Con trai và con gái, ai nói dối nhiều hơn.?

Các bạn trai có nên tin hết mình vào những lời con gái nói hay không,

và các bạn gái có nên tin đó là sự thật của người con trai nói hay không ?

Cập nhật:

* Cảm ơn các bạn trả lời rất hay và có nhiều ý kiến rất chân thành.

* Nhưng ở đây mình chỉ hỏi chung các bạn một điều là giữa nam và nữ ai thường hay nói dối nhiều hơn thôi, ko đề cặp đến cá nhân ai hết.

*@ CT -có những câu nói rất chân thật "mãi mãi là người bạn tốt của nhau" . rồi bỗng dưng trở thành câu nói rất dối, chỉ trong chốc lát, rồi hai người trở nên xa lạ, loại người này có đáng tin hay không?.

18 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 10 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

cũng tùy anh ak! nếu tin hết thì mình sẽ mắc bệnh cả tin, còn nếu suốt ngày nghi ngờ thì mắc bệnh đa nghi! Theo em tùy từng mối quan hệ thân thiết đến mức nào và cũng tùy hoàn cảnh nữa!

đôi khi nói dối chính là gia vị của cuộc sống, nó như là muối vậy!

không có thì nhạt, thì thiếu Iot con người sẽ trở nên mụ mẫm! còn nếu nhiều quá thì thành mắc bậnh cao huyết áp!

hiiiiiiiiiiiiii! Thôi bó qua đi mà, làm gì mà giận nhau giữ vậy! hi

• Ẩn danh
    10 năm trước

Tùy theo hoàn cảnh và trường hợp của phái nam và phái nữ có khi lời nói dối nhẹ nhàng nhưng có thể không hại gì cho bạn thân của mình thì không có sao ,nhưng khi một người nói dối và lời nói dối đó lại tổn thương đến người bạn thân của mình khi bạn thân của mình phát hiện ra sự thật thì lúc đó vô tình lời nói dối này làm mất đi tình bạn đẹp từ bấy lâu gầy dựng và làm mất đi lòng tin tưởng của bạn thân của mình và hai người sẽ không còn là bạn bè nữa .Vì không ai sẽ còn tin nữa cho dù bạn đã biết nhận ra lời nói dối đó là sai và đã xin lỗi .Tình bạn là sự chân thành mong rằng trong tình yêu hay tình bạn hãy thật lòng và đừng nói dối nhau .Cám ơn câu hỏi hay và thú vị của bạn chúc bạn vui ,khỏe và nhiều niềm vui.

• 10 năm trước

thực tế cho thấy đa số đàn ông thích nói dối với bất kỳ ait,không nhất thiết là nói dối với bạn gái

xã hội nam nữ bình đẳn thì nam cũng như nữ nữ cũng như nam ,có muốn hay không phải dựa vào bản chất của mỗi người mà ss

• 10 năm trước

con gái nói dối nhiều hơn vì con gái hay nói

còn con trai thì ít nói nên câu nói dối của họ cũng ít hơn mà bạn

tin hay không tùy từng người ta ntn

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    10 năm trước

Con trai hay là con gái điều giống nhau hết, tùy theo người mà tin thôi bạn ah,

ko nên tin tất cả đâu thời buổi này rất khó tin ai lắm , phải cần có thực tế mới được.

• 10 năm trước

nen tin nhung dung tin het minh

• Ẩn danh
    10 năm trước

Hì hì...mình con trai nè.Mình là ngừoi như thế nào thì mình sẽ tin những ngừoi bạn gái cũng như mình

Còn mình ,mà không như thế thì hông có gì để nói cả

- Con gái họ muốn được chúng ta yêu thương và chiều thật nhiều nhưng vẫn chưa đủ bạn ạ ,mà còn phải là một chỗ dựa nữa.Vì thế cánh con trai chúng mình &cũng là đàn ông sau này cần phải mạnh mẽ để có thể yêu thương lấy họ hết mình,cho họ một chỗ dựa vững chắc nhất.

- Nếu mà con gái không thấy được ở mình những yếu tố đó thì...đừng trách họ bạn à! khi ấy phải thông cảm cho họ mới xứng...hì hì

- Vậy hãy mạnh mẽ lên nhé bạn!

• 10 năm trước

một nửa thế giới là phụ nữ,nửa còn lại là đàn ông.hiệu suất là 50\50.tùy từng hoàn cảnh mà con người ta có những cách nói dối khác nhau nên không bên nào hơn bên nào đâu bạn ạ.Còn bạn hỏi có nên tin hay không,mình xin trả lời vẫn là một nửa,trên đời này người đáng tin nhất chính là bản thân mình đó bạn

• Ẩn danh
    10 năm trước

Nam hay nử điều nói dói hết nhưng mình nghỉ là 50/50 điều dói hết ko có ai kém ai

• 10 năm trước

Ai cũng nói dối cả, nên chẳng nên tin vào ai hết chỉ nên tin vào chính mình thôi . Mình còn đôi lúc dối cả lòng mình nữa huống hồ gì người khác !

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.