Ẩn danh

sau khi cãi nhau nảy lửa với bạn gái.giờ nên làm thế nào để quay lại như lúc xưa?

tôi và bạn gái co cãi nhau nảy lửa mà la do lỗi của cả 2 người,chúng tôi yêu nhau được khoảng 6 7 tháng rồi.tức là từ trung thu năm ngoái.cô ấy nhận lời yêu tôi.chúng tôi cũng yêu nhau thắm thiết.cô ấy làm việc ở thành phố.còn tôi thì làm việc ở huyện nhà.mỗi lần có thời gian rỗi là tôi đến với cô ấy ngay.không kể ốm đau hay mưa gió.có những lúc cô ấy có bạn mời đi chơi hay đi đâu đó đều có tôi bên cạnh.chúng tôi thường nhắn tin động viên nhau trong công việc và trong tình yêu luôn dành trọn cho nhau.tôi không ham mê người con gái khác và cô ấy cũng vậy.đi làm về hay đi đâu đều nhắn tin cho nhau biết.cách nhau 20km mà.nhưng thời gian gần tết,cô ấy ít nhắn tin với tôi sau đó tôi tìm hiểu và biết được rằng giáp tết thì cô ấy bận hơn.tôi có trách móc này nọ.và cô ấy giận và bảo tôi đừng quan tâm quá thế.tôi hiểu nên thông cảm( cô ấy là nhân viên bán hàng cho 1 cửa hàng điện tử khá to),thế rùi sau tết mọi việc lại bình thường nhưng cô ấy lại ít nhắn tin động viên hay quan tâm như trước.về nhà sau giờ làm cũng chỉ nhắn là đã về rùi thôi.không nói gì thêm.tôi thì vẫn tình cảm như trước,nhìu lúc tôi hỏi hôm nay em mệt không hay cang thảng không thì cô ấy cáu.rùi cứ thế tiếp diễn

tôi xuống chơi thì hay cáu và không nói gì với tôi khi tôi hỏi chuyện nhưng lại vẫn nói chuyện bình thường với những bạn khác trong xóm trọ.tôi tìm hiểu thì cũng không thấy có chàng trai nào cả.khó hiểu thật.nhiều lúc tôi tâm sự thì cô ấy không để ý,chỉ im lặng.thế rồi cô ấy đc bà chủ phân công làm kế toán vì ở đó chỉ mình cô ấy có bằng cấp.và không phải bán hàng nữa.chỉ dám sát mọi người.tôi cũng bắt đầu hỉu là sẽ có nhìu áp lực.nên chỉ chân thành động viên thôi.tôi cũng có nhưng khuyết điểm nhỏ nhưng cô ấy không muốn là tôi sửa luôn.còn tôi nhắc cô ấy chuyện gì thì lại cáu.ví dụ như nói năng với tôi thì nên tôn trọng hơn và đừng trống không thế.rồi hôm chủ nhật 25/4 vừa qua em dì cô ấy có bảo tôi xuống ăn cơm.tôi đợi cô ấy và cùng về nhà trọ ăn cùng em dì cô ấy và 1 bạn trai.hôm đó tôi cũng dủ 1 người bạn đi cùng.cô ấy vẫn tỏ vẻ lạnh lùng làm tôi mất mặt với thàng em đi cùng.vẫn tỏ vẻ cáu khi tôi nói gì.mà thật ra tôi nói những điều rất bình thường và khách quan thôi.1 lúc sau khi ăn cơm tôi bực quá thế là tôi quát to,rùi 2 bên cãi nhau.tôi nói hết suy nghĩ của mình ức chế bấy lâu nay.còn cô ấy thì không nói gì mà chỉ buông ra những câu bất cần thôi như"ừ tôi thế đấy" hay thế thì sao.tôi bực và tát cô ấy 1 cái.vẫn cãi nhau 1 lát tôi trùng giọng và hỏi" em có còn yêu anh không" cô ấy nói giờ thì hết rồi"sau đó tôi bảo cho tôi ôm lần cuối và thủ thỉ nói những câu dặn dò sức khỏe,hoặc khuyên cô ấy nên thế nào cho phải khi đến với sau tôi.rùi ra về.hôm qua và hôm nay tôi vẫn nhắn tin quan tâm như bình thường.cũng xin lỗi và nói tình cảm.nhưng không thấy hồi âm.giờ tôi muốn quay lại liệu có nên không.tôi đc biết sau khi tôi về cô ấy vẫn vui vẻ bình thường với mấy người bạn trong xóm trọ.và hôm sau vẫn đi làm bình thường,tối hôm sau đi hội chợ với em gái đến 11h mới về.yêu nên tôi biết tính cô ấy sống nội tâm.việc vui ve kia không biết là do cố tình làm thế để che dấu nỗi buồn như những phụ nữ khác ko hay là thật.khó hiểu quá.tôi đọc trên báo thấy đa phần con gái khi tức giận thường tỏ ra ta đây ko cần gì và vui vẻ.đi chơi thoải mái,nhưng càng làm thế thì người khác càng thấy rõ.nhưng người nội tâm và cứng cỏi hay như vậy.cô ấy cứng rắn lắm,ko bao giờ ủ rũ và khóc sướt mướt như cô gái khác đâu.thế còn dễ chiều.giờ mong mọi người tư vấn tôi phải làm sao? hay giúp tôi

