? đã hỏi trong Gia đình & Quan hệ xã hộiĐộc thân & Hẹn hò · 1 thập kỷ trước

yêu là gì ? tại sao ai cũng khổ vì yêu ? các anh chị cho em biết tại sao yêu là khổ mà người ta vẫn yêu.?

các anh chị cho em biết yêu là gì ? cám ơn nhiều.

10 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 1 thập kỷ trước
    Câu trả lời yêu thích

Yêu! Nó mang hàm ý về nhiều khía cạnh. Đó là sự rung động của con tim. Bạn luôn muốn chia sẻ mọi buồn vui ccho một ai đó. Yêu là khổ , là đau, là dắng cay, cũng có thẻ là mang cả hận thù nữa, nhyưng người ta vẫn yêu. Bởi trên đời này không thể thiếu tình yêu. Tình yêu làm cho con người ta nhìn cuộc sống với muôn hình vạn trạng. Có thể nói, tình yêu là chất xúc tác trong cuộc sống giúp cho thế giới con người tồn tại theo dúng nghĩa của nó. Bạn thử hình dung nếu như con người giống như những con robôt, không vui buồn, không trò chuyện , không sẻ chia thì sẽ ra sao nhỉ?

• 1 thập kỷ trước

chao ban

boi vi YEU nen moi kho

va vi

hong biet the nao la kho nen moi YEU.

• 1 thập kỷ trước

Đây là một câu hỏi kim cổ. Hehe.

Câu trả lời là không có đáp án. Nếu biết lí do tại sao thì sẽ không ai bị khổ nữa đâu bạn. Vì thế, nếu muốn không khổ thì đừng yêu. Còn nếu yêu thì chắc chắn sẽ khổ.

Bạn tớ có câu: Yêu thì khổ, không yêu thì lỗ, thà chịu lỗ hơn chịu khổ.

• Yêu là gì???? Đến bây giờ mình vẫn chưa hiểu??? Tất cả chỉ là lời nói trên môi, có không định nghĩa tình yêu???

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 1 thập kỷ trước

tinh iu sao? moi nguoi dieu co rieng cho minh 1 khai niem .

tinh iu co the lam cho nguoi ta hanh phuc vo bien nhung no cung chinh la thu giet nguoi ko can dao do ban. chinh vi mo uoc co duoc 1 tinh iu dich thuc mong mun no se dem lai cho minh hanh phuc vo bien nen nguoi ta moi lao vao . ko phai ai iu cung kho mak la vi it nguoi iu nhau dx hanh phuc lam boi vi khi iu se~ co nhiu thu thach lam ban a. thu 1 lan ban se~ biet mui vi cua~ no. chuc ban thanh cong

• 1 thập kỷ trước

YÊU là tình cảm thắm thiết của một người dành cho một người khác giới nào đó, muốn chung sống và cùng người đó gắn bó cuộc đời.

không phải ai cũng khổ vì yêu. Ai cũng muốn tình yêu của mình thật suôn sẻ, hạnh phúc. Nhưng cũng có người nghĩ ngược lại: yêu mà không khổ thì k phải là yêu

Mặc dù người ta biết yêu là khổ nhưng vẫn yêu vì: yÊU là tình cảm tự nhiên, càng né tránh thì nó càng sấn vào mình. Với lại, con người sinh ra phải biết yêu. Nếu k có tình yêu, con người thấy mình k còn tồn tại nữa

• 1 thập kỷ trước

Khi thấy khổ rùi thì có nên yêu nữa không? Hic. Mình nghĩ cái gì cũng khổ hết. Không có cái gì sướng toàn vẹn. Mọi thứ đều có 2 mặt. Cũng giống như sự cho và nhận. Chúng đều không có ranh giới. Vì vậy hãy nghĩ tất cả bình thường, không khổ và không sướng?

• 1 thập kỷ trước

bạn là người độc thân phải không> phải vậy rồi

mấy ai biết được định nghĩa tình yêu, con người chỉ biết yêu nhưng mấy ai biết nó là gì. theo tâm lý học thì nó là sự rung động của trái tim giữa 2 người khác giới. Vậy những người mà chúng ta gọi là dồng tính thì sao> họ cũng có tình yêu đấy chứ nhưng đâu phảii là khác giới đâu? câu hỏi này chưa có và mãi mãi không có câu trả lời đúng.

(Các) Nguồn: bàn về tình yêu của người độc thân
  • 1 thập kỷ trước

Yêu thử đi bạn à...khổ nhưng ai cũng muốn lao vào cả....qui luật mà...có khổ có đau mới là thi vị của tình yêu chứ..phải không nào? như vậy đó cưng ơi! chúc cưng khổ xong sẽ hạnh phúc tràn đầy nha!

• Ẩn danh
    1 thập kỷ trước

Yêu là sự rung động của trái tim và cả hai cùng chung nhịp đập và cùng hướng về một hướng và tình yêu là tiếng sét ái tình làm cho hai người bất ngờ gặp nhau và yêu nhau .Yêu là khổ nhưng người ta vẫn yêu là bởi vì cuộc sống này không thể thiếu tình yêu vì tình yêu là cái đẹp nhất và tình yêu giúp hai người trở thành vợ chồng và duy trì nòi giống của mình không bị mất đi .Chúc em vui ,khỏe câu hỏi thú vị tặng em một sao .

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.