Chào Các Bạn ! Bạn hiểu mục thơ ca trong yahoo là gì vậy có được đăng những bài thơ không ? hay chỉ được hỏi đ?

Re: Về: Email thông báo vi phạm (KMM1038132V18855L0KM) Thứ Hai, 16 tháng 8, 2010 08:49 Từ: "Yahoo! Việt Nam Answers Appeals" <vn-answers-appeals@cc.yahoo-inc.com> Thêm tên người gửi vào Sổ Địa chỉ Gửi: "Hoa Hoa" <anton_hoa7x@yahoo.com.vn> Chào bạn, Cảm ơn bạn đã liên lạc... hiển thị thêm Re: Về: Email thông báo vi phạm (KMM1038132V18855L0KM)
Thứ Hai, 16 tháng 8, 2010 08:49
Từ:
"Yahoo! Việt Nam Answers Appeals" <vn-answers-appeals@cc.yahoo-inc.com>
Thêm tên người gửi vào Sổ Địa chỉ
Gửi:
"Hoa Hoa" <anton_hoa7x@yahoo.com.vn>
Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã liên lạc Ban Chăm Sóc Khách Hàng Yahoo! Việt Nam.

Chúng tôi hiểu rằng bạn muốn biết thêm thông tin về việc bài viết của bạn bị xóa khỏi Yahoo! Hỏi & Đáp. Chúng tôi yêu cầu các thành viên trong cộng đồng đăng câu hỏi và câu trả lời theo dạng thức câu hỏi-và-câu-trả lời vì Yahoo! Hỏi & Đáp là một cộng đồng hỏi-và-đáp. Điều này có nghĩa là khi bạn đăng câu hỏi, câu hỏi phải thuộc dạng câu hỏi. Khi bạn đăng câu trả lời, câu đó phải là câu trả lời cho câu hỏi đã được hỏi.

* Cũng có khả năng một câu hỏi sẽ bị coi như là một "bài diễn văn huênh hoang,” dù dạng thức vẫn chính xác là một câu hỏi. Tránh đăng những câu hỏi mang tính chất tuyên bố ý kiến của bạn hơn là tìm kiếm kiến thức.

* Khi đăng chuyện cười hay đố vui, phải chắc rằng câu đó được định dạng đúng. Một câu chuyện cười kết thúc bằng điểm nút không phải là một câu hỏi, do đó sẽ bị coi là vi phạm.

* Những câu hỏi "Điền vào chỗ trống" không được coi là câu hỏi và bị xem là vi phạm quy cách đặt câu hỏi & câu trả lời.

* Câu hỏi "Có" hay "Không" cũng được chấp nhận nhưng chỉ khi câu hỏi đó yêu cầu câu trả lời "có" hoặc "không.

Chúng tôi hy vọng những thông tin này giúp bạn hiểu được nguyên nhân bài viết của bạn bị xóa.

Xin cảm ơn bạn một lần nữa vì đã liên lạc với chúng tôi.

Thân,
Trúc Hàn
Ban Chăm Sóc Khách Hàng Yahoo! Việt Nam

Original Message Follows:
------------------------
Tôi không hiểu nội dung bài thơ của tôi đăng có vi phạm nguyên tắc cộng đồng ở chỗ nào ? với nội dung nói về người con gái đang ngóng đợi người yêu của mình đang cách xa và mong ngày tháng qua mau để hai người gặp lại cho thoả niềm yêu thương chờ mong khoắc khoải .Nội dung bài thơ này hoàn toàn trong sáng và bình thường ,o xâm phạn ai o nói xấu ai , vậy Tôi một lần nữa yêu cầu ban quản tri mạng xem xét lại câu hỏi của Tôi và chỉ ra những lỗi vi phạm .Tôi xin chân thành cám ơn !. hãy trả lời trung thực nhé ! và đừng để Tôi giao tiếp với cái máy trả lời tự động o có trái tim và o biết suy nghĩ đúng sai và o có tình người . Xin cám ơn !
--- Ngày Chủ nhật, 15/08/10, Yahoo! Việt Nam Answers Abuse <vn-answers-abuse@cc.yahoo-inc.com> đã viết:

Từ: Yahoo! Việt Nam Answers Abuse <vn-answers-abuse@cc.yahoo-inc.com>
Chủ đề: Re: Về: Email thông báo vi phạm (KMM1036583V40089L0KM)
Đến: "Hoa Hoa" <anton_hoa7x@yahoo.com.vn>
Ngày: Chủ nhật, 15 tháng 8, 2010, 2:42

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã liên lạc Ban Chăm Sóc Khách Hàng Yahoo! Việt Nam.

