Ẩn danh
Ẩn danh đã hỏi trong Gia đình & Quan hệ xã hộiGia đình & Quan hệ xã hội - Khác · 1 thập kỷ trước

bạn thích tình yêu của mình trong như pha lê hay mang nhiều màu sắc như cầu vòng?

16 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Kael
    Lv 5
    1 thập kỷ trước
    Câu trả lời hay nhất

Pha lê trong suốt tuyệt đẹp nhưng lại mỏng manh dễ vỡ

7 sắc màu cầu vồng tuy mang sắc thái khác nhau nhưng khi hòa quyện lại tạo ra màu trắng.

Tình yêu cũng giống như sắc màu dù cách biểu lộ, diễn tả khác nhau nhưng tựu trung lại vẫn là tình cảm đẹp nhất của con người. Có ai yêu lại không mong muốn được hạnh phúc. Tình yêu lúc thì cuồng nhiệt như màu đỏ, lúc thì lãng mạn như xanh dương, hay chất chứa hy vọng như xanh lá nhưng tình yêu vẫn là màu trắng cao đẹp.

Tình yêu cũng có thể tinh khiết như pha lê, bề ngoài thì hào nhoáng, tuyệt đẹp nhưng lại mong manh dễ vỡ. Khi đã vỡ rồi (tan nát một mối tình) không có cách chi trở lại nguyên xi như lúc ban đầu.

Như vậy, pha lê chỉ là cảm xúc nhất thời không bền lâu. Tình yêu thực sự là 7 sắc màu cầu vồng. Mình sẽ chọn sắc màu. Thân

• Đăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 1 thập kỷ trước

chẳng có màu gì cả rồi củng sẽ phai thôi mà đừng tưởng bở chẳng có đâu tui chỉ thấy một màu đục ngầu

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

mang nhiều màu sắc như cầu vòng

• 1 thập kỷ trước

Bạn Gabriel ạ, mình cho rằng chúng ta đang bàn đến " trong như pha lê" chứ ko phải là "pha lê"

mình cho răng vẻ trong như pha lê biểu tượng của sự chân thành, thành thật với nhau, yêu nhâu thật lòng chứ ko hề gian trá, còn màu của 7 sắc cầu vồng tuy đẹp và sặc sỡ, luôn luôn muôn màu muôn vẻ nhưng nếu là một tình yêu chỉ vì lợi dụng, lừa dối thì có nghĩa gì đâu...

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • anloc
    Lv 4
    1 thập kỷ trước

Đúng là giọt sương nó thật trong nhưng dưới ánh sáng nó mang màu sắc lung linh, tình yêu nó cũng như thế dấy bạn , mà bạn thích như thế này củng không được nó cứ như thế kia. Cầu giọt sương cứ lung linh mãi

• 1 thập kỷ trước

cầu vòng ..! !! vì trong tình iu mình thik co đủ tất cả các huơng vị, cảm nhận,.. yêu ghét, giận hờn...mình thik thế...đó mới là tinh iu đẹp và dễ thương chứ !! ^^

• 1 thập kỷ trước

ý kiến của gabriel thật tuyệt!

• 1 thập kỷ trước

màu trắng = 7 màu cộng lại thôi.

• một tình yêu đẹp là 1 tình yêu trong sáng xuất phát từ 2 phía nên mình thik pha lê

• 1 thập kỷ trước

mình thích nó ở trong cầu vồng - sự đa dạng phong phú về tình cảm sẽ giúp cho mỗi người không bị bó buộc ma vươn trải lam con người vui vẻ hơn

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.