? đã hỏi trong Gia đình & Quan hệ xã hộiBạn bè · 9 năm trước

bạn có khi nào muốn tự tử ko?vì sao bạn vượt qua được?

19 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 9 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

sao bạn lại hỏi là có khi nào các bạn muốn tự tử không cơ chứ. làm gì có đời ai mà suôn sẻ mãi đc. còn vượt qua thì cũng là tùy người thôi. nếu những ai biết cố gắng và nỗ lực vượt qua thời kỳ khó khăn đó thì ý chí và quyết tâm của họ càng thêm lớn, còn với những ai không hoặc khó có thể vượt qua thì nhiều khả năng sẽ thay đổi (theo hướng xấu), thậm chí nặng thì....

Thật ra như mình đã nói là mỗi người có một cách thích hợp với bản thân mình, tuy nhiên mình cũng vẫn sẽ chia sẻ với bạn. khi mình thật sự trải qua thời kỳ nặng nề đó, tức là khi mình đột nhiên thấy mọi thứ thay đổi, và tệ hơn là theo chiều hướng ko có lợi với mình, và mọi chuyện diễn ra ko suôn sẻ thì dĩ nhiên là muốn tự tử cũng ko phải là điều gì quá ngạc nhiên. nhưng những khi đủ tỉnh táo để nhận ra điều đó thì mình cũng chỉ biết thầm nói với bản thân rằng hãy cố lên, rồi mọi chuyện sẽ qua đi, và, mình có một cách rất hiệu quả (với mình thôi, còn với mọi ng` thì mình ko biết) là mình cũng là một ng` bình thường, vì thế mình muốn làm những điều này cho những ng` mình yêu thương nhất, ko chỉ đơn thuần là gia đình mà còn là cho bạn bè, và hơn cả là cho ng` mình yêu, theo đúng nghĩa của nó. tuy chỉ là những điều vô hình mà mình nghĩ tới nhưng đó thật sự là nguồn động lực lớn, và thời gian đó thì mình cũng có thay đổi chút xíu, cả 2 hướng, nhưng thật sự mình thấy cũng vui vì mình vượt qua đc. mà sau đó thì mình còn hình thành một số điều mới mà thật sự mình rất thích làm, đấy là tưởng tượng. hồi trc' mình sống khá thực tế đấy, nhưng rồi sau đó mình nhận ra rằng tưởng tượng và mơ ước không phải là một cái tội, hơn nữa mình luôn nghĩ rằng sau này những điều đó ko còn là mơ nữa mà sẽ là thật, đó cũng là một phần động lực để mình làm mọi việc với suy nghĩ rằng mình làm những việc đó để trở nên xứng đáng đc hưởng ước mơ của mình.

trong thời gian này cũng đừng cố quá, nhất là trong công việc hay chuyện học hành, hãy tập thả mình nhiều hơn, thư giãn, làm nhiều việc mình thích, kiểu như ngủ mười mấy tiếng một ngày chẳng hạn. và hơn cả là ai cũng cần sự động viên của mọi người nên hãy chia sẻ, và tốt nhất là nói thật cảm xúc của mình với mọi người, và xin sự giúp đỡ. giống như khi bạn chuẩn bị muốn nổ tung thì đừng nén nó, hãy bảo mọi người đứng tránh ra xa, hoặc thôi làm những việc mang tính chất "kích bom" đi, rồi hẵng nổ. sau mỗi lần như vậy bạn sẽ luôn cảm thấy thoải mái hơn. và sau một thời gian thì mọi chuyện sẽ đc trung hòa và trở lại như cũ. khi đó thì hãy nhớ rằng chúng ta sống luôn vì những mục đích của bản thân, đừng bỏ nó, kể cả khi mọi ng` thấy nó thật viển vông, nhưng tin mình đi, chuyện gì cũng có thể xảy ra. nhưng nó ko tự đến, nó cần bạn thôi thúc và cho nó thấy rằng bạn xứng đáng để hưởng những gì bạn muốn.

nếu có gì thì cứ liên lạc với mình qua Y! HĐ nè.

vậy nhé, chúc may mắn. fighting!

