TÔI PHẢI LÀM SAO ĐỂ CÔ ẤY QUÊN ĐI QUÁ KHỨ ĐÓ?

Cô ấy xinh xắn - dễ thương, tính cách thật tốt. Lần đầu gặp cô ấy, tôi như yêu cô ấy ngay lập tức. Với vẻ bề ngoài cũng khá chuẩn, tôi cũng để lại ấn tượng tốt cho cô ấy. Qua một thời gian tìm hiểu, tôi ngỏ lời và cô ấy đã đồng ý. Cô ấy là mối tình đầu của tôi, còn với cô ấy thì tôi là mối tình thứ hai...

Tôi luôn chân thành, ko bao giờ giả dối trong chuyện tình cảm. Đối với một người con gái tốt như cô ấy, tôi tự hứa với mình là sẽ yêu cô ấy thật nhiều, làm tất cả mọi việc để cô ấy được vui, được hạnh phúc... Sau 1 năm quen nhau, tôi và cô ấy đã có chuyến đi chơi ở biển. Đêm hôm đó ở khách sạn, trong phòng chỉ có tôi và cô ấy. Ko gian thật lãng mạn... Tôi đã cố dừng lại ở những cái ôm và những nụ hôn. Cô ấy tin tôi sẽ kiềm chế được... Uhm, tôi cũng cố kiềm chế, nhưng rồi tôi đã cởi áo cô ấy và hôn... Tôi vẫn biết mình nên dừng lúc nào, nên tôi ko đụng gì đến vùng X... Nhưng điều kì lạ là khi tôi hôn lên khắp cơ thể cô ấy, cô ấy ko có phản ứng gì, có vẻ như buông xuôi... Và lúc tôi cởi áo cô ấy, cô ấy đã nói với tôi: "đừng, đừng làm zậy".

Một tháng sau chuyến đi đó, cô ấy đã tâm sự với tôi. Tâm sự của cô ấy làm tôi như chết lặng vì sốc... Bạn trai lúc trước của cô ấy đã cưỡng hiếp cô ấy...

Người bạn trai lúc trước của cô ấy rất hiền và tốt với cô ấy, nhưng người đó quá rèn buộc - gò bó cô ấy. Ko cho cô ấy đi đâu hết, quen người đó cô ấy như bị giam cầm. Vì vậy, sau một năm rưỡi quen nhau, cô ấy đã chủ động nói lời chia tay... Cái ngày cô ấy nói lời chia tay với người đó, người đó như ko tin vào sự thật và thêm tính cách quá ích kỷ, muốn giữ cô ấy mãi mãi bên người đó. Người đó đã cưỡng hiếp cô ấy trong phòng trọ. Cô ấy đã cố gắng chống cự, nhưng ko được...

Kể đến đây, cô ấy khóc thật nhiều. Tôi đã ôm cô ấy vào lòng như muốn che chở cho cô ấy... mà tôi như ngạt thở, lòng tôi đau nhói...

Sau khi làm chuyện đó xong, người đó bỏ đi. Để mặc cho cô ấy nằm ở đó, tóc tai rối bời, nước mắt giàn giụa... Cô ấy phải tự mua thuốc tránh thai để uống trong sự nhục nhã. Khoảng thời gian đó cô ấy như một cái xác ko hồn, tuyệt vọng và đã có ý định tự tử... Cô ấy phải cố gắng lắm mới vượt qua được chuyện đó và bình thường trở lại như bây giờ.

"Thằng đó thật đê tiện, nếu tôi gặp nó tôi sẽ giết nó" - Trong đầu tôi nghĩ như zậy. Tôi ôm cô ấy thật chặt và xin lỗi cô ấy chuyện xảy ra trong khách sạn, nếu tôi biết được chuyện này thì tôi sẽ chẳng bao giờ làm zậy với cô ấy. Bây giờ thì tôi đã hiểu tại sao lúc trong khách sạn, cô ấy lại buông xuôi cho tôi muốn làm gì thì làm. Tôi đã vô tình làm cô ấy nhớ lại cảm giác lúc bị cưỡng hiếp... TÔI XIN LỖI, XIN LỖI MÀ...

