Em muốn đi Pháp thì cần chuẩn bị thủ tục như thế nào?

Hiện tại em đang là sinh viên năm chờ tốt nghiệp. Em sẽ tốt nghiệp vào tháng 6 này. Bạn em có mời em qua Pháp chơi khoảng 3 tháng. Em dự định sẽ đi vào tháng 10. Em muốn hỏi là, thư nhất liệu khi ấy, em có thể làm visa với tư cách là một sinh viên hay không nếu em nộp đơn vào tháng 7 (thẻ sinh viên của em hạn đến... hiển thị thêm Hiện tại em đang là sinh viên năm chờ tốt nghiệp. Em sẽ tốt nghiệp vào tháng 6 này. Bạn em có mời em qua Pháp chơi khoảng 3 tháng. Em dự định sẽ đi vào tháng 10.
Em muốn hỏi là, thư nhất liệu khi ấy, em có thể làm visa với tư cách là một sinh viên hay không nếu em nộp đơn vào tháng 7 (thẻ sinh viên của em hạn đến 31/7/2010).
Thứ hai là, về việc chứng nhận khả năng tài chính, người ta có yêu cầu là cần có tài khoản và thẻ tín dụng có số tiền 35 $ một ngày cho truòqng hợp của em. Vì em chưa có thẻ tín dụng, người mời sẽ bảo lãnh mọi chi phí khi em qua thăm. Vậy, liệu em có thể trình tài khoản ngân hàng của người mời em hay không?
Về bảo hiểm, em nên mua bảo hiểm loại gì và ở công ty nào ạ? Người mời em nói, có thể sẽ giúp em đăng kí vào công ty bảo hiểm ở Pháp. Làm vậy liệu có được không?
Em có gọi điện cho đại sứ quán để hỏi nhưng không thấy họ trả lời. Vì vậy em rất lo lắng..Mong mọi người đã có kinh nghiệm giúp em với ạ. Em chân thành cảm ơn.
2 câu trả lời 2