Bạn muốn thấy những thay đổi nào trên Yahoo! Hỏi & Đáp?

Yahoo! Hỏi & Đáp đã tròn 3 tuổi với một cộng đồng lớn mạnh chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm sống. Nhóm thực hiện Yahoo! Hỏi & Đáp biết mọi thứ không chỉ là màu hồng và luôn còn những điều cần phải cải thiện.Trang chủ Yahoo! Hỏi & Đáp đã có những thay đổi rất quan trọng vào tháng 2/2010 và chúng tôi vừa thêm chức năng kết nối với Facebook để bạn có thể chia sẻ các câu hỏi và trả lời của mình với bạn bè trên mạng xã hội Facebook.

Dĩ nhiên còn một chặng đường dài để chúng ta tiến tới sự hoàn hảo. Bạn nghĩ gì?

43 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Câu trả lời hay nhất

Chúc mừng sinh nhật của diễn đàn Yahoo! Hỏi & Đáp. Đây thực sự là một diễn đàn hay và bổ ích dành cho tất cả mọi người. Tuy nhiên, hiện nay theo mình thì vẫn còn vài hạt sạn cần được khắc phục và loại bỏ ngay:

1) Đầu tiên là tình trạng xóa bài vô tội vã vẫn thường xuyên xảy ra. Một số câu hỏi rất chính đáng và hoàn toàn hợp lý, không vi phạm nguyên tắc cộng đồng thì lại bị xóa mà không cần lý do (mà thực tế, là vì mục đích chính trị của bọn phản động phá hoại cũng như là thù hằn riêng mà xóa). Mình đề nghị các Admin cần phải xem lại vấn đề này.

2) Thứ hai, vấn đề bức xúc ko kém, đó là tình trạng trên mục Tin tức & Sự kiện, hàng loạt những kẻ phản động thường xuyên đưa ra những bài viết xuyên tạc sự thật, chống phá Đảng và Nhà nước, nội dung phản bội lại đất nước và dân tộc Việt Nam với những lời lẽ rất bỉ ổi. Tuy nhiên, nhiều khi thực hiện Báo cáo vi phạm ở những câu hỏi như thế này thì lại ko bị xóa (ngược lại, chúng còn thực hiện thành công việc xóa bài tập thể của người khác). Yahoo! Hỏi & Đáp cần có bộ phận lọc trực tiếp nội dung trg mục này ngay từ đầu trước khi đăng. Nếu ko, có nguy cơ diễn đàn sẽ bị ngưng hoạt động giống như đã từng xảy ra trên Facebook vì nội dung phản động quá nhiều.

3) Ngoài ra, hàng loạt account trên diễn đàn trước đó bị xóa nick vĩnh viễn vì sau đó lại xuất hiện 1 cái mới tương tự. Ko cần nhìn đâu xa, chỉ cần cái tên của account (VD như: "Tự do dân chủ là bất diệt", "Bố thằng hồ"..." là cũng đủ biết đây là những "nhà hoạt động chính trị" phản động, hoặc nhìn vào Avatar bậy bạ là cũng thấy (VD: hình 1 cô gái mặc quần lót là cờ Việt Nam, hay hình của đồng chí Nông Đức Mạnh bị biến thể với mục đích bôi nhọ, hay hình Bác Hồ bị biến dạng). Tuy nhiên, hàng ngày hàng giờ, bọn chúng vẫn post bài thành công với hàng loạt "câu trả lời ủng hộ" (mà thực tế là đồng bọn, hoặc nhiều accounts nhưng cùng 1 chủ sở hữu). Ngoài ra, cách thức hoạt động của chúng cũng rất chặt chẽ. Mình yêu cầu Yahoo! Hỏi & Đáp chấm dứt ngay những tài khoản vi phạm công khai và nghiêm trọng như thế này, để trả lại bản chất vốn có của Yahoo! Hỏi Đáp.

Cuối cùng, xin chúc diễn đàn chúng ta ngày càng phát triển và ko còn nội dung phản động xuyên tạc nữa. Thân mến!

• Đăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 10 năm trước

Như hiện nay thì đã là rất tốt rồi , nhưng còn vướng một vấn đề mà tất cả các bạn trong YHD đều muốn lên tiếng đó là nạn xóa bài vô trách nhiệm, nếu cải thiện được vấn đề này thì rất là hoan nghênh

Xin cảm ơn nhóm thực hiện YHD .

