Làm thế nào để anh ấy không khinh thường?

Em đã hỏi và nhận đươc một số góp ý của mọi người. Em rất cám ơn những góp ý chân thnàh ấy. Nhưng giờ em muốn kể lại để hỏi thêm một số thứ mong các bạn góp ý cho em với.em quen anh ấy trong thời gian ngắn khoảng 18 ngày. Nhưng trong thời gian ngắn ngủi ấy anh ấy tìm cách tiếp? cận, tán tỉnh, quan tâm gần gũi em.... hiển thị thêm Em đã hỏi và nhận đươc một số góp ý của mọi người. Em rất cám ơn những góp ý chân thnàh ấy. Nhưng giờ em muốn kể lại để hỏi thêm một số thứ mong các bạn góp ý cho em với.em quen anh ấy trong thời gian ngắn khoảng 18 ngày. Nhưng trong thời gian ngắn ngủi ấy anh ấy tìm cách tiếp?
cận, tán tỉnh, quan tâm gần gũi em. Mặc dù biết em đã có người yêu nhưng anh ấy vẫn rất quan tâm em. Lúc đầu em thấy anh ấy hiểu biết, nói chuyện cũng rất vui nên em nghĩ vẫn chơi và xem như bạn bè là được. Anh ấy thường xuyên rủ em đi ăn sáng, đi uống cà phê. Em từ chối thì anh ấy nói em khó khăn và không tạo cơ hội cho anh ấy. Anh ấy nói trước đây chưa yêu ai và em thấy điều đó là sự thật vì cũng có nghe mấy người xung quanh nói. Anh ấy cũng khá nhút nhát trong việc ứng xử với bạn gái. Rồi anh ấy nói yêu em, anh ấy ôm em nhưng em không cho, 2 ngày sau anh ấy rủ em đi uống cà phê, sau đó chở em về. Trên 1 đoạn đường dài anh ấy không côcs cử chỉ thân mật nhưng đến lúc về tới phòng thì anh ấy lại ôm và đòi hôn em nữa. Em để anh ấy ôm nhưng không cho anh ấy hôn. Tối đó người yêu em bắt xe từ sg ra và anh ấy biết điều đó. Ngày hôm sau anh ấy nhắn tin liên tục cho em và nói ý là cho dù thế nào anh cũng có thể chấp nhận và em đừng để anh ấy ngủ lại với em. Lúc ấy em có thích anh ấy rồi nhưng em không dám chia tay với người yêu cũ để đến với anh ấy. Vì dù sao em với người yêu cũ yêu nhau đã được 3 năm và anh này cũng rất yêu em, anh ra đây để thăm em và tụi em cũng đã quan hệ tình dục với nhau. Còn riêng với anh ấy thì quen em chưa đầy 20 ngày, khi anh ấy biết em đã không còn trong trắng liệu anh ấy có chấp nhận được không? Nên khi anh ấy nói liệu em có thể "dọn đến ngôi nhà mới" thì em đã nói em không đủ can đảm. Nhưng chiều hôm đó anh ấy vẫn đến, anh ấy ôm em, hôn em và lần này thì em cứ để cho anh ấy hôn em. Lúc ấy em rất sợ vì mình đã phản bội, em thấy có lỗi với người yêu nhưng em thích anh ấy mất rồi. 5 phút sau người yêu em đến anh ấy qua phòng bên cạnh (em ở trọ, phòng bên cạnh là phòng bạn anh ấy). Vì lâu ngày gặp người yêu nên anh ấy đề nghị làm chuyện đó, mặc dù vẫn còn vương vấn với nụ hôn lúc nãy và cũng chẳng có tâm trạng nào mà làm chuyện đó nữa nhưng em vẫn đồng ý. Anh ấy ở phòng bên cạnh và tận mắt nhìn thấy vì có 1 kẽ hở lớn giữa 2 phòng( bạn anh ấy nhìn thấy và kêu anh ấy lại nhìn). Lúc em đi ra cửa thấy anh ấy đăm chiêu cầm điếu thuốc mặc dù trước tới giờ anh ấy không hề hút thuốc. E lại thấy có lỗi với anh ấy, em nt xin lỗi anh ấy thì anh ấy bảo: "anh rất đau,anh sẵn sàng chấp nhận mọi chuyện nhưng nếu anh không trông thấy nó. Nhưng giờ anh đã thấy và hình ảnh đó cứ bám lấy anh, anh thấy ghê tởm em, giờ em cứ vui và hạnh phúc bên anh ấy đi,anh xin lỗi hai người nhiều lắm, rồi thời gian xa anh em sẽ quên anh và thấy anh ấy mới là người quan trọng nhất đối với em. Em hãy cố gắng giữ lấy anh ấy đừng liên lạc với anh nữa". Kể từ đó em có nt, gọi điện thì cũng chỉ nhận được sự lạnh nhạt của anh ấy. Người yêu của em biêt chuyện vã cũng đã tha thứ cho em nhưng mà nói anh sẽ không tha thứ nếu biết em và anh ta vẫn liên lạc. Nhưng em vẫn luôn nhớ về anh ấy, lúc đầu anh ấy còn nói nhẹ nhàng nói em đừng liên lạc nữa nhưng càng về sau này em nt cho anh ấy thì anh ấy nói nặng lời với em hơn. Anh ấy nói ghê sợ tính cách và con người của em, em không đáng để cho anh bận tâm. Chẳng lẽ em đáng bị khinh bỉ như vậy sao hay thật lòng anh ấy không yêu em. Giờ đây em không còn cảm xúc gì với người yêu hiện tại rồi nhưng em không dám nói vì sợ anh ấy buồn vì em biết anh ấy yêu em rất nhiều, giờ em chỉ nhớ đến người đến sau thôi. Nhưng em phải làm sao đây, khi nt anh ấy không nhắn lại, gọi thì không nghe máy, hẹn gặp thì không gặp. Có phải em càng như vậy anh ấy càng khinh em không.3 đứa tụi em đều sinh năm 1988.

Xin nhận đươc góp ý của các bạn.
Bây giờ em nên nói với người yêu cũ như thế nào. em không còn tình cảm với người yêu cũ nữa rồi. Còn với người mới liệu anh ấy có thể tha thứ cho em không và làm thế nào để biết anh ấy yêu em hay không. Nếu nhắn tin cho anh ấy thì nên nhắn như thế nào là được. Vì mỗi lần em nhắn anh ấy rất ít khi nhắn lại.Nhắn thế nào để anh ấy không khinh em.
10 câu trả lời 10