? đã hỏi trong Gia đình & Quan hệ xã hộiGia đình · 10 năm trước

Nỗi khổ tâm của tôi(Tôi phải làm gì đây)?

Ngay từ lúc sinh ra tôi đã là một cô gái không mấy xinh đẹp lại thấp và hơi mập nhưng tôi hạnh phúc vì mình có một cuộc sống no đủ và một gia đình ấm êm,hạnh phúc.

Mọi chuyện bắt đầu từ lúc ba tôi mất đi vì căn bệnh nặng.Một mình má tôi phải lo cho tôi và chị hai.Rồi má tôi bắt kinh doanh phòng trọ để tăng thêm thu nhập.Trong số nhưng~ người khách thuê phòng lâu năm là một đôi vợ chồng hiếm muộn.Ngần ấy năm đôi vợ chồng ấy thuê phòng là nhửng tháng ngày dài tôi sống trong nhục nhã và lo sợ

Những lúc cả nhà đi vắng tôi phải ở lai để giữ nhà và người đàn ông đó luôn có thái độ như thường xuyên đụng chạm vào tôi và dùng nhửng lời ngon ngọt dụ dỗ... Lúc đó tôi vẫn chỉ là một đứa trẻ nên tôi cảm thấy rất sợ và cho dù co tìm cách ra ngoài và né được những hành động của ng đàn ông đó thi tôi vẫn không dám nói cho người nhà nghe vì sợ bị mắng và càng không dám nói cho ai # nghe.

Rồi chuyện gì đến cũng phải đến trong một lần cả nhả đi vắng gần nửa buổi ông ta đã nói là mẹ tôi có dặn ông ta đưa cho tôi một thứ và bảo tôi vào phòng để lấy và giở trò đồi bại với tôi.Lúc ấy đứa kon nít như tôi nào có hay biết mình sắp gặp phải một chuyện không may...Không chống cự lai dược sức mạnh của người đàn ông đó tôi đã đánh mất đời kon gái của mình vào tay người đó

Sau lần đó tôi rất sợ mọi người đặc biệt là vơ ông ta sẽ biết đươc chuyện nhục nhã này(vì tôi biết vợ ông ta rất dữ) nhưng chuyện đó lại tái diễn nhiều lần những khi cả nhà đi vắng(tôi không thể lúc nào cũng không ở nhà vì phải canh giữ đồ đạc của nhà mình giúp mẹ nên nếu tôi thường xuyên đi chắc chắn sẽ bị mẹ hỏi vì sao) và càng ngày ông ta càng làm tới hơn vì biết tôi không dám nói với gia đình cũng như không dám nói với ai

Một thời gian sau vì có xích mích với mọi người xung quanh nên gia đình ông ta buộc phải dọn đi.Những ngày tháng êm đềm lại đến với tôi nhưng chưa lúc nào tôi quên những chuyện cũ.Nó như một vết hẳn không bao giờ xóa được trong tim tôi.Gần đây không hiểu mẹ tôi nghe ai mà lại bắt tôi vài năm nửa tốt nghiep ĐH phải đi lấy chồng nuoc ngoai theo mai mối của người bạn

Tôi biết mẹ tôi cũng vì không muốn con gái phải cơ cưc như mình nữa nhưng tôi không sao ép mình lấy một người mình không yêu.Và liệu với hôn nhân không tình yêu như vay người đàn ông lấy tôi có chấp nhân một đưá con gái không còn trong trắng với quá khứ không mấy tốt đẹp như vậy.

Hiện giờ tôi đang rất bế tắc và không biết nên lam gì.Tương lai tôi rồi sẽ ra sao??Tôi luôn sống tốt và không hề làm gì sai trái sao ông trời lai bắt tôi gánh lấy điếu này

9 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 10 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

