Đây là người đàn ông như thế nào? Chia tay có phải là giải pháp tốt nhất không?

Em thấy ngạt thở vì cách a kiểm soát thời gian và các cuộc gặp gỡ bạn bè của em! Em quyết định có không gian riêng, thời gian vừa qua em dành quá nhiều thời gian cho anh mà không có thời gian cho bạn bè! "Tối nay em bận!" Đó là tin mà em đã nhắn cho a! A gồng mình lên bằng cách điện thoại cho e liên tục,... hiển thị thêm Em thấy ngạt thở vì cách a kiểm soát thời gian và các cuộc gặp gỡ bạn bè của em! Em quyết định có không gian riêng, thời gian vừa qua em dành quá nhiều thời gian cho anh mà không có thời gian cho bạn bè! "Tối nay em bận!" Đó là tin mà em đã nhắn cho a! A gồng mình lên bằng cách điện thoại cho e liên tục, e đã nói e bận có nghĩa là e đang cần không gian riêng, sao a không tôn trọng quyết định của em! E không nhấc máy, a cho rằng e xúc phạm a. A đi tìm em! E đang đi cùng mấy người bạn, đó là kế hoạch từ chiều hôm đó! A cố chờ e và trời ơi, khi e đang nằm ngủ rồi thì a lôi e dậy bằng được, e đau ê ẩm hết người, a xách cả 1 chai rượu uống ở phòng em và cầm nguyên cả gói thuốc lá vào phòng e châm thuốc hút. E choáng váng vì hành động của a. E chỉ lắc đầu và đề nghị lúc khác nói chuyện, a vẫn cố lôi e dậy và la mắng em. Em nhận lỗi vì nghĩ rằng mình không nghe máy là sai. Nhưng e đã nhắn tin là em bận sao a không cho em không gian riêng? Em dỗ dành anh và bọn mình huề! Thế nhưng trong đầu em không sao xua đi được hình ảnh người bạn trai xách chai rượu "tu" ở phòng em và hút thuốc lá. Một điều e không bao giờ nghĩ tới vì a đã hứa không bao giờ hút thuốc nữa! Em rất buồn!
Một tuần sau, e đi ăn cùng a và bạn của a! Có một người đàn ông xuất hiện, người ấy chừng ngoài 60, em nhanh miệng chào ông vì lúc nói chuyện có nghe bạn anh gọi người ấy là ông này ông nọ! A quay ngoắt sang lườm em làm em tái cả mặt! Em buồn vì anh ứng xử kém, thay vì chỉ cho em anh lại lườm và ra ý trách mắng em. Anh không thèm nói với em câu nào từ đó cho tới lúc kết thúc bữa tối và đến khi đưa em về anh vẫn giữ thái độ ấy.
Em cảm thấy ngạt thở, em cần không khí để thở. Em nhắn tin:"em muốn yên tĩnh một thời gian, công việc, học hành, tình yêu, xã hội ... làm em mệt mỏi; anh cứ chú tâm làm ăn đi, đừng lo cho em nhé!" Sáng hôm sau a gầm gừ ngoài cửa phòng em, a la mắng em, bắt em giải thích về cái tin nhắn đó, a mắng em vì e đã chào người ấy là ông! Em không nói gì, vì em cảm thấy mệt mỏi, em không muốn giải thích, a bảo: Em coi thường lời nói của a, em bất cần" Em dỗ dành anh, và giải thích lẽ ra a nên giới thiệu e với người kia và nói cho e biết e cần xưng hô thế nào?. Anh vẫn cáu và cho rằng là do em muốn chơi trội. Thật oan ức cho em, em đâu có ý đó. Im lặng một lát, cũng đã trưa, e đi giặt đồ, a bắt e nói chuyện tiếp, rồi mắng e đủ thứ trên đời: nào là ở đời phải biết mình là ai, mình đang ở vị trí nào; nào là sống lúc nào cũng ham chơi, lười làm...em đang là sinh viên và em có một công việc..., thế mà a vẫn la mắng em. Em chịu. A mắng chán rồi bỏ về.........
Em mệt mỏi với anh quá! Anh không hiểu và thông cảm cho em!?
11 câu trả lời 11