• 10 năm trước

nhiều câu hỏi bình thường bị xóa 1 cách vô tổ chức

• 10 năm trước

http://vn.answers.yahoo.com/ Hoạt động trên Lãnh thổ Việt Nam, chịu sự chi phối bởi Pháp Luật Việt Nam - vì vậy - Nên Lọc ngay những câu hỏi mang tính chất Kích Động; Chống Phá, Bôi Nhọ... Nhà Nước Việt Nam.

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 10 năm trước

Đề nghị Nhóm Thực Hiện Y a h o o Hỏi & Đáp xem xét lại sự xóa bài. Có những người nhiệt tình , nhưng bị xóa bài oan nên họ lười tham gia.

• 10 năm trước

Yahoo làm việc thật máy móc , hễ có BCVP là xóa ngay câu hỏi hoặc câu tả lời,trong đó có những câu chẳng đáng xóa tí nào.Ức lắm cơ! Huhu,bắt đền đi.

• Ẩn danh
    10 năm trước

Thật ra mình có 1 bức xúc nho nhỏ thôi, đó là tại sao admin lai ko xem xét lại các câu hỏi bị bcvp, hể thấy có người bcvp thì sóa bài liền mà ko cần xem lại nó có vi phạm nguyên tắc cộng đồng hay ko, đây chính là nhược điểm lớn nhất và cần cải thiện lại của yhđ.

• 10 năm trước

Đầu tiên cho em xin được chúc mừng sinh nhật 3t của YHĐ và cảm ơn sự đóng góp, tham gia nhiệt tình của các anh chị trong suốt thời gian qua :)

Là 1 thành viên mới, còn chưa hiểu biết nhiều, đóng góp cũng còn ít, nhưng em có 1 đề xuất: là YHĐ đưa thêm những ứng dụng trong mục trả lời và post câu hỏi ( nhận biết smile,chèn ảnh,video, CT toán học,cỡ chữ, font,màu sắc chữ...), Em hay học hỏi qua các anh chị trong box Toán và thấy rằng việc ko đánh đc CT Toán học thì thật khó khăn cả trong việc hỏi bài và trả lời câu hỏi. rất mong được anh chị trả lời cho đề xuất nhỏ của em. Thân!

• 10 năm trước

Trước khi thay đổi về trang wed yahoo hỏi đáp này thì thay đổi CON NGƯỜI trước đi đã tôi thấy câu hỏi của tôi chẳng có gì là sai chẳng có gì là vô văn hóa hay sai lầm ở đâu cả câu hỏi của tôi chỉ là " Phi Thanh Vân là ai ? " chỉ vậy thôi tại sao lại xóa câu hỏi của tôi??? tại sao vậy??????????? làm ơn giải thích giùm tôi cái hay là ban quản trị yahoo hỏi đáp coi Phi Thanh Vân là thần tượng nên việc tôi ko biết cô ta là ai gây ra chuyện xóa câu hỏi của tôi???? làm ơn giải thích giùm nhé rất rất rất cảm ơn

Và tôi cũng thây snhiều bạn có ý kiến rằng rất hay bị ban quản trị yahoo hỏi đáp xóa câu hỏi một cách vô lý tôi xin có ý kiến đóng góp là mỗi lần xóa câu hỏi của ai thì ban quản trị nên kèm theo nguyên nhân xóa câu hỏi của người ta chứ đừng có kiểu ko thích thì xóa ko cần nguyên nhân như vậy cuộc sống vốn dĩ đã rất phức tạp bản thân chính cuộc đời cũng là một câu hỏi hàng ngày có hàng nghìn câu hỏi điều mà mọi người mong muốn là câu trả lời là sự chia sẻ là sự an ủi khuyên nhủ chứ ko phải là xóa đi câu hỏi của người ta vô lý như vậy.

Vì vậy tôi rất mong ban quản trị xem sét lại vấn êêf này nhé và nếu ko muốn nhìn nhận lại thì cứ xóa luôn câu trả lời của tôi đi hị hị hị ko sao đâu mà :))

Cảm ơn !

• Ẩn danh
    10 năm trước

Nếu có thể , nên có cuộc trao đổi thân thiện giữa admin và các thành viên chứ đừng giao lưu một chiều .

Dĩ nhiên với số lượng thành viên đông như thế này , đó là điều khó khăn , nhưng nếu ấn định thời gian và giới hạn số lượng người đăng ký , những cuộc trao đổi đó sẽ giúp ích rất nhiều cho YHĐ hiểu thêm về tâm tư nguyện vọng của cộng đồng .

• 10 năm trước

đề nghị chặn đứng sự báng bổ tôn giáo sẽ giúp cho có nhiều người tham gia hơn

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.