Rắc rối khó nói, mong mọi người giúp đỡ?

Chào các bạn. Hiện nay tôi đang gặp một rắc rối. Mong các bạn giúp đỡ. Tôi bị hôi miệng đã lâu. Tôi rất tự ti mỗi khi giao tiếp với mọi người. Mọi người cũng nhận ra rắc rối của tôi. Khi còn đi học phổ thông, tôi gặp không ít trở ngại về nhược điểm này của mình. Các cuộc thảo luận nhóm tôi cũng không dám tham gia,... hiển thị thêm Chào các bạn. Hiện nay tôi đang gặp một rắc rối. Mong các bạn giúp đỡ.
Tôi bị hôi miệng đã lâu. Tôi rất tự ti mỗi khi giao tiếp với mọi người. Mọi người cũng nhận ra rắc rối của tôi. Khi còn đi học phổ thông, tôi gặp không ít trở ngại về nhược điểm này của mình. Các cuộc thảo luận nhóm tôi cũng không dám tham gia, không dám đưa ra ý kiến của mình vì sợ rơi vào tình thế khó xử. Khi có thắc mắc không hiểu cũng không dám hỏi giáo viên. Tôi suốt ngày cứ lầm lầm lì lì, không nói không rằng. Bạn bè có người hiểu thì thông cảm, người không hiểu thì đem chuyện này ra chọc ghẹo, bêu xấu tôi. Tôi chán đời lắm rồi. Tôi không hiểu tại sao mình lại dính vào cái tật này. Tôi khẳng định tôi bị như vậy không liên quan gì đến việc vệ sinh răng miệng kém của mình. Ngược lại tôi giữ vệ sinh răng miệng rất cẩn thận nhưng không hiểu sao sau khi đánh răng cứ khoảng một tiếng đồng hồ là hơi thở lại hết “trong lành”. Tôi cũng đã lên mạng tìm kiếm các mẹo vặt chữa bệnh, thử hết các loại kem đánh răng, nước súc miệng, thuốc nhưng cũng chẳng thu về được kết quả gì. Khi đó tôi cảm thấy rất mặc cảm, tôi không còn muốn gặp ai nữa.
Tôi sắp trở thành sinh viên đại học. Theo tôi biết, cuộc sống sinh viên đòi hỏi con người phải năng động, giao tiếp, tiếp xúc với nhiều người. Tôi thật không dám nghĩ mình sẽ sống cuộc sống đó như thế nào khi mà tôi bị như vậy. Cứ nhút nhát thu mình về một góc như còn học phổ thông chắc chắn tôi sẽ đánh mất nhiều cơ hội trong cuộc sống của mình. Mong các bạn đi trước có cách nào giúp mình chữa trị hết bệnh để mình sống một cách tự tin và thoải mái. Mình chân thành cám ơn.
Cobe_tuti_000@yahoo.com.vn
9 câu trả lời 9