Winter Sleep đã hỏi trong Khoa học Xã hộiTâm lý học · 10 năm trước

Có bao giờ bạn nghĩ tới việc "Kinh doanh" tình cảm chưa?

Ý mình thế này, mỗi người có một tài khoản tình cảm dành cho nhau:

Mình được người ta yêu mến ->Tài khoản có số dư lớn.

Người ta không yêu mình hay ghét mình-> số dư nhỏ hoặc âm.

Mỗi khi chúng ta mang tới cho nhau một cái gì tốt đẹp và được ghi nhận, số dư tài khoản này tăng lên .. . .Và ngược lại.

Mình nói tới kinh doanh bởi lẽ nhiều thứ rất nhỏ thôi mà thu được hiệu quả lớn, giống hệt mình đang kinh doanh vậy! Các bạn có thấy vậy không? và đã bao giờ làm thử?

Cập nhật:

**** Tớ thấy theo quan hệ này ai càng "giàu có" càng được nhiều người yêu thương và được yêu thuơng.

15 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 10 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Lý lẽ của bạn rất thực tế, nhưng đoạn dưới thì mình chưa đồng ý lắm, vì đa số những người giàu có ít có tình cảm quảng đại, mà chỉ có tình cảm quẳng đại, bố thí, thì khó có thể chiếm được tình cảm của người khác xung quanh, họ có thể vung tiền ra để mua một thứ tình cảm hào nhoáng qua đêm, chứ khó mua được tình cảm sâu đậm trong lòng mọi người. Chào,

• Đăng nhập để trả lời câu hỏi
  • Ẩn danh
    10 năm trước

Được nhiều người yêu mến thì đó là niềm vinh dự và hạnh phúc lớn nhất của mình không phải ai cũng có được cho nên mình rất trân trọng và giữ gìn như một báu vật quý nhất .Ở đời tiền bạc dễ kiếm nhưng được yêu mến khó tìm và khi mình cho tình yêu thương thì sẽ nhận được tình yêu thương của mọi người .Hãy vui vẻ và mở rộng vòng tay với bạn bè càng nhiều thì mình sẽ nhận được nhiều người yêu thương mình và số tài khoản tình cảm sẽ tăng nhanh gấp đôi và số lượng ghét mình sẽ giảm xuống thấp nhất hay còn lại là số 0 và mình đã làm thử điều này rất đúng và thú vị có thể giúp cho mình kiểm tra được tình cảm của mình và khắc phục hay phát huy thêm nữa để được nhiều người yêu mến và qua câu hỏi này của bạn Angelina xin chân thành cám ơn bạn và tất cả các bạn trên YHD thời gian qua đã ủng hộ và bình chọn cho Angelina nhiều câu hỏi hay và mình cảm thấy vô cùng sung sướng và hạnh phuc chúc tất cả các bạn YHD vui ,khỏe .Cám ơn câu hỏi thú vị một ngôi sao cho câu hỏi hay chúc bạn vui ,khỏe và may mắn hạnh phúc.

• MV
    Lv 6
    10 năm trước

he he he,

Chắc có nhiều người đã nghĩ như bạn nhưng không đánh giá được thị trường nên lỗ sạch và tự tử luôn.

Nhưng cũng có một số người họ không yêu thương ai cả nhưng vẫn được người nhà chiều chuộng yêu thương (các cô cậu ấm con một chẳng hạn). Vậy W. Sleep giải thích sao đây, he he he

• 10 năm trước

hjhj câu hỏi của bạn hay nhỉ. nhiều ý nghĩa. "kinh doanh tình cảm" của bạn là theo nghĩa bóng. hjhj chúc bạn luôn vui vẻ

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 10 năm trước

hiện tại chúng ta đang kinh doanh đó mà không phải sao

• 10 năm trước

Mình cũng đang tham gia kinh doanh tình cảm như ban nghĩ.

Trong cộng đồng H&Đ, mình phấn đấu vừa phải, sao cho trên mạng là giải trí, thời gian rỗi tiêu có ích, kiếm được tình cảm của cộng đồng. Song chi phí tốn kém mà kết quả chỉ là dữ liệu càng nhiều, bạn bè được dăm mống.

Tất nhiên nhiều cao thủ biến mình thành người thấp bé dần, mặc dù tuổi khá cao.

Vẫn chơi cho vui và cho khách quan mà.

Câu hỏi khác nhân tiện trả lời:

Ai tiêu đi, dữ liệu của họ vẫn còn, mình cần vượt qua là xong. Mong thứ hạng đừng thấp quá. Thế thôi.

• 10 năm trước

Po tai ban luôn lây tinh cam ra lam Kinh Doanh u ,theo minh nghi niêu ban kinh doanh vê buôn ban thi minh chuc ban mau phat tai .Con niêu kinh doanh vê tinh cam thi ban se bi pha san thoi ....//

• 10 năm trước

kinh doanh tinh cam nguoi ta goi la đào mỏ day ban a`, phai nu thi dc chu phai nam thi hèn lam

• 10 năm trước

Ý tớ là cậu ăn cắp ý tưởng của kho sách cửa sổ tâm hồn rồi nhé.

• 10 năm trước

Đừng bao giờ nghĩ như vậy, hậu quả vô cùng tàn nhẫn đấy

• 10 năm trước

Mình nghĩ kinh doanh thì người ta có mục đích kiếm tiền hoặc có cái gì đó. Còn việc mang cho nhau cái gì tốt đẹp hay yêu thương ai là do ta tự nguyện, không có mục đích hay muốn lợi ích gì. Kinh doanh do lý trí quyết đinh còn cái kia do con tim quuyết định. Mình nghĩ vậy thôi. Nói xàm tí đừng trách nhe.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.