• 9 năm trước

chao tat ca các ban!minh rat vui khi doc các cau ra loi cua các ban.CUỘC DOI VAN DẸP SAO,TINH YEU VAN DẸP SAO.ko co việt gi kho ,chi so long ko ben.chúc các ban luôn luon vui ve va thật hanh phúc

• 9 năm trước

bạn à , tất nhiên là chưa bao giờ rồi bởi một lẽ dĩ nhiên là ta còn quá trẻ và có rất nhiều việc phải làm cho bản thân , cho xã hội này , và càng thấm thía hơn ý nghĩa của cuộc đời , khám phá những điều bia ẩn thé giới xung quanh ta , ta phải làm những gì mà đến khi cuối đời ta cảm thấy thoải mái , thanh thản mà không để lại những hệ lụy xấu cho xẫ hội .... hãy cố gắng , nghị lực vượt qua mọi khó khăn , thử thách , đau buồn ... trước mắt mà đứng dậy , đừng nhụt chí và khuất phục bạn nhé , có những người già và đặc biệt những người trẻ tuổi mắc bệnh nặng sắp phải từ giã cuộc đời này nhưng họ vẫn muốn sống tôt , sống được ngày nào thì hay ngày ấy - vẫn muốn ở gần người thân , muốn làm những gì mà còn dang dỡ , thấu hiểu hơn cuộc đời... và có những người muốn chỉ sống thêm 2, 3ngày nữa thôi nhưng cũng không được , và chình vì vậy hãy trân trọng và quý giá những gì chúng ta đang có bạn nhé ! chúc bạn vui khỏe , lạc quan và có nhiều niềm vui trong cuộc sống .

KHI BẠN SINH RA , BẠN KHÓC CÒN MỌI NGƯỜI XUNG QUANH BẠN THÌ CƯỜI . HÃY SỐNG SAO CHO ĐẾN KHI BẠN CHẾT , MỌI NGƯỜI XUNG QUANH BẠN KHÓC , CÒN BẠN , BẠN CƯỜI.

CẢM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY , TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ ĐƯỢC YÊU THƯƠNG .

• mình cũng đã từng rất mún nhiều lần rồi, nhưng chính lúc ấy những ng thân yêu nhất lại bên cạnh và vực dậy tinh thần của mình, nhưng dù sao thì mình cũng nên suy nghĩ thật kĩ về việc đó để có đáng là mình nên chọn con đường cuối cùng của mình hay k , con ng ai chẳng rơi vào trạng thái tuyệt vọng nhất, nhưng mình phải chọn con đg` khôn ngoan để vượt qua, đừng để những ng yêu thương mình đau khổ. Chúc vui :)

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 9 năm trước

có , nhưng lúc ấy lại nghĩ đến mẹ , mẹ mình yêu . chiều và hiểu mình. luôn để mình làm những gì mình thích , và luôn ủng hộ mình nữa. nghĩ lại thấy mình hâm . sao lúc ấy mình lại có suy nghĩ ý nhỉ . cũng may là chưa dại dột .

• 9 năm trước

mình nghĩ chắc rằng ai cũng đã từng có ý nghĩ muốn tự tử.. và mình cũng không ngoại lệ, mình đã từng có suy nghĩ này, vì rất rất nhiều lý do, nhưng mình cũng k suy nghĩ quá lâu vì vấn đề đó, vì mình trong quá trình suy nghĩ thì mình đã ngủ quên mất rồi... đến khi tỉnh dậy thì cũng bớt được phần nào suy nghĩ đó. vì vậy bạn hãy cố lên nhé! đừng có những suy nghĩ dại dột như vậy nhé, có rất nhiều người luôn muốn ở cạnh bạn, gia đình bạn, bạn bè của bạn, và những người thương yêu bạn.............

• 9 năm trước

Có, nhìu lần rùi.

mà ko dám vì nhìu lý do lắm...sợ mọi người ở lại sẽ thế nào, người ta nghĩ về mình ra sao mà tự tử, và quan trọng nhất là đó chỉ là ý nghĩ bồng bột thôi. Tương lai cong nhìu điều đón chờ ta mà.

Chúc bạn vui, và vượt qua mọi chuyện nhé.

• 9 năm trước

nhiều lắm bạn à.áp lực học tập,kì vọng của cha mẹ ko đáp ứng nên nhiều lúc cũg muốn die lắm nhưng lại nghĩ chết thì phí quá với lại mình còn trẻ mà ăn chơi thêm tí nữa chết cũng chưa muộn mà .........Nên để tư từ đi

• 9 năm trước

có...vì sợ chết ko dám làm nên sống...vậy thôi

chúc bạn vui........NgÔi SaO cÔ đƠn [bị] HâM hÂm

• 9 năm trước

có đầy lúc muốn nhưng sợ bị đau nên vượt qua được hee

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.