Làm thế nào để cải thiện tình trạng gia đình tôi hiện nay các bạn giúp mình với?

Mình kết hôn được 6 năm rồi và đã có 2 con trai. Cuộc sống gia đình nếu nhìn bề ngoài thì rất bình thường không có gì để nói. Sáng vợ chồng đi làm, con đi học. Nhưng mình thấy buồn vì nó cứ tẻ nhạt làm sao vì vợ chồng mình ít nói chuyện và tâm sự với nhau, kể cả cách dạy con cũng khác nhau. Mình hay bực tức trong... hiển thị thêm Mình kết hôn được 6 năm rồi và đã có 2 con trai. Cuộc sống gia đình nếu nhìn bề ngoài thì rất bình thường không có gì để nói. Sáng vợ chồng đi làm, con đi học. Nhưng mình thấy buồn vì nó cứ tẻ nhạt làm sao vì vợ chồng mình ít nói chuyện và tâm sự với nhau, kể cả cách dạy con cũng khác nhau. Mình hay bực tức trong người, cứ mỗi lần như thế lại đánh con. Nhiều lúc mình giống " sư tử" quá, mình ân hận với hai đứa con nhiều lắm.Không biết như thế này mãi sẽ đi đến đâu.Có lần đi nhậu về còn có đứa con gái gọi điện nhắn tin rất tình cảm. Mình đã nói và từ đó mình nghi ngờ không còn tin vào lòng chung thủy của chồng nữa.Từ đó trở đi chồng mình cảnh giác hơn là đọc xong rồi xóa đi liền.Mình biết chồng mình thường lên mạng để chát với bạn bè và còn nhiều trò khác nữa. Ôi đau đầu lắm, mình cũng thấy mình vô cảm rồi nhưng còn 2 đứa con, mình sống là vì chúng,mong muốn chúng lớn khôn và trưởng thành vậy mình phải làm thế nào đây bạn ơi
8 câu trả lời 8