Có nên chủ động đi tìm tình yêu ko ? Hay là để nó tự tìm mình ?

Đằng nào thì củng yêu nhưng cách mà mình đi đến tình yêu sẽ như thế nào nhỉ ? Chủ động đi tìm tình yêu ? Nghĩa là đi trên đường gặp ai mà dễ thương, thì liền bay đến chủ động làm quen, xin số phone rồi có thể sau này yêu luôn. Mà củng có người biết kiên trì và chờ đợi thời cơ ( như tui chẳng hạn :)) thì tỏ ra thụ... hiển thị thêm Đằng nào thì củng yêu nhưng cách mà mình đi đến tình yêu sẽ như thế nào nhỉ ?
Chủ động đi tìm tình yêu ? Nghĩa là đi trên đường gặp ai mà dễ thương, thì liền bay đến chủ động làm quen, xin số phone rồi có thể sau này yêu luôn. Mà củng có người biết kiên trì và chờ đợi thời cơ ( như tui chẳng hạn :)) thì tỏ ra thụ động hơn theo cách 2 người và tình yêu sẽ đến thật tình cờ, vậy mới đẹp và lãng mạng ( y như phim Hàn vậy đó :)) Họ cứ chờ đợi và chờ đợi xem có ai rước mình đi hay ko? Mặc dù hem biết mặt mũi một nửa của mình ra làm sao ^_^ ấy là niềm tin vào duyên số đó mà. Ai củng nói Tình yêu phải có duyên có phận mới lâu bền và đến đc với nhau, mà nếu lỡ sau này ko thành vì ko có Phận thi ít ra vẫn còn chữ Duyên. Vậy còn đỡ hơn cách chủ động làm quen, xin số điện thoại..v..v.. Ko có chút Duyên gì cả, mà lỡ sau này chia tay thì đường ai nấy đi, ko Duyên củng ko Phận. Mà mình thấy cái cách chủ động này ức chế tâm lý sao ấy, giống như mình là một tên mê "sắc đẹp" vậy :D
Vây thì theo mọi người có nên quan trọng vấn đề này ko ?
Và theo tui nghĩ, mọi người có phải đang chờ đợi tình yêu một cách tình cờ phải ko ? Vì thấy trên đây nhiều người cô đơn quá ah hehe
Xin mọi người cho biết ý kiến nhé! Cám ơn nhiều.
Cập nhật: Ko phải nằm một chổ mà chờ sung rụng, ý của mình là tình cờ ở đây là sẽ có sự việc gì đó để 2 người gặp nhau. Duyên số đó mà !
17 câu trả lời 17