bạn và có dịp tiếp cận với người anh kết nghĩa của nhỏ, là Việt kiều về thăm quê hương, cũng đã hơi lớn tuổi (hơn mình 30 tuổi). Anh ấy đã tìm cách liên lạc riêng với mình, và mình cũng đã nhận lời đi chơi riêng với anh ấy rất nhiều lần. Trong những lần đi chơi đó anh ấy chìu chuộng mình hết mực, mình đòi gì anh ấy cũng chìu, mình đã nhận rất nhiều tặng vật từ anh ấy, có những món do anh ấy tự ý tặng mình, nhưng cũng có nhiều món tự ý mình "mua", biết rằng anh ấy sẽ vui vẻ móc tiền ra trả. Thật ra mình còn là một cô sinh viên lên thành phố trọ học, tiền bạc cha mẹ gởi hàng tháng rất eo hẹp, nếu không quen anh ấy thì chắc chắn không bao giờ mình có khả năng mua sắm những son phấn, quần áo, đồ dùng đắt tiền đó. Anh ấy đối xử với mình rất chân thành, lặn lội đưa mình về quê để thăm cha mẹ mình, và khi gặp cha mẹ mình anh ấy cũng đã giúp đỡ ít nhiều, một khoản mà đối với người dân ở quê như cha mẹ mình thì cũng không phải là nhỏ...Trong những lần đi chơi riêng với nhau có 3 lần mình đã bằng lòng theo anh ấy vô khách sạn, anh ấy đã hôn hít mình khắp người mình (hôn cả "cô bé"), đã mang cho mình những cảm giác tuyệt diệu đầu đời, trong khi 2 người không ai còn một mảnh vải trên người, mình cũng có những hành động đáp ứng..., nhưng khi anh ấy muốn đi xa hơn thì mình nói anh ấy dừng lại, và anh ấy đã dừng, mặc dù cả 2 đều trong cơn đam mê bản năng cao độ. Mình nghĩ anh ấy đã dừng lại vì biết tôn trọng mình, còn mình muốn dừng lại vì thật sự mình không yêu anh ấy, không bao giờ mình nghĩ rằng sẽ coi anh ấy là người yêu, mà chỉ hơi có cảm tình và chỉ coi anh ấy như một người anh lớn tuổi mà thôi. Lần cuối cùng đi chơi với nhau khi anh ấy sắp về Mỹ, sau một ngày dài đi chơi với nhau anh ấy đã hỏi mình là có muốn tìm một chổ nào nằm nghĩ không. Lần này mình đã quyết liệt từ chối, và anh ấy đã ôn tồn đưa mình về, chỉ nhỏ nhẹ hỏi mình một câu "Em có bao giờ nghĩ rằng rồi có lúc anh cũng sẽ mỏi mệt khi chạy theo em không?'. Điều cay đắng cho mình là khi anh ấy chở mình về tới nhà, mình đã thản nhiên tiếp nhận những món quà mà anh ấy đã mua sắm cho mình hôm đó, mà không có chút mặc cảm lợi dụng nào.
Mình biết rằng anh ấy thực sự yêu mình, tính toán những chuyện tương lai với mình, nhưng mình thì lại không thể yêu anh ấy. Mình chỉ vui thích khi được đi mua sắm những món mình từng ao ước, được đi chơi những chổ sang trọng mà giả như không có anh ấy thì mình sẽ không bao giờ có dịp. Giờ thì anh ấy đã trở về Mỹ, tuy rằng có hứa với mình là sẽ trở về VN trong vài tháng nữa. Mình phải quyết định sao đây, khi anh ấy trở về và vẫn "nhất định" yêu mình? Mình có nên tránh mặt luôn không? Mình không quên được cái cảm nhận được sống trong một thế giới đầy đủ trong những lần đi chơi, đi mua sắm cùng anh ấy, và mình không muốn mất nó, hix!. Mình ước gì anh ấy chỉ là một người anh của mình, và lo cho minh như vậy. Trong những lần tâm sự với nhau anh ấy đã bàn tính tới những chuyện tương lai như việc gởi mình đi làm khi tốt nghiệp (anh ấy quen biết rộng), việc mua cho mình chiếc xe máy nào vừa vặn với mình vì mình nhỏ con, việc tìm chổ trọ nào khác thoải mái và gần trường hơn (mình đang trọ trong khu ổ chuột), việc gởi tiền về hàng tháng cho minh xây xài (anh ấy đã đưa mình đến ngân hàng hỏi thủ tục chuyển tiền), và còn tính những việc khác cho gia đình mình nữa....Mình không quên được những cảm giác xấu hổ khi thân mật đi cạnh một người đàn ông đáng tuổi cha chú mình, nhưng mình lại không muốn đánh mất những tiện nghi vật chất mà mình có thể có được từ người ấy...
Mình rất chân thành khi viết những dòng này, mong các bạn đừng vội kết tội mà hãy cho mình những lời khuyên chân thành, mình mang ơn các bạn vô vàn.
Cô bé miền Tây.
Cập nhật: Còn một vài chi tiết mình chưa đề cập tới vì thấy câu hỏi dài dòng quá rồi, sợ làm các bạn chán ngán. Đó là dạo sau này mình càng lúc càng nghĩ về anh ấy thường xuyên hơn, cảm thấy hơi nhớ nhớ, nhất là khi nhìn quanh phòng đâu đâu cũng có những đồ vật nhắc nhớ tới những giờ phút mình có anh ấy bên cạnh. Chắc mình... hiển thị thêm Còn một vài chi tiết mình chưa đề cập tới vì thấy câu hỏi dài dòng quá rồi, sợ làm các bạn chán ngán. Đó là dạo sau này mình càng lúc càng nghĩ về anh ấy thường xuyên hơn, cảm thấy hơi nhớ nhớ, nhất là khi nhìn quanh phòng đâu đâu cũng có những đồ vật nhắc nhớ tới những giờ phút mình có anh ấy bên cạnh. Chắc mình đã làm cho anh ấy thất vọng và buồn nhiều lắm. Mình thật có lỗi trong chuyện này. Mình không biết phải làm gì bây giờ.
Thành thật cám ơn các bạn đã chia sẻ.
15 câu trả lời 15