Các bạn giúp mình giải quyết chuyện tình cảm với?Rắc rối và khó xử quá?

Mình thích một bạn nữ và nói thích người ta nhưng vì người ta nói chưa quen biết mình nên không trả lời được. Tình tình người ta nhút nhát và ngại nên từ chối bảo là chỉ nghĩ là làm bạn thôi. Cô ấy tính còn khá trẻ con. Lúc đó mình đã phạm sai lầm là đã quá vội vàng trong tình cảm ,điều này làm người ta sợ mình... hiển thị thêm Mình thích một bạn nữ và nói thích người ta nhưng vì người ta nói chưa quen biết mình nên không trả lời được. Tình tình người ta nhút nhát và ngại nên từ chối bảo là chỉ nghĩ là làm bạn thôi. Cô ấy tính còn khá trẻ con. Lúc đó mình đã phạm sai lầm là đã quá vội vàng trong tình cảm ,điều này làm người ta sợ mình khiến mình buồn lắm. Nhưng lúc đó mình cảm thấy người ta quý và quan tâm tới mình lắm, liên lạc thế nào cũng được và rủ đi chơi cũng được. Nhưng rồi có chuyện xảy ra vì 1 người cô ấy từng thích (gọi là người A) đố kị với mình và gây xích mích. Từ đó người ta giận mình và bắt đầu không thích mình, tìm cách lảng tránh mình suốt 3 tháng. Thực sự người ta không muốn gặp mặt nên mình không thể làm hòa và tìm rõ lí do. Giờ người đó nói mình không có gì thú vị cả chỉ coi mình là bạn thôi. Người ta bảo mình ngộ nhận và bảo đã có bạn trai còn đan khăn cho người đó nữa. Mình biết người mà cô ấy thích là một người cũng lớp đại học (người này là người B khác với người ghen tị với mình ở trên) và người đó sắp đi du học nên trước khi đi người ta mới tặng quà. Thực sự thì người ta thích người đó chưa đến mức yêu nhưng cố tình nói là bạn trai để mình từ bỏ (vì mình biết tình người ta). Vậy mình có nên tiếp tục hi vọng không hây nên chấm dứt?Mình không quên được người ta. Các bạn cho mình lời khuyên nha nhé.Nhưng giờ yêu cũng không được mà từ bỏ người ta cũng không được vì thực sự vẫn còn tình cảm. Dạo này chỉ đúng 1 lần người ta chat với mình thôi hôm sau minh gọi thì người ta lại không trả lời chán quá. Mình chỉ nhắn tin chúc người ta ngủ ngon và được người ta chúc lại thôi vì thực sự mình rất ngại vì không biết nói gì cả thì người ta vừa ý.
9 câu trả lời 9