Yêu người có vợ phải làm sao?

tôi năm nay 24 tuổi, hiện tôi dang trong tình trạng "tiến thoái lưỡng nan". Tôi mắc phải một tình huống mà trước đây tôi nghĩ sẽ không bao giờ tôi mắc phải. đó chính là yêu người có vợ. Tôi gặp anh cũng hết sức tình cờ, bạn gái thân của tôi có chồng là bạn thân của anh. anh kết hôn được 4 năm thì 1 năm... hiển thị thêm tôi năm nay 24 tuổi, hiện tôi dang trong tình trạng "tiến thoái lưỡng nan". Tôi mắc phải một tình huống mà trước đây tôi nghĩ sẽ không bao giờ tôi mắc phải. đó chính là yêu người có vợ. Tôi gặp anh cũng hết sức tình cờ, bạn gái thân của tôi có chồng là bạn thân của anh. anh kết hôn được 4 năm thì 1 năm rưỡi đầu tình cảm vợ chồng rất hạnh phúc, thời gian sau này do bi trục trặc nên anh mất việc, từ đó cuộc sống vợ chồng không còn như ý muốn. vợ anh tỏ ra xem thường anh và nói anh không làm ra tiền, rồi vợ anh ngang nhiên cặp bồ, đem tiền chung của 2 vợ chồng cho bồ, khi con trai nhập viện chị ta ko đoái hoài mà suốt ngày nhắn tin cho bồ, kể cả lúc vào thăm con nằm viện. rồi chị bạn thân của tôi vì muốn thức tỉnh vợ anh ấy đã nhờ tôi nhắn tin cho anh ấy để vợ anh ghen mà quay về. nhưng anh từ chối vì không muốn làm tổn thương vợ, vì vậy, chúg tôi chỉ nhắn tin cho nhau như bạn bè. rồi theo thời gian, tôi đã thầm yêu anh ấy, bởi anh ấy không như những người đàn ông có vợ khác, hay kể lể gia đình mình thế này thế kia, rằng gia đình ko hạnh phúc.. anh ấy rất thương con, chỉ cần vắng con nửa ngày anh ấy cũng như phát cuồng lên. rồi vợ anh ấy cũng bỏ nhà đi theo bồ khi con trai mới chỉ 2 tuổi rưỡi. anh hết lời van xin vợ nghĩ lại, hãy vì con mà quay về với anh. nhưng vợ anh nói rằng, cô đã hết yêu anh, rằng cô đã yêu người khác (dù người đàn ông cô ta cặp là một kẻ đào mỏ và bị tật nguyền, phải chống nạng). họ đã có những lần chat sex với nhau trên mạng và không may, anh ấy có lưu lại và đọc được hết. tôi đọc những dòng chữ hai người chat với nhau, tôi nghĩ mình đang đọc một cuốn truyện sex thì đúng hơn. khỏi phải nói rằng, anh bạn của tôi đau đớn vô cùng khi bị vợ mình phản bội, càng đau đớn hơn khi con trai còn quá bé để biết điều gì đang xảy ra với mình. anh đeo đuổi công việc kinh doanh, gặp nhiều khó khăn, vợ anh ko ủng hộ, ko giúp một đồng nào còn đem 40 triệu đi cho tình nhân, trong khi nói anh ấy "một thág anh đem đc cho em bao nhiêu tiền". trong thời gian vợ bỏ đi, tôi đã ở bên anh giúp đỡ anh và chăm sóc con anh. đứa con anh cũng rất quý tôi, cháu gọi tôi bằng "mẹ", nhìn cháu, tôi không hiểu tại sao chị ta nếu hết yêu chồng thì cũng phải yêu con chứ, nhất là cháu bé rất dễ thương như vậy.. tôi cũng bị người yêu phản bội, anh thì bị vợ phản bội, có lẽ hai trái tim cùng tổn thương như nhau nên sẽ đồng cảm cho nhau. rồi anh nói lời yêu tôi, thời gian đầu, anh nói yêu nhưng cũng vẫn nói "em nên tìm một bến đỗ cho mình", rồi một vài lần anh chia tay vì không muốn có lỗi với vợ (dù vợ anh đã bỏ nhà đi). rồi theo thời gian, anh dành tình cảm cho tôi nhiều hơn, nói yêu tôi cũng nhiều hơn. anh mong, chúng tôi sẽ thành một gia đình với anh, tôi và con anh ấy. bản thân tôi, dù tuổi đời còn trẻ, chưa biết những sóng gió của cuộc sống gia đình nhưng tôi tin mình sẽ không phải một bà mẹ ghẻ như các cụ vẫn nói "mấy đời bánh đúc có xương..." tôi yêu anh bằng tình yêu nồng cháy, tha thiết và mong mình sẽ là người bù đắp cho bố con anh ấy. rồi anh làm đơn ly hôn, trước ngày ra toà, vợ anh có gặp anh và xin anh tha thứ, nhưng chị ấy không nói mình có lỗi mà nói rằng "em nghĩ rằng gia đình không có xô xát, ko có đối đầu thì không gọi là gia đình. sao ngày xưa anh yêu em nhiều như vậy mà giờ anh lại bội bạc với em. anh sống phải có quân tử em mới phục. ngày xưa anh chở em đi, đón em về, hét lên khi em sinh con ra đời mà sao giờ nỡ đối xử tệ bạc với em" (tức là anh muốn ly hôn). đâu phải anh ly hôn ngay mà anh 5 lần 7 lượt cầu xin vợ trở về, sau này khi vợ anh xưng mày tao với anh, anh đã quyết dứt khoát. nói ngọt ko nghe, ra toà, vợ anh nói xấu anh đủ điều. toà hoà giải lần 1 ko thành, chuẩn bị hoà giải lần 2 thì vợ anh đánh vào điểm yếu là thương con của anh và muốn quay về "anh đã 30 tuổi rồi, hãy nghĩ cho con một chút, đừng chỉ nghĩ đến tình cảm của riêng mình, em thấy ko nên một chút nào hết. anh hãy vì con mà suy nghĩ lại. anh chưa xa con anh chưa biết đâu, em sẽ nuôi con và khi đó anh sẽ biết cảm giác như thế nào ngay thôi. anh hãy cho em một cơ hội sửa sai và em sẽ ở bên anh mãi và mình làm lại từ đầu anh nha". đến lúc này trục trặc mới xảy ra, vì anh cũng yêu con và cũng rất yêu tôi. một bên là con trai vừa tròn 3 tuổi, một bên là tôi. anh như đứng ở ngã 3 đường. anh biết, khi ly hôn, anh sẽ khó được quyền nuôi con vì con còn quá bé. anh mất cha từ sớm nên ko muốn con trai mình khổ. chị ấy thật thông minh khi đánh vào điểm yếu này của anh. tôi thì tôi vẫn ko tin chị ta thật lòng muốn quay lại, chẳng qua chị ta sợ mang tiếng mới 26 tuổi đã một đời chồng, và cũng chẳng qua bồ chị ta bỏ rơi chị ta nên chị ta mới quay về mà thôi vì khi bỏ nhà đi có khi cả tháng ko về thăm con, còn bây giờ thì về thường xuyên... tôi nói thật là tôi cũng đã vượt quá giới hạn với anh nhưng ko phải anh dụ dỗ tôi mà là tình yêu thật sự. có thể mọi ngừoi nói tôi ngốc nhưng nếu mọi người tiếp xúc với anh ấy, hiểu hoàn cảnh của anh ấy thì sẽ tin những gì tôi nói. anh thương con
16 câu trả lời 16