fun boy đã hỏi trong Tin tức & Sự kiệnSự kiện mới · 10 năm trước

Các bạn VNCH đã xem phim Việt Nam - Cuộc Chiến tranh 10.000 ngày chưa?

Các bạn đưa chúng tôi xem Sự thật về HCM do chính các bạn làm thì tất cả phim tôi chả thấy hình ảnh nào của Bác là không đứng đắn cả,tất cả hình ảnh đều được các bạn lấy tư liệu khác rồi ghép cảnh với nhau chỉ có người nói xấu là không đứng đắn và nói bậy bạ thôi.Còn bây giờ các bạn đang xem phim do chính người Mỹ làm nói về chiến tranh VN.Phim này VN mua lại bản quyền thôi còn VN chưa thể sản xuất được.Chính người Mỹ thừa nhận đây là chiến tranh của Mỹ thế mà VNCH lại bảo không phải thì không thể tin được.Nếu không có Mỹ thì VNCH có trụ được lâu như thế không với đội quân trên 80% không có khả năng chiến đâu vì họ chiến đấu vì cái gì,họ biết họ chỉ là tay sai chẳng lẽ lại đánh dân mình nên họ đã tự buông súng và thất bại là đương nhiên.Và biết đâu đó Mỹ còn lưu trữ hàng loạt phim của VN chưa được công bố vì làm xấu hình ảnh của Mỹ.

http://www.dailymotion.com/video/x978wx_viyt-nam-c...

http://www.youtube.com/watch?v=zFTGRuEm8oY

Youtube thumbnail

http://www.hanhtrinhxanh.vn/index.php?option=com_c...

Xin trích dẫn câu nói của @VCGĐ

Chính Bảo Đại đã mời ông Ngô Đình Diệm về làm Thủ Tướng, chứ chẳng có Pháp có Mỹ nào vô đó cả.

Quốc Trưởng Bảo Đại không hề là người của Mỹ. Bằng một cuộc Trưng Cầu Dân Ý, ông Ngô Đình Diệm đã truất phế Bảo Đại, lập nên nền Đệ Nhất Cộng Hoà với 3 chính sách "Bài Phong, ĐảThực, Diệt Cộng (Tức là bài trừ phong kiến, đánh đuổi Thực Dân, tiêu diệt cộng Sản).

Ai bảo rằng Mỹ Pháp đã dựng lên ông Diệm, xin cho bằng chứng?

Ai bảo rằng ông Diệm là tay sai, là bán nước... Xin cho bằng chứng?

Mỹ đã chiếm mảnh đất nào, hải đaỏ nào của VN, vơ vét tài nguyên nào của VN mà nói là Mỷ xâm lược VN?

http://vn.answers.yahoo.com/question/index;_ylt=Ah...

Nói như thế thì tôi chịu @VCGĐ rồi.

Tôi đưa ra đây không phải là nói xấu hay gì cả mà muốn cho các bạn @dân chủ thực sự muốn VN được tự do không được lầm đường lạc hướng vì như thế các bạn đang tiếp tay cho những kẻ lợi dụng tự do dân chủ để mang lại mục đích chính trị cho chúng

30 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 10 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

"Tôi đưa ra đây không phải là nói xấu hay gì cả mà muốn cho các bạn @dân chủ thực sự muốn VN được tự do không được lầm đường lạc hướng vì như thế các bạn đang tiếp tay cho những kẻ lợi dụng tự do dân chủ để mang lại mục đích chính trị cho chúng"

Trước hết tôi hoan nghênh cách giao lưu cởi mở hơn với cụm từ "dân chủ", không đánh đồng những người ủng hộ phong trào này với "phản động" như rất nhiều kẻ khác, theo tôi hiểu bạn post những thước phim kể tội VNCH và Mỹ và khuyên những người kêu gọi "dân chủ" trên này cảnh giác không ngoài mục đích kêu gọi sự cảnh giác với những người ủng hộ VNCH, lo ngại họ sẽ dựng lại lá cờ xưa.

Bạn nên thử tiếp xúc với những người yêu thích VNCH với ít thành kiến hơn. Những người "lợi dụng tự do dân chủ để mang lại mục đích chính trị cho chúng" có lẽ ít hơn so với nỗi sợ của bạn rất nhiều.

p/s: Rất nhiều người, kể cả những người được sinh trong thời bình tập trung công kích, kể tội VNCH dù phải nói khác đi sự thật hay công nhận những điều mà họ không lí giải, chứng minh được. Tôi dám chắc ở đây không có mấy người thù VNCH đâu.

• Đăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 10 năm trước

Công nhận phía CS VN cắt sén dại thật! Trẻ con xem cũng nhận ra là giả...

Còn cuốn phim sự thật về bác Hồ đã được mọi giới trong nước tiếp nhận 1 cách hả hê như cởi mở được tấm lòng trước 1 bức màn bí mật được khui tung ra ánh sáng!

