Vera
Lv 5
Vera đã hỏi trong Văn hóa & Xã hộiVăn hóa & Xã hội - Khác · 10 năm trước

"Tự do ngôn luận" có phải là thích nói gì thì nói?

11 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Danny
    Lv 5
    10 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Theo quan điểm của các chú "dân chủ" thì đúng là vậy, thích nói gì thì nói, thích nói tục, chửi thề cứ vô tư, thích vu khống, nói láo thoải mái, thích bôi nhọ, phỉ báng ai cũng tùy, thích khạc nhổ bừa bãi, thích nói điên nói khùng gì cũng được, ... miễn là, phải tuyệt đối hướng đến mục đích ngợi ca VNCH, ngợi ca ông chủ Mỹ, ngợi ca TBCN, và nhất định không được phép nói tốt cho Chủ tịch Hồ Chí Minh, không được nói tốt cho ĐCSVN, không được nói tốt cho XHCN !!!???

Chả hiểu cái nguyên tắc "tự do ngôn luận" của các chú "dân chủ" thế nào, hay các chú cũng chả muốn "dân chủ" với người bất đồng chính kiến, còn nói ngược lại các chú thì các chú rống lên "vi phạm nhân quyền", "vi phạm tự do ngôn luận", ...

BÓ TAY CÁC CHÚ !!!

• Ku_Ty
    Lv 5
    10 năm trước

Hi bạn !

Ừh ... "Tự do ngôn luận" là mọi người có quyền nói theo ý thích của mình và quyền này thì bào gồm tự do tìm kiếm, tiếp nhận và phổ biến mọi loại tin tức và ý kiến, không phân biệt ranh giới, bằng truyền miệng, bản viết hoặc bản in, bằng hình thức nghệ thuật, hoặc thông qua bất cứ phương tiện truyền thông đại chúng nào khác theo sự lựa chọn của mình ...

Bạn muốn tự do ngôn luận thì nói gì cũng được không ai cấm bạn...nhưng mà bạn phải nói cho đúng nha...còn nói mà sai thì bạn bị giống như mấy bạn kia nói àh nha......hjhjhjhj

Have a nice day !

• 10 năm trước

Có nghĩa là mình có quyền nói theo ý kiến của mình, và không ai có thể nói mình "shut up", trừ khi mình nói bậy, hoặc chửi tục

• 10 năm trước

Ừh!! thích nói gì thì nói mà nói sai thì ăn cùi lôi...nói phải có người đồng ý với mình chứ!!! nói sàm sàm ăn đập chết nha bạn

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Kitsch
    Lv 5
    10 năm trước

Đương nhiên.

Đâu phải do buồn đời rỗi hơi người ta chế ra luật về vu khống đâu? Đó là để xử những trường hợp nói gì thì nói quá đà chứ giề.

• 10 năm trước

Tự do ngôn luận nhưng cũng phải tôn trọng người #

• 10 năm trước

Nghĩa là mình nói có ý kiến chân thành đóng góp chứ không phải nói gì thì nói đâu nha...

• Ẩn danh
    10 năm trước

Mún nói j` thì nói theo khả năng có thể thể hiên bứt xúc of mình

• 10 năm trước

Không bao giờ LÀ điểu đó cả. Thích nói gì thì nói thì anh làm LỘ BÌ MẬT QUỐC GIA cho địch hết à? Lời nói của anh phải có cương giới chứ, chứ anh nói năng linh tinh như kiểu hé lộ cho địch biết dân ta có chỉ số IQ thấp thì chúng khai thác, bóc lột nhân dân ta mà anh cho là được à? Không, không là không!

• 10 năm trước

"Tự do" là sống thỏa thích,"Ngôn luận" là nói,phát biểu.Đúng đấy bạn! Nhưng trong YHĐ này thì khác nói một đằng làm một nẻo 90% đi vào sọt rác hết.Trong box Tin Tức Sự Kiện còn thậm tệ hơn,hầu như các câu hỏi nào dích tới nhà nước mình là xóa hết.Thậm chí hồi trước mình mang ava Bác Hồ mà nó còn xóa hết câu hỏi của tôi

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.