Ẩn danh

Về đâu cho những cô gái bị " yêu râu xanh " hại đời?

Tội hiếp dâm thì chắc tất cả các bạn cũng biết rồi ai cũng ghét phải ko ? 1 cô gái bị cưỡng bức sẽ đau đớn , nhục nhã , hoảng sợ ... đến chừng nào mà bọn dâm tặc đó có tha đâu . Còn về sau này tương lai của các cô gái , bé gái mới lớn sẽ ra sao đây .Đối với tôi lấy 1 người vợ ko còn trinh tiết cũng như mua 1 chiếc xe hơi bị sướt và ko thể nào làm lành được . Vậy còn những tên khốn đó thì sao ? Có phải chúng chỉ ngồi tù có vài năm rồi ra làm lại cuộc đời phải ko ? CHÚNG LÀM LẠI CUỘC ĐỜI NHƯNG AI SẼ LÀM LẠI CUỘC ĐỜI CHO NHỮNG CÔ GÁI BỊ HẠI ĐÂY . Bây giời bên Hàn Quốc đang áp dụng luật rừng cho những tên yêu râu xanh đó . Tôi nghĩ Việt Nam cũng nên áp dụng luật rừng đối với những tên dâm tặc đó . Đối với những con thú ko thể áp dụng luật người mà phải áp dụng luật rừng để trị chúng . Ai xem những tên yêu râu xanh là người thì chắc cũng đồng loại. Hành động của chúng hết sức đáng ghét hoàn toàn tỉnh táo ko say xỉn và còn hiếp dâm có tổ chức nữa chứ . Chúng thừpng nhắm vào các cặp tình nhân , ví dụ bạn là boy khi đang tâm sựvới người mình yêu tha thiết thì bị chúng xông đến đánh cướp tiền và cướp cả người yêu trước mặt mình các bạn sẽ nghĩ gì , còn nếu bạn là gỉl thì sao đau đớn cả thể xác và tâm tối tương lai sau này . Tôi này ko thể tha thứ và ko thể xem là người được , chúng vô tù ngày ăn 4 bữa nắm quạt máy ngủ trưa thì sướng quá rồi. Tôi nghĩ tội này nên cho chung thân thì hay hơn .

Cập nhật:

Để cho những con vật này sống để chúng có ích cho xã hội à ? vậy ai sẽ cứu lại cuộc đời của các cô gái đây ? ko ai phải ko ? hả hê sung sướng trên thể xác của người khác rồi sau này vẫn lấy vợ làm giàu , về đâu cho những cô gái đáng thương đó ? công lí ở đâu

Cập nhật 2:

Vết thương này ko thể làm lành được , hình ảnh đó sẽ ám ảnh các cô gái tội nghiệp suốt đời. Xã hội cần lên án mạnh và phải loại trừ loài thú vật ra khỏi xã hội này .

Cập nhật 3:

Hãy để dành lòng khoan dunbg đối với những người bị hại những con người có số phận ko được may mắn nhưng đối với lũ súc vật này thì ko bao giờ có

Cập nhật 4:

Lòng khoan dung ,sự tha thứ ư? vậy sao lúc cô gái bị chúng hại khóc lóc van xin thảm thiết sao chúng ko tha đi . Vậy bây giờ hắn chờ lòng thương hại của người khác ư? sorry mãi mãi ko bao giờ có .

11 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 9 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

"Trinh tiết" quan trọng như "sự sống" thì quan trọng hơn.Những con người tội lỗi ấy bạn nghĩ sau khi đi tù có thể vô tư " lấy vợ,làm giàu" được sao?Họ vẫn phải sống với nhưng vết nhơ mà họ đã gây ra đấy thôi! Cuộc sống thiếu tự do như thế với bạn là sướng sao? Hãy mở rộng lòng mình,sống một cuộc sống vị tha.Giết chết họ,chúng ta cũng đâu được gì,mà chất gì họ nhận ra việc làm của họ là sai.Tòa án lương tâm,sẽ đeo bám theo họ suốt cuộc đời này,họ muốn làm laịo cuộc đời đâu phải dễ.Dù sao sự thật họ là con người,bạn hãy bao dung tạo cơ hội cho họ bất đầu lại bạn nhé!

Về phần cô gái,ngoài nổi đau,mất mát đó bên cạnh họ còn có những ngươi thân.Tuy tương lai cô ấy gặp khó khăn rất nhiều,nhất là về hạnh phúc hôn nhân.Nhưng nếu họ gặp được người chấp nhận được quá khứ của mình thì họ là người phụ nữ hạnh phúc nhất.Vì họ tìm được người thật lòng với mình.Mặt khác,sống trên đời này còn bao điều mình phải làm nửa kia mà,những người biết lý lẽ sẽ không để họ phải thiệt thòi thêm lần nửa đâu.

chào bạn,mình mong bạn song vị tha hơn!