8 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 10 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Tính anh bạn gia trưởng quá, thích người khác phải chiều theo ý mình, nên cố gắng bỏ tính đó đi, người phụ nữ họ ko thích đàn ông như thế đâu. Ông cũng đã nói cô ấy rằng công việc bây giờ của cô ấy đầy áp lực và những người này họ thường cảm thấy khó chịu khi ai đó nói này nói nọ mình ( giống kiểu lên mặt dạy họ), ông nên an ủi, động viên cô ấy và cố gắng nói những gì mà làm cô ấy vui, gợi ý câu chuyện mà những gì vui vui ấy để cô ấy có thể thoải mái hơn, đừng áp đặt quá cô ta quá, ông cứ hình dung người ta làm việc suốt ngày áp lực từ gia đình, từ ông chủ, từ khách hàng, từ tiền nông ... đủ thứ đầu tóc mặc tối như vậy ông cảm thấy mệt ko muốn nói chuyện với ai đùng một cái có thằng cứ lải nhải tối ngày hỏi ông có bực mình ko ? Ông đã yêu cô ấy thì dù cô ấy là người lạnh lùng nội tâm gì, cứng hay gì đi nữa thi mình cũng chấp nhận, yêu một người không phải chỉ yêu một vài thứ mà phải yêu hết toàn bộ con người của họ, nếu ko được thì bye, con người mà ông ước cô ấy phải vậy phải thế kia thì nên qua japan mua robot về hoặc lên thiên đàng thì sẽ kiếm được

• 10 năm trước

Bạn đang rơi vào một tình huống nguy hiểm , khả năng mất người bạn yêu rất cao .Hãy suy nghĩ cho kỹ xem bạn có làm cô ấy thất vọng không ? Chẳng hạn như thiếu quan tâm ;hay kiểm soát người yêu quá ..nếu bạn chân thành và biết tôn trọng ,tôi nghĩ sự việc sẽ khá hơn nhiều

• 10 năm trước

câu hỏi của bạn thể hiện bạn rất thương yêu cô ấy.nhưng bạn qua tay cho người yêu 1 chưởng. 1 chưởng đó tao ra những điều như sau, bạn tham khảo nhé !

1. tình gần thì sáng,

- cô ấy ít nt nữa, có thể do mệt mỏi công việc rồi lại bị tin nhắn quanh co, nên tạo ra phớt lờ nổi cáu. nếu vậy thì nên để cô ấy tự nguyện nt lại cho mình.

- mình nên rút thật nhiều thời gian đến gần cô ấy, chia sẽ mệt mỏi của cô ấy, vì tình yêu thì phải hi sinh công việc của mình. để trái tim cô ấy khỏi bị động, có chàng bên mình cũng đỡ buồn.

2. tình xa thì mờ.

- xa nhau nhiều hơn ở bên nhau, thời gian lâu thì tình nòng cũng nhạc phay đó.

- tìm hiểu trái tim cố ấy đang ước mơ gì ? có bị động ko?

3. tâm tư 1 con gái.

- là bạn trai thì vĩnh viễn phải hiền diệu với bạn nữ và nương chiều mà, giờ là bạn trai thì cho mình 1 chưởng, nếu là chồng chắc cho mình 1 cước, e sợ lắm a y ah.

4. còn nước coi còn tác được ko?

- chuyện đã qua và lỡ rồi, cứ tới gắp cô ấy ăn năng xin lỗi, phải nhiều lần nhé (làm lì đó). nếu ko thể nắm tay cô ấy lại thì đành chịu thôi. bó tay còn chân chạy lấy người.

kính chúc bạn được cô ấy quay lại với bạn, hãy cố lên bạn ơi !

• 10 năm trước

HÃY ĐẾN BÊN CẠNH AN ỦI VÀ DỖ NGỌT NGƯỜI YÊU CỦA BẠN, CON GÁI NÀO LẠI KHÔNG THÍCH KHI NHÌN MỘT NGƯỜI ĐÀN ÔNG QUỲ XUỐNG XIN LỖI VỚI 1 CÀNH HOA TRÊN TAY. CÁCH NÀY HƠI SẾN, NHƯNG ĐẢM BẢO HIỆU QUẢ CỰC KÌ. HEHE

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 10 năm trước

mắt trai tai gái các cụ ngày xưa thường nói thế nếu muốn xin lỗi cố gắng chịu thiệt thòi một tý nhịn nhục một tý tốn kém một tý là chuyện jì cũng chỉ còn một tý tỳ ty ^ ^

• 10 năm trước

1 câu chuyện tình bi đát

• 10 năm trước

câu hỏi của bạn dài quá tớ đọc không hết. nhưng tớ hiểu là bạn vẫn đang rất yêu người đó. theo tớ bạn nên làm sao để bạn gái của bạn đọc được những dòng tâm sự nay thì chắc cô ấy sẽ hiểu cho tấm lòng của bạn

• Amj
    Lv 6
    10 năm trước

Sao dai qua vay ho troi ,hy vong ban hay nhuong nhịn phu nu va cung chui ho chút thi hon nhe,neu co the thi hay kiện tri ///

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.