Mời các bạn chia sẽ một tí nhé: Khi buồn hay giận người yêu mình, các bạn thường làm gì?

giúp mình với. Thank các bạn trước nhé!

25 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 9 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

xin đc chia sẻ nỗi buồn cùng a nhé?

với e thì mỗi khi buồn, buồn vì bất cứ lý do gì mà có 1 ng bạn bên cạnh để chia sẻ và tâm sự thì nỗi buồn sẽ vơi đi rất nhìu.... a hãy cứ vui lên nhé vì xung quanh a có rất nhìu ng quan tâm đến a. còn chuyện tình cảm của a... giận nhau thì cũng có lúc thui, đâu có thể giận mãi đc, là con trai a nên chủ động làm hòa thì tốt hơn. chúc a luôn hạnh phúc nha!

• 3 năm trước

B?n bè nh?t là ng??i yêu không t? nhiên mà ??n n?u b?n không m? lòng mình ra.B?n c? tr?m l?ng quá,l?nh lùng quá,thành ra m?i ng??i ngh? b?n ?ang mu?n yên t?nh và không dám làm phi?n.Càng nh? v?y b?n càng th?y cô ??n trong v? b?c l?nh lùng chính b?n ?ã t?o ra.C?m giác này r?t khó ch?u.?? thay ??i nó ch? có cách ban ph?i thay ??i chính nh?ng thói quen ,nh?ng cách ngh? ?ã khi?n b?n tr? thành Hoàng t? B?ng giá.Th? tham gia vào m?t nhóm công tác xã h?i nào ?ó, ho?t ??ng h?t mình ,làm vi?c b?ng c? trái tim.Và b?i vì b?n'' c?m th?y t? t??ng c?a mình c?ng ch?ng khác th? h? “th?t th?p c? lai hy” nh?ng ch?c ch?n tôi không ph?i là ng??i an ph?n, s?ng tiêu c?c thi?u th?n lý t??ng. Tr??c m?t tôi là c? chân tr?i r?ng m?, m?t t??ng lai sáng r?ng. Tôi ?? kh? n?ng bi?n ??c m? thành s? th?t, vì tôi v?n không s? ch?t, tôi không ph?i là ng??i d? g?c ngã.'' nên tin r?ng b?n ch?c ch?n làm ???c,??ng ?? th?i gian trôi qua nh? th?,th?t phí hoài.t?ng b?n bài th? V?i Vàng C?a Xuân Di?u: Tôi mu?n t?t n?ng ?i Cho màu ??ng nh?t m?t; Tôi mu?n bu?c gió l?i Cho h??ng ??ng bay ?i. C?a ong b??m này ?ây tu?n tháng m?t; Này ?ây hoa c?a ??ng n?i xanh rì; Này ?ây lá c?a cành t? ph? ph?t; C?a y?n anh này ?ây khúc tình si. Và này ?ây ánh sáng ch?p hàng mi; M?i sáng s?m, th?n vui h?ng gõ c?a; Tháng giêng ngon nh? m?t c?p môi g?n; Tôi sung s??ng. Nh?ng v?i vàng m?t n?a: Tôi không ch? n?ng h? m?i hoài xuân. Xuân ?ang t?i, ngh?a là xuân ?ang qua, Xuân còn non, ngh?a là xuân s? già, Mà xuân h?t, ngh?a là tôi c?ng m?t. Lòng tôi r?ng, nh?ng l??ng tr?i c? ch?t, Không cho dài th?i tr? c?a nhân gian, Nói làm chi r?ng xuân v?n tu?n hoàn, N?u ??n n?a không ph?i r?ng g?p l?i. Còn tr?i ??t, nh?ng ch?ng còn tôi mãi, Nên bâng khuâng tôi ti?c c? ??t tr?i; Mùi tháng, n?m ??u r?m v? chia phôi, Kh?p sông, núi v?n than th?m ti?n bi?t... C?n gió xinh thì thào trong lá bi?c, Ph?i ch?ng h?n vì n?i ph?i bay ?i? Chim r?n ràng b?ng ??t ti?ng reo thi, Ph?i ch?ng s? ?? phai tàn s?p s?a? Ch?ng bao gi?, ôi! ch?ng bao gi? n?a... Mau ?i thôi! mùa ch?a ng? chi?u hôm, Ta mu?n ôm C? s? s?ng m?i b?t ??u m?n m?n: Ta mu?n ri?t mây ??a và gió l??n, Ta mu?n say cánh b??m v?i tình yêu, Ta mu?n thâu trong m?t cái hôn nhi?u Và non n??c, và cây, và c? r?ng, Cho ch?nh choáng mùi th?m, cho ?ã ??y ánh sáng, Cho no nê thanh s?c c?a th?i t??i; - H?i xuân h?ng, ta mu?n c?n vào ng??i! M?t vài chia s?,Ph??ng T? hy v?ng giúp b?n có thêm s?c m?nh ??ng lên.Thân m?n!