• Ẩn danh
    9 năm trước

trộm cướp thì còn có thể tha thứ và giúp họ ko quay lại con đường đó nữa, nhưng đối với những bọn súc vật trên thì cần phải chém chết hết bọn chúng

thật sự đáng thương cho những cô gái tội nghiệp

phải loại trừ, loại trừ

mình ủng hộ bạn

• 9 năm trước

Buồn thay khi tệ nạn này ngày một trầm kha , phim ảnh đồi trụy tràn lan , đạo đức con người xuống cấp trầm trọng ... mình cũng như bạn , cho rằng đó là 1 tội ác tày trời , nhất là với những em bé tuổi còn nhi đồng , tại sao ông trời ko đánh 1 ngàn lần quân ác độc ko đáng làm người đó! theo mình luật pháp nên có hình phạt nặng nề cho bọn yêu đó , như tù chung thân cho đến tử hình ! , trước khi thụ án , phải cho đi hành tội khắp đường phố với tấm biển treo trước ngực < đây là thằng yêu râu xanh > cho mọi người chọi trứng , cà chua , để răn đe. còn những bạn yêu nhau , đừng tâm sự nơi chỗ vắng vẻ , ai có con gái phải đề phòng mọi lúc mọi nơi ( kể cả con còn nhỏ 3- 4 tuổi ) . còn chúng ta sẽ làm gì để giúp cho các bạn gái đó đây ? đừng phân biệt đối xử với họ , mà hãy nhìn họ bình thường như bao người con gái khác vì đây chỉ là tai nạn , khốn thay người VN mình thì thích chụm 5 , chụm 3 bàn chuyện thiên hạ , theo mình , ai nói hành nói tỏi những cô gái đáng thương đó thì hãy coi chừng nhé, < 70 chưa gọi là lành >, cầu xin bình an và mọi sự may mắn đến các bạn ấy, bây giờ chỉ trông mong thiên lý chứ công lý thì ko biết phải nói sao nữa .

• 9 năm trước

cái cần thiết là chữa lành vết thương cho các cô gái đó.

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 9 năm trước

Tao mà là chủ tịch nước tao ra đạo luật chém đầu

• heckel
    Lv 4
    3 năm trước

hi,tk b?n ?ã c?nh báo cho m?i ng bít,Gla c?ng th??ng hay ?i ? ???ng C?ng Hòa yet ch?a th?y c?nh ?ó,hy v?ng là ko g?p.Tk b?n a million l?n vì ?ã làm a million ?i?u t?t,?ây c?ng là ?i?u c?nh t?nh là m?y b?n n? ??ng nên m?c ?? wá mát m? k?o l?i b? thành ??i t??ng ^^

• tao có phép tàng hình tao thiến hết.

không trừ một thằng sở khanh nào.

• 9 năm trước

ko!!!!tu hinh luon di!!!t co nguoi ban ko than lam nhung doi voi ban do thi t la mot nguoi ban than cua nho!!!nhung t ko thich tinh cach cua nho do: dieu da, xinh nhung wa chanh va hay noi doi,bia chuyen...!!!nho co rat it ban, tham chi ko co luon!!!!va t thinh thoang di hoc ve cung voi nho va hay di chung nen nho kiu t la ban than cua nho!!!nhung thuc su nho do bi ban be cua t ghet lam tham chi ho con noi rang se tuyet giao neu nhu t cu choi voi nho!!!t co wa nhiu ban than(tren 15 nguoi), con nho do thi chang co ai!!!hixhix!!!t cung da tung quaylung lai voi ban be de giupnho do sua lai tinh cach nhung nho van ko hiu duoc van de.Ko!!!phai noi la hiu nhung ko the sua duoc!!!the la t cung bo cuoc va buong xuoi cho no xay ra nhu the nao thi ra!!!boi vi moi nguoi cung ghet nho nen sau khi nho bi xxx(nhu ban noi do)!!!nho bi moi nguoi dem ra dua gion va treu choc...nho do mat, nho khoc, va nho nho t giup thay doi tinh cach lan 2.t cung da dong y!!Chi can nho thay doi tinh cach la xong thoi.ban be trong truong chi vi nho co tinh cach wa xau nen moi treu choc the chu ko phai mun xat vao noi dau cua ban y!!!the nhung aâc ban biet chuyen j tiep theo ko???nho lai tu bo!!!va gio thi nho cung het ngai khi nguoi ta noi nua rui!!!con van de la thang do!!!!thang deu nhat trong nhung thang deu gia!!!no da ca cuoc voi ban be se lam cho nho chet, va ngay hom do nho bi no xxx va da co nguyen 1 cuon bang ghi hinh trong su viec do!!!va luc do t moi biet ko phai la nho bi xxx ma la nho tu nguyen!!!t co cam giac minh giong do ngoc!!!va t cam thu nhung ke noi doi cung nhu nhung thang cha deu gia nhu thang do!!!nen tu hinh nhung loai do di thi hon!!!!chang phai ban tuan luon tu hao vi con trai hon con gai sao?the thi con trai luc nao cung deu gia hon con gai nhu vay do!!!

• 9 năm trước

Đừng quá nặng nề như thế, tha thứ cho người khác là tha thứ cho chính lòng mình. Màng trinh và trinh tiết là 2 vấn đề khác nhau về bản chất. Mong rằng các đấng mày râu đừng nặng nề về chứ trinh nữa, mà hãy xem các cô gái đó sống như thế nào thì tốt hơn. Mang trinh giả bây giờ rất nhiều, chỉ cần mất 3-4 triệu là đâu lại vào đấy đâu có gì khó khăn nhưng bản chất con người chung thủy, ngoan hiền v.v...thì không dễ chút nào.

• ?
    Lv 4
    9 năm trước

Mình rất đồng tình với ý kiến của bạn, những bọn thú vật đó ko đáng sống, cần loại trừ ra khỏi xã hội

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.