bạn à , đầu tiên xin chia sẻ với nổi buồn và nổi băn khoăn hiện giờ của bạn , đặc biệt mình buồn thay cuộc sống trước đây của bạn, mình có rất nhiều điều muốn nói với bạn nhưng nói gì đi nữa mình chỉ nói với bạn một điều rằng , quá khứ đã trôi đi và hiện tại và tương lai đang chờ bạn đi tiếp , bạn hãy nghị lực lên , lạc quan lên để sống thật tốt hiện tại và tương lai thật đẹp và vững chắc , và điều đó có thể thành hiện thực chính nhờ vào bản thân bạn - người quyết định , định đoạt số phận , tương lai mình . và cũng như lời bạn nói , mẹ bạn là một người tốt và biết yêu thương bạn và cũng chính vì lẽ đó , hãy tâm sự thật nỗi lòng của mình hiện giờ và câu chuyện trước kia của ban - cây kim lâu ngày cũng có ngày loài ra , hãy giải tỏa những băn khoăn , gò bó , nỗi lòng của mình ra ngoài hết đi để bạn có một cuộc sống sau này thật thanh thản , thoải mái và không nặng trĩu , mẹ của bạn không hề giận hay làm gì bạn thôi , nếu có thể mẹ bạn hơi bất ngờ và sẽ bật lên khóc vì quá thương con và không thể che chở , bao bọc cho bạn , điều đấy cũng làm cho mẹ bạn cũng có thể hối hận nhưng thời gian sẽ làm dịu bớt nỗi đau và nỗi lòng của bạn bậy giờ còn hơn mang vết đau ấy đến hết cả cuộc đời và sau chuyện ấy , mẹ bạn sẽ nghĩ lại chuyện kết hôn ở nước ngoài và sẽ tính lai sao cho cuộc sống của bạn thật hạnh phúc , suôn sẽ .bù đắp lại những tháng ngày đau khổ của bạn , mẹ bạn sẽ làm những gì tốt nhất , ý nghĩa nhất cho bạn .bạn còn trẻ ,quãng đường phía trước còn dài , còn lắm niềm vui , những điều hay , đẹp và ý nghĩa để bạn khám phá và tận hưởng ,chúc bạn khỏe ,hạnh phúc nhiều niềm vui trong cuộc sống .. hãy là người có ích và ý nghĩa trong mắt mọi người và xã hội này , lạc quan , nghị lực lên bạn nhé !

CON DÙ LỚN VẪN LÀ CON CỦA MẸ , ĐI HẾT ĐỜI LÒNG MẸ VẪN THEO CON .

CẢM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY , TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ ĐƯỢC YÊU THƯƠNG .

CHO DÙ NGƯỜI TA CÓ NÓI VỚI BẠN ĐIỀU GÌ ĐI NỮA , HÃY TIN RẰNG CUỘC SỐNG LÀ ĐIỀU KỲ DIỆU VÀ ĐẸP ĐẼ .

BẠN SINH RA KHÔNG PHẢI ĐỂ TAN BIẾN ĐI NHƯ MỘT HẠT CÁT VÔ DANH , BẠN SINH RA ĐỂ IN DẤU LẠI TRÊN BÃI CÁT , IN DẤU LẠI TRONG TRÁI TIM MỌI NGƯỜI .

• Đăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 10 năm trước

Chào bạn! Đúng là bạn đã mắc sai lầm to, cực kì to khi im lặng để tên " quỉ già" kia hãm hại, tại sao bạn ko nói cho gia đình. Nếu bạn nói thì hắn đã đi " bóc lịch" vài chục năm là ít. Nhưng chuyện đã qua rồi thì thôi! Bây giờ phải đối mặt với tương lai nè! Bạn cứ cố gắng học giỏi lên nào! Học để thi đậu đại học rồi ra đi làm, trong quá trình ở ĐH bạn sẽ gặp 1 người ưng ý và yêu nhau thôi! Khi đó bạn hãy thúc giục anh ta cô gắng học tập và làm việc thật tốt, tạo 1 tương lai vững chắc cho bạn. Khi tình yêu đã chín mùi thì hãy mời chàng về và ra mắt mẹ. Tất nhiên lúc đó mẹ sẽ ko nở từ chối vì hạnh phúc của con, thấy thằng con rễ có năng lực mẹ cũng.....không chê nổi. Còn sau khi học ĐH xong thì viện cớ là ở lại nơi học làm việc luôn, chắc gì cái thằng nước ngoài kia nó đã .....chờ bạn. Mẹ gọi về thì kiếm cách từ chối êm xuôi, cứ lo học đi. Hoặc là cố gắng học lên cao học, lấy cớ học thêm cao học rồi.........ở luôn. hihihi! Thiếu gì cách. Hồi đó ba mình cũng ép anh trai lấy vợ do ba làm mai với bạn, nhưng anh mình cũng " láu cá" sau khi học xong viện cớ ( vì anh học rất giỏi) ở lại TP làm việc tốt hơn, tới khi ba hối về thì anh mang chị dâu về .........ra mắt. Ba té ngữa nhưng vì hạnh phúc của con ba đâu có la. hihihi! Chúc bạn vui vẻ nha!

• 10 năm trước

Be Bom, tội nghiệp hoàn cảnh em. Thường thỉ thương tổn tâm lý khi bị lạm dụng tình dục kéo daì và làm nguy hại cho đời sống tinh thần sau này. Nước ngoài người ta có những trung tâm hồi phục tâm lý cho các trường hợp như em. Nước ta tôi chưa nghe thấy bao giờ hay mình thiếu thông tin? Em hỏi hội phụ nữ địa phương xem có dịch vụ này không.

Riêng chuyện lấy người qua mai mối em nên thẳng thắn đề cập quan niệm của mình. Không thể gượng ép trong chuyện này. Thà mất lòng mẹ còn hơn suốt đời thương đau.

Chúc em mọi may mắn trên đời.

