We are undergoing maintenance for a few hours. Some features may be temporarily unavailable.

Khi mang thai thì có nên uống nước dừa không?

Theo dõi
  • Theo dõi công khai
  • Theo dõi riêng tư
  • Bỏ theo dõi
Khi mới mang thai mấy tháng đầu thì uống nước dừa có sao không ạ?
Câu trả lời hay nhất
ko
  • Xếp hạng
  • Bình luận

Câu trả lời khác (6)

Được xếp hạng cao nhất
  • Được xếp hạng cao nhất
  • Cũ nhất
  • Mới nhất
  • mong7771 đã trả lời 4 năm trước
    ban uong nuoc dua cung vua thoi chu yeu la nuoc mia sau nay sinh em be nuoc da trang lam
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • Hoa Sim đã trả lời 4 năm trước
    Nước dừa đầu tiên là hữu ích cho bà mẹ đang mang thai, nhất là những bà mẹ hay bị nóng vì nước dừa rất mát. Đặc biệt, các bà mẹ đang mang thai bị thiếu nước ối thì uống nước dừa để bổ sung nước ối (có người khuyên dùng nước mía, nước cam). Công dụng của nước dừa ko chỉ bổ sung nước ối mà trong nước dừa còn có nhiều khoáng chất rất tốt cho cả bà mẹ và thai nhi. Bà mẹ mang thai uống nước dừa sẽ giúp em bé khi sinh rất sạch sẽ, da trắng mịn màng.

Lưu ý dành cho các bà mẹ mang thai :
    - Ko nên uống nước dừa quá nhiều vào khoảng 3 tháng đầu vì sẽ dễ bị sảy thai lắm.
    - 1 ngày chỉ nên uống từ 1-2 trái.
    - Uống nước dừa tốt nhất vào buổi sáng vì buổi sáng là lúc cơ thể hấp thu dưỡng chất tốt nhất. Ko nên uống vào buổi tối ạ.
    - Nếu muốn tận dụng hết dưỡng chất trong trái dừa thì nên Chặt - Uống ngay vì để lâu, dưỡng chất sẽ mất dần đi. Nếu thích uống lạnh thì nên chuẩn bị sẵn 1 ly đá hoặc bỏ luôn 1-2 viên đá nhỏ vào trong trái dừa rồi uống luôn. Ko nên bỏ vào tủ lạnh vì vi khuẩn rất dễ xâm nhập vào nước dừa.
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • lehang đã trả lời 4 năm trước
    Theo tôi được biết, ba tháng đầu của thai kỳ và ba tháng cuối rất quan trọng và cần phải cẩn thận, nước dừa tốt nhưng không nên uống nhiều và quá sớm khi bạn mới mang thai như vậy, sao bạn không thay đổi một loại thức uống mát và bổ dưỡng khác, nhưng khi mang thai không phải những gì bạn thích thì ăn uống quá nhiều, như vậy không có lợi cho cả mẹ và bé, chú ý giữ gìn sức khỏe và có một chế độ ăn uống hợp lý, đủ chất, chúc bạn và bé khỏe!
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • Tham đã trả lời 4 năm trước
    truoc tien thi xin chuc mung vi ban da sap duoc lam me nha, dieu hanh phuc nhat cua nguoi phu nu day. trong 3 thang dau thi ban khong nen uong nuoc dua vi nhu the se rat de say thai, khong phai tat ca deu nhu vay, nhung neu co tu cung cua ban to, va nhau thai cua ban bam khong chat, uong dua dua mat qua se lam tuot em be. con doi voi nguoi nhau thai em be bam chat thi cung khong sao, nhung tot nhat de dam bao an toan thi khong nen uong, thay vao do ban co the uong nuoc mia va nuoc ep trai cay, an day du cac chat dinh duong, uong 2 ly sua moi ngay......... roi khoang thang thu 6 thi ban hay uong nuoc dua de be duoc sinh ra that khoa manh va trang treo. chuc ban co that nhieu kien thuc truoc khi chuan bi lam me nha. minh da lam me roi, tuy khong gioi lam nhung nhung van de nho nho co le minh co the tu van cho ban do. hen gap lai lan sau.
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • lenguyen đã trả lời 4 năm trước
    Theo kinh nghiệm nên uống nước dừa . Vì nước dừa giúp cho lượng nước ối của bà mẹ không bị cạn . Hình như là rất tốt cho thai nhi thì phải . Ngòai ra khi em bé còn nhỏ có thể cho bé tắm nước dừa để trắng da . Đây chỉ là theo kinh nghiệm của mọi người và của mình thôi bạn nhé . Chúc bạn mọi sự tốt lành
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • phunu 4a đã trả lời 4 năm trước
    _ nước dừa chỉ uống ở tháng thứ 6 và 7 thôi bạn nếu thai tốt khỏe bình thường bạn uống nước mía cũng tốt da em bé sẽ trắng mịn ăn nhiều dâu tây sơri chúc bạn có được thiên thần nhỏ xinh đẹp
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • Sign In 

để thêm câu trả lời của bạn

Ai đang theo dõi câu hỏi này?

%
    CÂU TRẢ LỜI HAY NHẤT
    Thành viên kể từ:
    Điểm: Điểm: Cấp bậc
    Tổng số câu trả lời:
    Số điểm tuần này:
    Theo dõi