Mối tình đầu của tôi đây sao? Sao mọi chuyện lại xảy ra với cô ấy như zậy - người con gái tôi rất yêu... Cô ấy nói tôi quá chân thành với cô ấy nên cô ấy ko muốn giấu tôi bất cứ điều gì, đặc biệt là chuyện này. Vì sợ sau này tôi biết được chuyện này sẽ bị sốc nặng... Bây giờ cô ấy rất mặc cảm khi gặp tôi và như muốn tránh mặt tôi...

Tối thứ 2 vừa rồi, cô ấy hẹn tôi ra và nói tôi hãy tìm người con gái khác xứng đáng hơn với tình cảm chân thành mà tôi đã dành cho cô ấy. Tôi ko nói gì cả... Đến bên cô ấy, ôm cô ấy: "Em nói gì zậy hả? Nếu ko có em, anh sẽ điên mất thôi! Những gì của quá khứ hãy quên hết đi. Anh ko biết tương lai sẽ như thế nào, nhưng anh biết bây giờ anh rất yêu em, yêu em thật nhiều... Anh chấp nhận tất cả... Anh muốn em làm vợ của anh...". Cô ấy đã khóc vì tình cảm của tôi dành cho cô ấy...

Thật sự hình ảnh cô ấy bị cưỡng hiếp cứ hiện ra trong đầu tôi mãi, mặc dù tôi cố quên nó đi. Tôi luốn cố gắng làm cho cô ấy quên đi chuyện trong quá khứ, ko bao giờ nhắc đến chuyện đó nữa. Tôi thể hiện sự mạnh mẽ, cứng rắn của mình. Nhưng tôi sợ những phút ân ái của tôi và cô ấy trong tương lai sẽ ko được tự nhiên nữa. Đặc biệt lúc tôi và cô ấy đã thành vợ chồng... TÔI PHẢI LÀM SAO ĐỂ CÔ ẤY QUÊN ĐI QUÁ KHỨ ĐÓ?

9 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 10 năm trước
    Câu trả lời yêu thích

Đầu tiên tôi cảm thấy mừng cho cô ấy vì trải qua chuyện nhụt nhã và đau lòng đến thế mà cô ấy đã vượt qua và tìm được bạn 1 người đàn ông biết chia sẽ thông cảm với tấm lòng bao dung cùng một tình yêu chân thành đó cũng là may mắn của cuộc đời này còn mĩm cười mà mang bạn đến bên cô ấy.

Cùng là con gái với nhau nên tôi thấu hiểu được sư nhục nhã và ê chê khi chính người mình từng yêu thương lại hành động không nhân tính và thua cả một con thú.Mình chắc hẳn để bước ra được sự ám ảnh của quá khứ thì cô ấy đã rất khó khăn và khổ sở để quên đi.Và rồi bạn vô tình làm cô ấy nhớ lại và cảm thấy không xứng với tình yêu của bạn.

Tôi biết rằng chẳng thể làm cách nào để quên được quá khứ nhất là chuyện mình không muốn nhớ đến,điều cần nhất là mình biết đối mặt với chuyện đau buồn ấy rồi nhìn vào hiện tại mình cần làm gì và sống như thế nào để được vui vẽ và thật sự hạnh phúc.Tôi tin bằng tình yêu chân thành của bạn sẽ làm cô ấy ngui ngoai và vượt qua được mặt cảm chuyện xưa,vì sống ở đời không nên nhìn về quá khứ mà hiện tại và tương lai mới là điều quang trọng nhất.Bạn hãy cho cô ấy thấy tình yêu của bạn thật to lớn và nó có thể đánh ngã được sự tủi nhục trong cô ấy.