• 10 năm trước

hix trường hợp của bạn thật là đáng buồn!đời nó trái ngang vậy đấy:(! bạn là một người tốt mà lại phải chịu một chuyện ấm ức như thế!đã 1 lần ông ấy như vậy nếu lúc đó bạn có thêm 1 chút bản lĩnh để nói cho mẹ bạn biết có lẽ điều đó đã không lặp lại.Mình là con trai nên không phải làm con gái nên không phải khổ như bạn bây giờ!nếu mình la con gái chắc mình cũng như bạn nhưng mình mong là bạn hãy cố gắng lên tìm cho mình 1 tình yêu 1 cuộc sống tốt đừng để ba mẹ mình ép gả mình cho ai cả vì tình yêu đó chắc chắn sẽ không hạnh phúc!Mình cũng công nhận luôn với bạn 1 điều rằng ít ai có thể chấp nhận được điều đó lắm bạn àh!Mình thấy con trai luôn quan niệm con gái phải còn trong trắng,nếu đã thế khi bạn quen ai bạn hãy dấu chuyện này đi vì nó cũng đã là quá khứ rồi!Riêng mình thì mình yêu 1 người con gái không còn trong trắng khi lí do của người đó là chính đáng!Lúc trước mình cũng quen 1 bạn gái và bạn gái mình bị người khác lợi dụng mà là bạn thân của chính anh trai cô ấy mà trong khi cô ấy chẳng yêu anh ta!Thế là mặc cho mình ngăn cản cô ấy đã tự sát và giết chết thằng ấy.Mình trước giờ chỉ thật lòng yêu có một mình cô ấy thôi!Còn những người khác thì chưa biết được!Bây giờ con gái và con trai họ đều ít biết quý trọng tình cảm nhưng tình cảm chân thật thì lại rất khó kiếm!Mong bạn tìm được 1 người thương yêu bạn thật lòng bạn đừng làm theo ý ai hết mà hãy theo con tim mình mách bảo! Chúc bạn thành công! Nhocyubi22041993@yahoo.com

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 10 năm trước

trước hết tôi xin chia sẻ với bạn nỗi buồn của bạn về "đời con gái".Nhưng dù sao đó cũng đã là quá khứ,trước mắt tương lai đang đón chờ bạn.Bây giờ bạn nên khuyên mẹ bạn và đưa ra nhưng dẫn chứng thuyết phục về những người đi lấy chồng nước ngoài bị ngược đãi và có những trường hợp đã bị chồng đánh chết (ờ Hàn Quốc) tôi nghĩ với những dẫn chứng cụ thể đó có thể thuyết phục đươc mẹ bạn.Chúc bạn thành công và hạnh phúc

• quá khứ mãi là quá khứ bạn ạ.Bạn đã từng mắc sai lầm khi không nói vs mẹ.Muộn còn hơn ko.Bạn hãy nói chuyện vs mẹ để tìm cách giải quyết.Người lớn chín chắn hơn mình mà bạn.Đừng mắc sai lầm một lần nữa.Có thể người mà bạn sẽ lấy sẽ hiểu đươc nỗi khổ ò bạn khi bạn mở rộng cánh cửa,sẵn sang chia sẻ.Chúc bạn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống!

• elks
    Lv 4
    3 năm trước

thanh niên bây gi? th?c d?ng h?n các c? ngày x?a: Nam thì ch? mu?n chi?m ?o?t b?n gái ngay khi v?a ng? l?i yêu, n? thì ch? mu?n hi?n dâng ?? trói bu?c. Nh?ng Nam gi?i th??ng hay có quy?t ??nh b? ng??i yêu sau khi chi?m ???c trinh ti?t. V? quýt dày có móng tay nh?n. Cô gái ?ó c?ng ph?i có ph??ng án phòng thân ch?. Cái c?n có quan tr?ng nh?t ? m?t ng??i v? trong th?i bu?i này là ý th?c vun thu cho gia ?ình: ch?m sóc ch?ng con, lo cùng ch?ng lam ?n ?? tích l?y kinht? ?? ??m b?o t??ng lai, v? ch?ng b?o nhau ?n ? cho có ??o ??c, làm tròn trách nhi?m c?a nh?ng công dân t?t, nh?t tâm nh?t thành coi gia ?ình là m?t t? ?m ??ng ?? t? n?n xâm l?n. ?ó là t?t c? nh?ng ?i?u nên làm. Nh?ng cái gì g?i là khám phá ban ??u nên cho v? quá kh?. Nam gi?i nên b? tính ích k? ?i m?i s?ng ???c. Nên d?y v? b?ng s? g??ng m?u c?a mình. Tìm b?n gái còn trinh có th? ???c nh?ng ch?c gì ?ã có ???c cu?c hôn nhân m? mãn?

• Ẩn danh
    10 năm trước

chôn dùi dĩ vãng vào quên lãng đón nhận hạnh phúc tương lai

chúc vui

• 10 năm trước

chuyen do binh thuong ma ban.quen het tat ca va hay song vo tu nen ban nhe.hay yeu doi nhu minh nay.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.