Mong nhận được câu trả lời chân thành từ các bạn?

Chào các bạn ! có nhiều lúc tôi cũng không tự hiểu nỗi mình,tôi luôn luôn khao khát,và từng ngày,từng giờ đi tìm kiếm cho mình một tình yêu.Tôi không đòi hỏi một người yêu xinh đẹp hay sang giàu gì cả,chỉ cần người ấy yêu tôi thật lòng thôi,thế là đủ lắm rồi.Nhưng không hiểu sao,khi tiếp xúc với những người con... hiển thị thêm Chào các bạn ! có nhiều lúc tôi cũng không tự hiểu nỗi mình,tôi luôn luôn khao khát,và từng ngày,từng giờ đi tìm kiếm cho mình một tình yêu.Tôi không đòi hỏi một người yêu xinh đẹp hay sang giàu gì cả,chỉ cần người ấy yêu tôi thật lòng thôi,thế là đủ lắm rồi.Nhưng không hiểu sao,khi tiếp xúc với những người con gái,nếu là quan hệ bình thường bạn bè thì không sao cả.Nhưng nếu như có một ai đó tỏ ra quan tâm tôi hơn,nói chung là lớn hơn tình bạn,có thể là tình yêu,thì tôi lại tìm cách lẫn tránh,trong lòng tôi nó có một cái gì đó rất khó nói,thích thì tôi cũng cảm thấy thích,nhưng tôi cảm thấy sợ,nhưng khổ nỗi,tôi không biết mình đang sợ điều gì nữa.Có nhiều đêm tôi thao thức nghĩ suy,mong tìm ra câu trả lời,nhưng tìm mãi vẫn không có câu trả lời.Yêu nhưng lại không muốn yêu là tại vì sao ?.Có nhiều lúc tôi thấy những cặp tình nhân,trong những ngày lễ ngày tết đi chơi với nhau,cười nói vui vẻ...mà tôi cảm thấy chạnh lòng và tiếc thương cho số phận.Không lẽ tôi đã trở thành một con người vô cảm thật sự rồi,không lẽ trái tim tôi đã hóa đá và trở nên chai sạn rồi sao ?Tôi phải làm gì đây,làm gì đây để thoát ra trạng thái này ?

Đây là một câu hỏi thật lòng và chân thành,tôi hi vọng các bạn sẽ chân thành mà đóng góp ý kiến giúp tôi.
Xin cảm ơn,chúc tất cả các bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc !

Đôi lúc tôi hay giận hay hờn
Muốn vùi vào đất, trốn vào mây
Đôi lúc chẳng còn tha thiết sống
Chỉ muốn bình yên như cỏ cây.

Đôi lúc hoang mang, tôi tự hỏi
Người sống có cần phải biết yêu?
Tình yêu trai gái đầy nước mắt
Đầy những đau thương, lắm nỗi buồn.

Xin cho tôi được phép không yêu
Cuộc sống mưu sinh lắm mệt nhoài
Tâm hồn tôi muốn được thanh thản
Có tội tình không? nếu không yêu ?