Đôi lời chia sẽ cùng bạn,chúc hai bạn sẽ hạnh phúc cùng nhau vượt qua được những khó khăn và tương lai tươi đẹp đang chờ hai bạn đó.

• Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 10 năm trước

Cũng là con trai nên mình cũng hiểu cảm giác này! Bạn thật sự yêu cô ấy thì bạn chấp nhận quá khứ đó và phải hướng đến tương lai cùng cô ấy! Hãy nhớ là tình yêu là sự thông cảm, che chở cho nhau trong những lúc khó khăn nhất không phải là sự thoả mãn hay coi trọng về mặt thể xác! Bạn đã hỏi như vậy thì bạn phải quên đi quá khứ đó trước rồi cho cô ấy những hạnh phúc để bú đắp cho những nỗi đau trước kia. Là con trai, bạn đừng nên nghĩ xem trọng chuyện đó quá vì ít nhất cô ấy cũng nói bạn nghe và chuyện đó cô ấy cũng ko muốn!

HÃY LÀ 1 NGƯỜI BẢO VỆ, 1 NGƯỜ BẠN TRAI TỐT VÀ NẾU VHƠN NỮA THÌ LÀ 1 NGƯỜI CHỒNG THẬT TỐT!

TÌNH YÊU LÀ THỨ XUẤT PHÁT TỪ CON TIM_ NÊN NHỚ ĐÌU ĐÓ NHÁ BẠN

• 4 năm trước

liều thuốk tốt nhất júp wên đi QK đó là hiện tạj...kố gắg lên pạn nhé

• Ẩn danh
    10 năm trước

Hãy ở bên cố ấy và làm điều gì đó để cô ấy nghĩ cố ấy là người rất quan trọng đối với bạn,bạn sẵn sàng yêu và ko quan tâm đến quá khứ của cố ấy.Hãy kết thúc mọi chuyện bằng một đám cưới và đừng bao gờ nhắc lại chuyện cũ nữa bạn nhé!

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 10 năm trước

hiện tại và tương lai kó thể làm quên đi quá khứ

(Các) Nguồn: ngắn gọn mà xúk tíck
  • 10 năm trước

pạn hãy dành tình cảm chân thành của mình nhất để làm cô ấy wên cái wá khứ đó làm cho cô ấy vui vẻ trở lại và sẽ hạnh phúc bên bạn

mong rằng từ tấm chân tình thật của pạn sẽ làm nên điệu kì diệu

• Ẩn danh
    10 năm trước

Mình chia sẽ với bạn và mình có lời khen bạn là một người đàn ông rất tốt cao thượng và vị tha sẵn sàng bỏ qua tất cả những quá khứ của bạn ấy để đến với bạn ấy một cách chân thành bằng tất cả trái tim của mình .Bạn hãy an ủi và động viên tinh thần của cô ấy luôn tạo sự hạnh phúc và vui vẻ khi gần gũi để cô ấy không còn nhớ đến chuyện ngày xưa nữa mà chỉ yêu bạn và nghĩ đến bạn mà thôi .Bạn cần có thời gian để giúp cô ấy xoa dịu đi nỗi đau của mình và mình tin là thời gian gần gũi bạn cô ấy sẽ từ từ quên đi quá khứ đau buồn này và sẽ là một người vợ tốt yêu thương bạn nhiều và không còn nhớ quá khứ đau buồn này nữa .Chúc bạn vạn sự tốt lành .

• 10 năm trước

Cô ấy may mắn khi gặp một người đàn ông như bạn .Chỉ có 1 chút vướng mắc sao bạn không buông bỏ để được hp trọn vẹn chứ.

• 10 năm trước

thực sự đọc bài của bạn tôi thật sự cảm phục bạn,hảy sống tốt với cô ây đi bạn con bạn muốn cô ấy quên thì bạn cần phải quên đi.hảy tạo một không gian cho bạn và cô ấy rồi cô ấy sẽ quên đi cái wá khứ tồi tê đó thôi

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.