Chúng tôi đã xem xét yêu cầu của bạn. Sau khi xem xét, chúng tôi nhận thấy rằng nội dung bài viết của bạn đã vi phạm Nguyên tắc Cộng đồng của Yahoo! Hỏi & Đáp, Nguyên tắc Cộng đồng Yahoo! hoặc Điều khoản Sử dụng Dịch vụ Yahoo!. Vì vậy, nội dung bài viết của bạn sẽ vẫn bị xóa khỏi Yahoo! Hỏi & Đáp

Lưu ý: Những câu hỏi không nhận được câu trả lời nào trong vòng 4 ngày sẽ hết hạn và bị xóa tự động.

Việc sử dụng dịch vụ Yahoo! Hỏi & Đáp phải tuân thủ Nguyên tắc Cộng đồng của Yahoo! Hỏi & Đáp, Nguyên tắc Cộng đồng Yahoo! và Điều khoản Sử dụng Dịch vụ Yahoo!. Các thành viên vi phạm Nguyên tắc Cộng đồng có nguy cơ bị xem xét và có thể bị cắt tài khoản Hỏi & Đáp. Trong những trường hợp nghiêm trọng, các thành viên vi phạm Điều khoản Sử dụng Dịch vụ Yahoo! còn có khả năng bị chấm dứt Tên truy nhập Yahoo! và tước quyền truy nhập các dịch vụ Yahoo! khác.
Cập nhật: Cám ơn các Bạn đã cùng tham gia trả lời câu hỏi ,chúc tất cả các Bạn đều luôn vui khoẻ .
Cập nhật 2: Cám ơn các Bạn ! Tôi đã hiểu ,khi ta đăng bài Ta cần nhớ phải là câu hỏi và khi trả lời cũng theo rõ nét là câu trả lời để tránh vi phạm .
Cập nhật 3: Chán quá đi đã rút kinh nghiệm rồi , tối qua đặt hai câu hỏi và đầu giờ sáng đã bình trọn rồi mà bây giờ mở máy ra lại bị xóa mất tiêu rồi .Thật buồn quá o biết có nơi nào con người biết tôn trong nhau không nữa , trang thơ o còn đẹp như những vần thơ nữa mà như chiến trường rồi đầy bon đạn và phân ro quăng khắp... hiển thị thêm Chán quá đi đã rút kinh nghiệm rồi , tối qua đặt hai câu hỏi và đầu giờ sáng đã bình trọn rồi mà bây giờ mở máy ra lại bị xóa mất tiêu rồi .Thật buồn quá o biết có nơi nào con người biết tôn trong nhau không nữa , trang thơ o còn đẹp như những vần thơ nữa mà như chiến trường rồi đầy bon đạn và phân ro quăng khắp nơi .Mau chạy mau mau các Bạn ơi !
Cập nhật 4: @ Vàng SJS À sao Bạn có ác ý với Tôi vậy Tôi là nạn nhân mà không hiểu ai cứ đeo bám theo tôi và xoá hết bài của tôi , Bạn cứ vào trang hồ sơ của Tôi mà xem , khi Tôi trả lời các câu hỏi của các bạn khác nữa cũng bị xoá hết , Tôi có xoá bài của bạn và của ai đâu và tôi mới vào trang thơ mới được độ 2 tuần thôi à... hiển thị thêm @ Vàng SJS À sao Bạn có ác ý với Tôi vậy Tôi là nạn nhân mà không hiểu ai cứ đeo bám theo tôi và xoá hết bài của tôi , Bạn cứ vào trang hồ sơ của Tôi mà xem , khi Tôi trả lời các câu hỏi của các bạn khác nữa cũng bị xoá hết , Tôi có xoá bài của bạn và của ai đâu và tôi mới vào trang thơ mới được độ 2 tuần thôi à tất cả đều bỡ ngỡ và mọi người đối với Tôi đều là thầy là Bạn tôi đâu có thù oán với ai mà hại ai kia chứ. Bản thân Tôi gần 50 tuổi rồi nắn lót mãi mới cho ra được một bài thơ thì tôi biết giá trị của những vần thơ được viết nên đây là cả tâm huyết từ rung động con tim từ nghĩ suy nhào nặn của trí óc mỗi chúng ta và những đêm không ngủ để đổi lấy những vần thơ vậy mà gần đây tôi thấy buồn quá vì bài đăng lên liên tục bị xoá hết . Thôi thì cũng tiện đây nói lời giã từ trang thơ luôn vì ở tuổi của tôi không ham đấu đá mà chỉ tìm nơi nào bình yên để giải trí mà thôi .
Cập nhật 5: @ Vàng SJS À sao Bạn có ác ý với Tôi vậy Tôi là nạn nhân mà không hiểu ai cứ đeo bám theo tôi và xoá hết bài của tôi , Bạn cứ vào trang hồ sơ của Tôi mà xem , khi Tôi trả lời các câu hỏi của các bạn khác nữa cũng bị xoá hết , Tôi có xoá bài của bạn và của ai đâu và tôi mới vào trang thơ mới được độ 2 tuần thôi à... hiển thị thêm @ Vàng SJS À sao Bạn có ác ý với Tôi vậy Tôi là nạn nhân mà không hiểu ai cứ đeo bám theo tôi và xoá hết bài của tôi , Bạn cứ vào trang hồ sơ của Tôi mà xem , khi Tôi trả lời các câu hỏi của các bạn khác nữa cũng bị xoá hết , Tôi có xoá bài của bạn và của ai đâu và tôi mới vào trang thơ mới được độ 2 tuần thôi à tất cả đều bỡ ngỡ và mọi người đối với Tôi đều là thầy là Bạn tôi đâu có thù oán với ai mà hại ai kia chứ. Bản thân Tôi gần 50 tuổi rồi nắn lót mãi mới cho ra được một bài thơ thì tôi biết giá trị của những vần thơ được viết nên đây là cả tâm huyết từ rung động con tim từ nghĩ suy nhào nặn của trí óc mỗi chúng ta và những đêm không ngủ để đổi lấy những vần thơ vậy mà gần đây tôi thấy buồn quá vì bài đăng lên liên tục bị xoá hết . Thôi thì cũng tiện đây nói lời giã từ trang thơ luôn vì ở tuổi của tôi không ham đấu đá mà chỉ tìm nơi nào bình yên để giải trí mà thôi .Chúc các Bạn ở lai luôn vui vẻ và đoàn kết .
Cập nhật 6: Bóng liễu đợi chờ Liễu vẫn rủ la đà bên bờ nước Đứng tựa hàng hiên ,Em đợi ngóng xa xôi Xuân qua , hè tới thu , đông sẽ tàn Rồi năm mới , mùa xuân về đầy hoa nở Anh sẽ về bên Em bao yêu thương Cho nhau , thoả nỗi nhớ nhung ngày xa cách Bóng liễu yêu kiều không còn lẻ noi. Gió lay chải tóc cùng... hiển thị thêm Bóng liễu đợi chờ

