Có ai là bác sỹ hay người có kiến thức về sức khỏe có thể giúp tôi về vấn đề này không?

Tôi là một cậu con trai, năm nay 19 tuổi, cao 1,68m, cân nặng khoảng 57 kg. Tôi có thể gọi là : một người cân đối về chiều cao và cân nặng, nhưng có một điều là:ngón tay và ngón chân của tôi rất lạ,. Cụ thể là ngón tay dài nhất( tức ngón chính giữa) chỉ có khoảng 6cm, các ngón còn lại thì ngắn hơn nữa.Cả bàn chân... hiển thị thêm Tôi là một cậu con trai, năm nay 19 tuổi, cao 1,68m, cân nặng khoảng 57 kg. Tôi có thể gọi là : một người cân đối về chiều cao và cân nặng, nhưng có một điều là:ngón tay và ngón chân của tôi rất lạ,. Cụ thể là ngón tay dài nhất( tức ngón chính giữa) chỉ có khoảng 6cm, các ngón còn lại thì ngắn hơn nữa.Cả bàn chân của tôi chỉ dài 23 cm, các ngón chỉ dài 3 cm. Tôi không để ý chúng cho lắm vì từ nhỏ đến giờ chẳng bị bệnh gì cả( cũng có cảm sốt) thôi à, vào mùa mưa thì tay chân đau nhức, hỏi thì :ba mẹ tui bảo bị phong thấp, bị di truyền của ba thì phải, chứ cũng chẳng có tiền mà đi khám. Một hôm,khi bạn bè trêu sao tay chân mày xấu thế, tui mới để ý là ngón tay và chân của tui ngắn hơn rất nhiều so với một bạn có cùng chiều cao, hay có bạn thấp hơn tôi về chiều cao thì ngón tay và bàn chân đều dài hơn. Tôi vẫn bị trêu chọc cho đến nay nên quen luôn rồi, tôi lên mạng coi thì không thấy có thông tin về bệnh này cả? Giờ gia đình tôi cũng khá giả nhưng cũng chẳng ai để ý, mà bố mẹ tui mải làm ăn nên không có thời gian đẫn tôi đi khám, tui cũng không biết là bệnh gì nên cũng ngại chẳng muốn đi , giờ tôi hy vọng có ai biết về tình trạng của tôi thì nói cho tôi biết với?( để tôi còn chữa trị, kẻo lỡ bệnh di truyền thì khổ vì ngón tay ngón chân của tôi rất ngắn).
XIN CHÂN THÀNH CÁM ƠN
4 câu trả lời 4