các bạn có nghĩ rằng con người sau khi chết sẽ đi về đâu không?

14 Câu trả lời

Xếp hạng
  • Ẩn danh
    9 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

chết là hết !cuộc sống của chúng ta giống như cây đèn cầy thấp sáng nếu như nó tắc đi thì chỉ còn lại phần xác .con người khi não mất oxy thì không còn biết gì cả .nếu như một nữa phần não vẫn còn hoạt động thì con người có thể mơ những giấc mơ kỳ diệu chẳng hạn như thấy mình bay lên thiên đàn..đó là những trường hợp chết đi sống lại cho nên mới có lý luận đưa ra là khi chết con người có phần hồn bay tới bay lui ..tôi cũng hy vọng là vậy .nhưng theo tôi đực biết và rất buồn vì chúng tađều giống cây đèn cầy! mất đi ánh sáng là chỉ còn lại cái xác thôi

• 9 năm trước

đi về Bình Hưng Hòa

• 9 năm trước

Sẽ chẵng ... đi về 'mô-tê' chi cả!? Vẫn có 'thằng-người', khi chết rồi, lại 'bị-ướp-xác' ... để-dành!! Thế thì, có nên chăng? Khi hàng giờ; hàng tuần; hàng tháng; hàng năm ... 'vô-tình' cướp đi bao nhiêu mồ hôi & nước mắt công sức của nhân dân để đi ... nuôi dưỡng một "cái-xác-không-hồn" ??? Đau đớn thay! Đau đớn thay! Hãy "mở-mắt-ra-mà-nhìn-thế-giới" nhé, mọi người!?? Chi phí cho 'cái-xác' đó, chi bằng dùng vào việc: Cải thiện mạng lưới y-tế nông thôn hoặc an-sinh-xã-hội cho người dân nghèo 'rách-mồng-tơi' ... ở vùng 'khỉ-ho-cò-gáy' ??!!

Thử hỏi trên thế giới này hiện nay, các bậc vĩ nhân ... có "Bị" ướp... lạnh đâu nhẻ ??!! Vô ích thay! Vô ích thay!?

• 9 năm trước

Theo minh thì chết là hết

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 9 năm trước

Bạn thân mến !

Khi sống chúng ta bon chen với đời , lăn lộn với cuộc sống nhưng đôi khi còn không vừa lòng vừa ý chúng ta huống chi khi chết rồi mà bạn còn thắc mắc mình sẽ đi về đâu. Tôi nói ý của tôi nghĩa là

chúng ta sống trên thế gian này thì chúng ta cứ tận hưởng những gì chúng ta có và làm những gì theo ý của chúng ta nhưng không làm ảnh hưởng đến ai cả. Như vậy khi nhắm mắt rồi chúng ta là những linh hồn thoải mái, thả hồn về cõi hư vô .

• 9 năm trước

đi ... về nơi xa

:)

• 9 năm trước

thiên đường hoặc địa phủ amen chúa ơi oh mai god

• V
    Lv 5
    9 năm trước

chào bạn!nếu như con người sống ở trần gian không có tu thì nghiệp lực của người ấy kéo đi về địa ngục.nhưng mà nếu như có tu không tạo ác nghiệp thì sẽ vãng sanh về tây phương cực lạc.lên đó tu tiếp.nếu như mà đang sống có thầy giỏi tức là minh sư tại thế dạy cho mình 1 pháp môn để tu học thì mình sẻ bớt khổ đau ở đời.nói ra thì dài dòng lắm !bạn vào trang google.vn gõ www suprememastertv.com tìm hiểu nha.

• 9 năm trước

Gđ mình thì theo phật giáo, bạn học mình thì theo nhiều đạo, đạo thiên chúa, tin lành...nhưng mình chỉ theo khoa học và rất...rất nhiều điều khoa học đã chứng minh và hiện tiếp tục giải các thắc mắc về những sự kiện khó giải thích của thiên nhiên.

Đơn giản:

Con người cũng là một động vật nhưng là bật cao và cũng như những động vật khác...khi chết sẽ bị phân hủy và kết thúc một cuộc sống. Nếu bạn đang chờ đợi điều gì đó sau khi chết để được làm những điều cao siêu hơn thì theo một quan niệm khoa học của mình thì khuyên bạn hãy bỏ suy nghĩ đó và sống thật hp với những gì mình đang có.

• M -T
    Lv 7
    9 năm trước

Có ai thấy đâu mà biết.

Nhưng theo tôi là đi xuống mồ.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.