Liễu vẫn rủ la đà bên bờ nước
Đứng tựa hàng hiên ,Em đợi ngóng xa xôi
Xuân qua , hè tới thu , đông sẽ tàn
Rồi năm mới , mùa xuân về đầy hoa nở
Anh sẽ về bên Em bao yêu thương
Cho nhau , thoả nỗi nhớ nhung ngày xa cách
Bóng liễu yêu kiều không còn lẻ noi.
Gió lay chải tóc cùng liễu hát vi vu .
Cập nhật 7: Từ: Yahoo! Hỏi & Đáp <vn-answers-abuse@cc.yahoo-inc.com> Chủ đề: Email thông báo vi phạm Đến: anton_hoa7x@yahoo.com.vn Ngày: Thứ Bảy, 14 tháng 8, 2010, 6:24 Xin chào anton Nội dung bạn đăng trên Yahoo! Hỏi & Đáp vi phạm Nguyên tắc Cộng đồng của chúng tôi hoặc Điều khoản Sử dụng Dịch vụ. Do đó nội... hiển thị thêm Từ: Yahoo! Hỏi & Đáp <vn-answers-abuse@cc.yahoo-inc.com>
Chủ đề: Email thông báo vi phạm
Đến: anton_hoa7x@yahoo.com.vn
Ngày: Thứ Bảy, 14 tháng 8, 2010, 6:24

Xin chào anton
Nội dung bạn đăng trên Yahoo! Hỏi & Đáp vi phạm Nguyên tắc Cộng đồng của chúng tôi hoặc Điều khoản Sử dụng Dịch vụ. Do đó nội dung của bạn đã bị xóa. Nguyên tắc Cộng đồng giúp giữ Yahoo! Hỏi & Đáp là một cộng đồng an toàn và hữu ích, do vậy chúng tôi đánh giá cao việc bạn xem xét các nguyên tắc này.

Câu hỏi đã xóa: Những cánh chim bay vào bầu trời,hàng dương liễu xoã tóc dài ngóng đợi...?
Lý do vi phạm: Nguyên tắc Cộng đồng và/hoặc Điều khoản Sử dụng Dịch vụ
13 câu trả lời 13