Mingukkie đã hỏi trong Khoa học Xã hộiPhụ nữ học · 10 năm trước

Chỉ có đàn ông mấy anh Sai, chứ phụ nữ tụi em luôn Đúng ^^?

Cập nhật:

Cảm ơn Victor...hihi ^^

Cập nhật 2:

(Làm ơn đừng xóa câu này của em. Hạ hồi phân giải mí đc). Xin cứ tự nhiên phát biểu. Cảm ơn rất nhiều ^^

Cập nhật 3:

Thanks Long Vũ và các bạn nhiều lắm nhe.

18 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 10 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Tôi xin nói thẳng va nói thật tình, tôi người Sài Gòn, sinh và lớn lên tại Sài Gòn, tin tưởng Trời Phật, nhưng không " Mê tín dị đoan" hiểu luật "Nhân Quả" của đạo Phật.Tôi chỉ xin nói vắn tắc:

Không biết cô nương đó có gia đình hay chưa, nếu có rồi thì khốn khổ cho người chồng đó! Còn nếu chưa thì vô phúc cho anh chàng nào "Trúng số độc đắc" nếu gặp phải cô nầy!

Tôi quan niệm nam nữ bình đẳng, vợ chồng phải tương kính lẩn nhau, CAM thông lẩn nhau.Tối kị chồng hiếp đáp vợ, và con tối kị hơn nửa "Vợ ăn hiếp chồng"

Vài hàng xin chia sẻ.

XIN QUÝ ANH CHỊ ĐÓNG GÓP TIẾP.

Lửa Thiêng 99

• 10 năm trước

lâu quá chẳng vào đây, mấy chục gương mặt quen thuộc giờ chỉ còn mình mụi, phải công nhận mụi chiến đấu rất dũng cảm. sao giờ nhìn nơi đây giống ngôi nhà hoang quá... mà cũng ko ngờ đến giờ admin chưa xóa nick của mụi, âu cũng lại thêm một điều kinh ngạc vậy!

chúc mụi đầy đủ dũng khí để chiến đấu đến phút cuối cùng nhé.

còn cái clip, thật huynh ngại xem trên mạng vì ko có tiền trả hàng tháng.

còn như câu hỏi của mụi, chỉ cần sửa 1 chữ cái trong câu là câu hoàn toàn đúng, huynh sửa thế này mụi xem nhé:

Chỉ có đàn ông mấy anh SAY (Sai), chứ phụ nữ tụi em luôn Đúng ^^?

• HAN
    Lv 7
    10 năm trước

Đàn ông chỉ chấp nhận sai... xuống nước khi chưa vào cuộc - tàn cuộc rồi họ lại khăng khăng mình chả sai bao giờ !

• 10 năm trước

Hic, Bạn cứ tưởng chốn này là cái Recycle Bin để trút những hạt buồn vu vơ ?

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    10 năm trước

Xanh Lét Cô Nương à !không thể nói chủ quan vậy đâu nhé !đã là con người thì đều như nhau cả thôi có lúc đúng có khi sai là lẽ thường tình .Cái quan trọng cần chu ý là làm sao để mình luôn bình tĩnh nhìn nhận khách quan mọi vấn đề của cuộc sống một cách đúng đắn nhất thì mới mong giải quyết được ổn thoả mọi vấn đề còn cứ mà khăng khăng cái< Tôi > của mình thì o sống được với ai đâu nhé .

• 10 năm trước

Hì hì .. Câu hỏi này .. Nói nhỏ thui, tui muốn nghĩ ngơi không trả lời nữa, nhưng câu hỏi của bạn làm tôi phải có chút suy nghĩ vào đây" Ở cái thế gian này luôn phức tạp vậy đó bạn ạ.. Nguyên do như sau:

Về Người Đàn Ông

Cũng y như câu trả lời của bạn long vũ ấy.. Người đàn ông "Tuy họ đứng trên phụ nữ" nhưng tính họ không khác nào như một "Em bé không kém dễ thương" Người vợ hay người yêu muốn chiếm tình cảm của họ, chỉ cần biết "Hạ mình và luôn ngọt ngào chìu theo ý họ" Thì muốn chi cũng được hết..

Về Người Phụ Nữ

Xem ra tánh người phụ nữ xem vậy mà lại khó chịu hơn nhiều so với tánh người Nam.. Nhưng cũng chẳng khác người Nam đâu nhé.. Bên ngoài thì có vẽ khó chịu vậy, nhưng bên trong luôn muốn được sự quan tâm, mà khi được người ta quan tâm lại ra vẽ như không cần..

Nhưng bạn nam nào đó chỉ cần tấn công dai dẳng vẫn có thể thành công đấy.. Chỉ trừ khi người PN ấy đã cạn tình hay người ấy có đối tượng khác trội hơn mà thôi.

Xét lại: Nam hay nữ muốn sống với nhau có hạnh phúc đều phải có "Ý thức về cách đối xử và phải có lòng vị tha, thông cảm luôn cả ý thức về mặt đạo đức nữa.!" Hạnh phúc ngay bên chúng ta và nó là sự bình an của tâm hồn và GĐ, tránh tranh cải hơn thua cùng nhau là tuyệt vời rồi..

Rất cảm ơn câu hỏi thật hay của bạn và chúc bạn luôn thành công trong những suy nghĩ của mình.. Thân chào bạn nhé.

• 10 năm trước

Em Sai em mới học hỏi chứ đúng ko, sao chị hay coi thường đàn ông vậy

• 10 năm trước

Chị em nào mà dại thế, đã đọc "Đàn ông sao Hỏa . . . ." chưa. Người sao Hỏa họ ngốc lắm chỉ cần khen họ luôn đúng, trong mọi điều kiện, cái gì họ cũng có công nhận, trao tặng.

• 10 năm trước

chắc là có lý do thuyết phục nên mới đưa ra vấn đề này....chúc chi có nhiều góp ý thú vị nhe

• 10 năm trước

Ai chẳn có lúc sai lầm ? nhưng tâm lý của người phụ nữ luôn cho mình là đúng thôi, cũng như không người phụ nữ nào xấu mà chỉ có phụ nữ không biết dùng photoshop.hihi.!!!!!!!!!@

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.