• 10 năm trước

Tác giả nên xem bản gốc tiếng Anh nghe, chắc tiếng Anh của bạn cũng không đến nổi nên chắc là hiểu được họ nói gì. Bản tiếng Anh ở đây.

http://www.youtube.com/watch?v=VhdkSuz8wFg

Youtube thumbnail

&feature=related

Tôi không phải là nhà dân chủ gì cả nhưng tôi muốn cả đất nước VN này được dân chủ thật sự, trong quốc hội, trong chính phủ có nhiều tiếng nói từ nhiều tầng lớp nhiều tư tưởng chứ không phải như hiện nay.

• 10 năm trước

Ôi giời, các bác cứ bảo vì CS mà Vn ta bị abc, xyz nào đó. Vậy giờ các bác về VN làm cách mạng đi, rồi kêu gọi các Bà, các Mẹ đào hầm nuôi giấu các bác. Lúc ấy các bác cứ trường kỳ kháng chiến, tiền bạc thì cứ "đồng bào ai muốn làm công dân nước Củ Hành ver 3.0 xin góp 10$", sợ gì CS nó ko sập. Lúc ấy mà kháng chiến thành công, lật đổ dc CS, các bác nhớ tiếp theo xung phong chèo thúng ra đòi lại Hoàng Sa giúp em luôn. Nếu các bác làm đc việc ấy thì em biết ơn lắm lắm đấy ạ

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 10 năm trước

Nếu nói như 1 số @ ở đây thì trong 1 tuơng lai gần thì các nhà ảo thuật lừng danh trên TG như DAVID COPPERFIELD, CONNIE BOYD, ... phải qua VN du học.

• 456
    Lv 5
    10 năm trước

Trong tất cả các tập phim, trong từng sự kiện một của cuộc chiến đều có phần trả lời phỏng vấn của các tướng lĩnh các nhà ngoại giao, các vị trực tiếp lãnh đạo của cả 3 bên (tôi nói 3 bên vì đã tôn trọng cái danh từ VNCH) đã nói về từng chi tiết cũng như tổng thể cuộc chiến, các bạn nên tìm bản tiếng anh để khỏi lo "cộng sản làm ảo thuật" và nghe xem các vị ấy nói j' ?

Đó là cách hiểu cuộc chiến rõ nhất, khách quan nhất!

• Ẩn danh
    10 năm trước

Vì mục đích chính trị là tư do dân chủ thì có gì là sai, chúng tôi có lơi dụng nó để xây dưng chế độ đồctai hay phát xít không, NGười Mỹ không phải thua trên chiến trường Việt nam mà họ thua ngay tại sân nhà, nhưng cuộc biểu tình của những người phản chiến tại mỹ đã buộc quốc hội mỹ ngưng viện trợ cho Miền nam, chứ không phải người Mỹ thua vì bị cộng sản đánh, chính người Mỹ và VNCH đã chiến thắng oanh liệt năm 1968 và 1972 , bạn nói người lính VNCH không biết đánh cho ai thì bạn đã lầm, bạn nói VNCH là tay sai ngụy quyền bạn còn nhầm to hơn, 500 ngàn người mỹ đã chiến đấu bên cạnh VNCH và những người lính VNCH đã đánh đến ngày cuối cùng của 30/4/1975 và những vị tướng đã tự sát khí thấy đất nước rơi vào tay cộng sản. Một cuộc chiến chống cộng sản không bao giờ là 1 cuộc chiến tranh vô nghĩa.

• 10 năm trước

Tôi đả xem nhiều lần rồi. Nhiều nửa là đằng khác. Nhưng mà hỏi bạn .bạn đã xem bộ phim nguyên bản tiếng anh chưa? Niếu coi rồi thì chắc bạn k hỏi câu hỏi này đâu.

• Ẩn danh
    10 năm trước

Trong hồ sơ mật của Mỹ thì Chính Mỹ dựng Diệm lên

• MNN
    Lv 7
    10 năm trước

Tui xin can các ba các má cãi lộn nhau hoài .

Thắng đây, thua đó rồi mai mốt cãi tiếp nữa thôi hả ?

Thôi chúng ta cùng hát bài : " Nối vòng tay lớn " đi nha !

Nào cùng hát nha ...Hai..Ba .." Từ Bắc vô Nam ..."

http://music.yeucahat.com/song/Pupil-Student/40228...

• 10 năm trước

Bạn có ý tốt rất đáng khích lệ,nhưng nhận định của bạn về nhừng người bên kai chiế tuếyn là thếiu công bằng đấy bạn àh!khuyên ban xem phim này lại cho kỹ đi,phim nay k phải cho mỹ sx đâu,chắc chắn với bạn luôn đó!và chưa hêt nhìu chỗ phiên dich k đúng lắm theo tui hỉu,dù tiếng anh k giỏi nhưng tui cũng hỉu những người trong đó nói cái chi mô chứ!

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.