Liệu có thể xảy ra trường hợp này không nhỉ?

Trong một lần đi hiến máu nhân đạo mình tình cờ phát hiện bị viêm gan Virut b. Mình không hề dùng bất kỳ một loại thuốc nào. Mà gần đây đi xét nghiệm kết quả lại là âm tính. Ban đầu mình không tin nhưng đi xét nghiệm lại ở bệnh viện khác vẫn là âm tính. Họ bảo mình có thể tiêm phòng luôn, liệu mình có thể tiêm phong luôn được không nhi? các bạn cho mình lời khuyên nha! Cám ơn nhiều!!!!!

6 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 10 năm trước
    Câu trả lời yêu thích

Sao lại ko thể chứ. Bạn nên có kiến thức về bệnh này để rùi điều trị, vì bệnh này có thể di truyền cho thế hệ sau.

http://www.drthuthuy.com/Faq/vgsvb.htm

http://www.drthuthuy.com/reseach/DTVGB_Nay_TuongLa...

http://vi.wikipedia.org/wiki/Vi%C3%AAm_gan_si%C3%A...

• Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • Ẩn danh
    10 năm trước

tiêm phòng tôt quá.

• ?
    Lv 7
    10 năm trước

tiêm luôn tốt quá,trong túi có tiền chưa ?

• 10 năm trước

LIEN HE VOI TOI CO SAN PHAM TU VAN CHO BAN SU DUNG PHONG VA HO TRO DIEU TRI BENH CHO BAN;LE VAN THAO ;0973339976

(Các) Nguồn: www.kinhdoanhtheomang.com www.nonivina.com.vn www.tni.com www.tahitiannoni,com
  • Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 10 năm trước

Chào bạn !

Trường hợp bạn nêu khó xảy ra và kết quả xét nghiệm máu khi bạn tham gia hiến máu nhân đạo chưa chính xác ? Kết quả xét nghiệm máu những lần sau mới là chính xác.

Nếu bạn bị nhiễm vi-rut Viêm Gan B thì sẽ xảy ra 1 trong 2 trường hợp sau:

- Xét nghiệm máu của bạn luôn có kết quả HsBg (+) tính (bạn sẽ là người lành mang mầm bệnh Viêm Gan B).

- Sẽ chuyển sang giai đoạn Viêm Gan B thực sự với các triệu chứng: sốt nhẹ, đau tức vùng gan (hạ sườn phải) chán ăn, sợ mỡ, vàng da, vàng mắt, nước tiểu sẫm màu như nước vối, phân bạc màu ...

Trường hợp của bạn có thể đi tiêm phòng Viêm Gan B được.

• 10 năm trước

Cgao ban ! Ban phat hien viem gan virut B ,trong ky di hien mau. thi cung chua the tin 100 %.

Boi vi o nuoc ngoai nguoi ta thinh-thoang van xet nghiem sai ...Nhung sau khi di xet nghiem lai lan

thu 2 va lan thu 3 roi . Toi nghi kho ma trat lam ban a !...Toi thanh-that chia buon voi ban nhe.

Truong hop benh gan cua ban toi khong biet ben Viet-Nam co chua duoc khong,va bang phuong phap nao thi toi khong biet. Nhung toi chi khuyen ban nhu sau :

Tim den bac si chuyen mon TAI BENH VIEN de dieu tri.

Khong nen bat tay,va tiep xuc voi nhung nguoi khac bang da thit. Benh gan rat de lay,va khi di nha si hoac bac si,ban phai noi cho ho la ban bi benh gan .( Nha si la noi ma rat de gay truyen nhiem )

Xin dieu tri. , dung xin phong benh. Boi vi chac ban cung da thuong nghe qua la: Phong benh hon tri

benh. Chu dau co ai bi benh roi moi di phong benh. ! Ton thoi gian va phi...

Thanh that goi den ban loi khuyen va tinh cam chan tinh cua toi. Chao ban.

Nguyen-Phi.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.