• 9 năm trước

Tình yêu làm con người mật mỏi lắm , nhưng ty cũng làm cho mọi sự phấn chấn lên.yêu nhau thì có hờn giận, ai cũng có, nhưng mỗi người một cấp độ khác nhau.lnếu buồn hay giận người yêu thì em đi dạo 1 mình hoặc nghe nhạc rồi mua thật nhiều bim bim về ăn cho mỏi miệng , đến đâu thì đến. nhưng lưu ý, đừng để tình trạng đó kéo dài, theo như tâm lý học thì như vậy dễ làm cả 2 mất dần sự thương yêu.

vui lên anh ơi, vì giận hờn trong tình yêu chỉ làm mất thời gian thôi.

• Ẩn danh
    9 năm trước

khóc lóc, giận hờn, buồn bã,.... rùi suy nghĩ lại về chiện đã xảy ra, rùi đi làm lành

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 9 năm trước

ĂN ! ăn vào là quên hết !

• Ẩn danh
    9 năm trước

có chi đâu anh

hix nhiều việc để mà làm mà,nhưng nếu chính vì mình mà người yêu giận thì phải tìm cách xin lỗi chứ để lâu không tốt đâu mình la người lớn rùi cũng tự biết đúng sai mà có gì thì bỏ qua cho nhau chứ chấp vặt làm gì?nói chung tìm cách giải quyết nhẹ nhàng nếu cảm thấy 2người hay xích mik nhau thì xem lại đi nếu cảm thấy không dến được thì thui níu kéo vô ich?

thui co gì đâu Giận nhau để yêu nhau nhiều hơn mà?khi yêu người con gai hay tỏ ra ích ki ma anh phai hiểu điều đó lại hay ghen tuông hay giận hờn vu vơ nữa

thui chúk 2người hạnh phúc

• Ẩn danh
    9 năm trước

Anh ah!Em là một cô gái cũng hơi cứng đầu và bướng bỉnh lăm` đó.Khi mà em buồn hay giận người yêu thì em sẽ ko thèm nc với người yêu và cũng ko thèm gặp mặt luôn.Đến khi nào anh ấy nói lời xin lỗi chân thành mới thôi.Hi hi lúc đó người để em trút bầu tâm sự chình là em gái của em

• Hì hì mình hả???Hay đi chơi thác ỏ nhưng phong cảnh thật là yên tĩnh, mình sẽ hét thật to, ....nhìu công đoạn lắm!

• 9 năm trước

nếu giận chính đáng , lỗi người yêu quá nặng thì xem có yêu được nữa không ,có mang lại hạnh phúc lâu dài không với những gì đã từng là nguyên nhân của sự giận hờn cải vã. chứ giận mà ...ấy 1 cái như mấy tay kia xúi thì cái đó nó còn làm cho tâm trí quẩn thêm , ngu muội thêm . ngồi lại suy nghĩ thật thấu đáo tìm cho mình cách nào mang lại sư TỰDO. hát hò gì đi hay chơi với bạn trai nhiều hơn thay vì cứ ...chơi với 1 mình cô ấy mãi

• Ẩn danh
    9 năm trước

Ngẫm lại xem mình còn gì ràng buộc nhau không !

• 9 năm trước

trước hết đi chơi một nơi như du lịch chẳn hạn đến lúc đó suy nghĩ sẽ thoáng suy nghĩ sẽ thông rồi sẽ có hướng giải quyết liền.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.