Mùa hè này nóng quá...! mình nên đi du lịch nơi đâu là thích hợp nhất nhỉ?

3 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 10 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

thật tiếc là mình không biết bạn ở đâu nhưng theo mình thì bạn nên đi đến những nơi như:

Hiện nay, tại Việt Nam có một số điểm lặn lý tưởng và thu hút được khá đông du khách như: Côn đảo, Phú Quốc, Nha Trang, Hạ Long.

Mùa hè nóng nực, ra biển là thích nhất. Theo mình, Nha trang - Vinpearland là số một. Đến Nha trang, hệt như bạn đã lạc và một miền cổ tích. Với khí hậu nhiệt đới đặc trưng, Nha Trang rực rỡ với biển xanh, cát trắng, nắng vàng. Thành phố du lịch biển xinh đẹp và thơ mộng, được mệnh danh là “Lẵng hoa tươi rực rỡ đặt trên bờ biển Đông”, “Chiếc boong tàu đầy nắng”. Không phải ngẫu nhiên mà hơn 100 năm trước, nhà khoa học tài ba Alexandere Yersin đã quyết định rời bỏ Paris hoa lệ, để gắn bó với Nha Trang đến cuối đời. Vịnh Nha Trang được xếp vào 1 trong 29 vịnh biển đẹp nhất thế giới; khi chảy qua đây, nhiều dòng hải lưu bỗng hòa quyện vào nhau, tạo nên “mái nhà chung” cho muôn loài trú ngụ, sinh sôi. Vịnh Nha Trang không chỉ giàu tài nguyên, đẹp cảnh quan mà còn gắn liền với những nét đẹp của văn hoá biển và những địa chỉ văn hóa-du lịch độc đáo và hấp dẫn... Và câu chuyện của Nha Trang bây giờ được tiếp diễn bởi tên tuổi của Vinpearl Land, của Vinpearl Resort & Spa, một viên ngọc trai lấp lánh gắn trên vương miện của nữ hoàng biển khơi.

• 10 năm trước

hiiiiiiiiiiiiii nong qua di du lich noi dau de tranh nong .ban nen di du lich tai Canada co le thich hop voi ban

tu dong sang tay rat mat xuong huong nam hoi nong len huong bac khoi che ban co the lua chon theo y muon

con mua dong ban nen ve VN cho khoe

vi co khi lanh xuong toi -30 do

ok chuc ban may man

(Các) Nguồn: thoi tiet
  • 10 năm trước

bạn có thể chọn những vùng biển, hòa mình vào dòng nuớc mát xóa tan đi không khí oi bức mùa hè.biển nứoc ta trải dài từ trà cổ đến cà mau toàn những bãi biển đẹp nổi tiếng: hạ long, lăng cô, đà nẵng, nha trang, phan thiết, vũng tàu.........hoặc xuôi về miền tây nam bộ khám phá MIỆT VƯỜN VỚI những vườn trái cây đầy bóng mát trũi quả đang vào mùa, xuôi trên dòng tiền giang, hậu giang mát mẻ.......đừng đi đà lạt - mùa này nóng không kém sài gòn

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.