Sau bao lau thi co the phat hien ra minh mac benh hiv/aids?

Theo dõi
  • Theo dõi công khai
  • Theo dõi riêng tư
  • Bỏ theo dõi
Câu trả lời hay nhấtSự lựa chọn của Người hỏi
  • HaGem đã trả lời 4 năm trước
Sau 3 tháng có nghi ngờ bị mắc HIV/AIDS bạn kiểm tra máu lần 1, và sau 3 tháng nữa bạn kiểm tra máu lần 2, mới có được kết quả chính xác nhé!
HAGEM

Xếp hạng & bình luận của người hỏi

5 trên 5
cảm ơn bạn rất nhiều!
  • Xếp hạng
  • Bình luận

Câu trả lời khác (3)

Được xếp hạng cao nhất
  • Được xếp hạng cao nhất
  • Cũ nhất
  • Mới nhất
  • Tien Luu đã trả lời 4 năm trước
    các bạn trên nói rất đúng mình muốn bổ sung thêm: còn tùy thuộc vào cơ thể của mỗi người nữa. nếu tính từ thời điểm mình bị nhiễm cho tới lúc phát bệnh thời gian có thể từ 5- 10 năm. khi mình có hành vi nguy cơ cao mà mình không biết không đi xét nghiệm thì virut vẫn sống tiềm ẩn trong cơ thể mình chờ đợi cơ hội tấn công cơ thể. một khi cơ thể suy yếu theo thời gian lúc đó virut bắt đầu tấn công cơ thể và ăn hết các tế bào của mình khi đó thì giai đoạn AIDS sẽ xuất hiện và cơ thể không thể chống lại được dẫn đến tử vong thời gian này có thể trên 10 năm cũng có thể là một vài năm hay một vài tháng tùy theo cơ thể của mỗi người. các bạn hãy nhớ một điều khi mình có hành vi nguy cơ lây nhiễm cao hãy đến các cơ quan y tế để được tư vấn và xét nghiệm sớm nhất để được chăm sóc và điều trị tất cả hoàn toàn miễn phí. đó là căn bệnh thế kỷ mình mong các nhà khoa học sớm tìm ra thuốc để trị dứt căn bệnh này đó là nỗi đau mà một số gia đình trên toàn thế giới phải gánh chịu họ vẫn còn bị kì thị tội nghiệp họ lắm các bạn ơi!
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • BienXanh đã trả lời 4 năm trước
    Người bị nhiễm HIV sẽ phát triển qua bốn giai đoạn bệnh: - Một vài tuần đầu sau khi bị nhiễm HIV, một số người xuất hiện một số triệu trứng giống như cảm cúm. - Giai đoạn hai là giai đoạn yên lặng, có rất ít dấu hiệu của bệnh - Giai đoạn ba là giai đoạn sớm của bệnh - Giai đoạn bốn là giai đoạn tiến triển của bệnh sang AIDS khi người bệnh bị ốm nặng Khoảng thời gian mà bạn muốn tìm hiểu chính là giai đoạn đầu của bệnh. Thông thường người ta không biết mình bị nhiễm virus cho tới khi họ được làm xét nghiệm hoặc bị ốm. Tuy nhiên, có một số ít người có thể thấy xuất hiện các triệu trứng từ 1- 4 tuần sau khi nhiễm HIV như: đau họng, sốt, đau đầu, đau bụng, tiêu chảy và cảm giác mệt mỏi. Sau một tuần các nốt phát ban có thể xuất hiện trên ngực trên cổ. Người nhiễm có thể đổ mồ hôi vào ban đêm, đau cơ đau khớp, sưng hạch, buồn nôn, nôn. Vì tất cả những triệu trứng này cũng xuất hiện ở các bệnh khác không phải do nhiễm HIV nên ta không thể kết luận rằng một người đã bị nhiễm HIV khi họ có một vài triệu trứng kể trên. Nếu một người muốn biết mình có HIV hay không thì cần phải xét nghiệm máu sau khi có hành vi nguy cơ từ 2,5 – 3 tháng, bạn ạ. Chúc bạn mọi điều tốt lành!

Nguồn:

google
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • Lãng du đã trả lời 4 năm trước
    Phải qua giai đoạn cửa sổ tức từ sáu tháng trở lên , virus HIV mới phát tán đầy đủ và khi đó , xét nghiệm mới biết bị nhiễm .
    • Xếp hạng
    • Bình luận
  • Sign In 

để thêm câu trả lời của bạn

Ai đang theo dõi câu hỏi này?

%
    CÂU TRẢ LỜI HAY NHẤT
    Thành viên kể từ:
    Điểm: Điểm: Cấp bậc
    Tổng số câu trả lời:
    Số điểm tuần này:
    Theo dõi