TÔI PHẢI LÀM SAO ĐỂ CÔ ẤY QUÊN ĐI QUÁ KHỨ ĐÓ?

Cô ấy xinh xắn - dễ thương, tính cách thật tốt. Lần đầu gặp cô ấy, tôi như yêu cô ấy ngay lập tức. Với vẻ bề ngoài cũng khá chuẩn, tôi cũng để lại ấn tượng tốt cho cô ấy. Qua một thời gian tìm hiểu, tôi ngỏ lời và cô ấy đã đồng ý. Cô ấy là mối tình đầu của tôi, còn với cô ấy thì tôi là mối tình thứ hai...

Tôi luôn chân thành, ko bao giờ giả dối trong chuyện tình cảm. Đối với một người con gái tốt như cô ấy, tôi tự hứa với mình là sẽ yêu cô ấy thật nhiều, làm tất cả mọi việc để cô ấy được vui, được hạnh phúc... Sau 1 năm quen nhau, tôi và cô ấy đã có chuyến đi chơi ở biển. Đêm hôm đó ở khách sạn, trong phòng chỉ có tôi và cô ấy. Ko gian thật lãng mạn... Tôi đã cố dừng lại ở những cái ôm và những nụ hôn. Cô ấy tin tôi sẽ kiềm chế được... Uhm, tôi cũng cố kiềm chế, nhưng rồi tôi đã cởi áo cô ấy và hôn... Tôi vẫn biết mình nên dừng lúc nào, nên tôi ko đụng gì đến vùng X... Nhưng điều kì lạ là khi tôi hôn lên khắp cơ thể cô ấy, cô ấy ko có phản ứng gì, có vẻ như buông xuôi... Và lúc tôi cởi áo cô ấy, cô ấy đã nói với tôi: "đừng, đừng làm zậy".

Một tháng sau chuyến đi đó, cô ấy đã tâm sự với tôi. Tâm sự của cô ấy làm tôi như chết lặng vì sốc... Bạn trai lúc trước của cô ấy đã cưỡng hiếp cô ấy...

Người bạn trai lúc trước của cô ấy rất hiền và tốt với cô ấy, nhưng người đó quá rèn buộc - gò bó cô ấy. Ko cho cô ấy đi đâu hết, quen người đó cô ấy như bị giam cầm. Vì vậy, sau một năm rưỡi quen nhau, cô ấy đã chủ động nói lời chia tay... Cái ngày cô ấy nói lời chia tay với người đó, người đó như ko tin vào sự thật và thêm tính cách quá ích kỷ, muốn giữ cô ấy mãi mãi bên người đó. Người đó đã cưỡng hiếp cô ấy trong phòng trọ. Cô ấy đã cố gắng chống cự, nhưng ko được...

Kể đến đây, cô ấy khóc thật nhiều. Tôi đã ôm cô ấy vào lòng như muốn che chở cho cô ấy... mà tôi như ngạt thở, lòng tôi đau nhói...

Sau khi làm chuyện đó xong, người đó bỏ đi. Để mặc cho cô ấy nằm ở đó, tóc tai rối bời, nước mắt giàn giụa... Cô ấy phải tự mua thuốc tránh thai để uống trong sự nhục nhã. Khoảng thời gian đó cô ấy như một cái xác ko hồn, tuyệt vọng và đã có ý định tự tử... Cô ấy phải cố gắng lắm mới vượt qua được chuyện đó và bình thường trở lại như bây giờ.

"Thằng đó thật đê tiện, nếu tôi gặp nó tôi sẽ giết nó" - Trong đầu tôi nghĩ như zậy. Tôi ôm cô ấy thật chặt và xin lỗi cô ấy chuyện xảy ra trong khách sạn, nếu tôi biết được chuyện này thì tôi sẽ chẳng bao giờ làm zậy với cô ấy. Bây giờ thì tôi đã hiểu tại sao lúc trong khách sạn, cô ấy lại buông xuôi cho tôi muốn làm gì thì làm. Tôi đã vô tình làm cô ấy nhớ lại cảm giác lúc bị cưỡng hiếp... TÔI XIN LỖI, XIN LỖI MÀ...

Mối tình đầu của tôi đây sao? Sao mọi chuyện lại xảy ra với cô ấy như zậy - người con gái tôi rất yêu... Cô ấy nói tôi quá chân thành với cô ấy nên cô ấy ko muốn giấu tôi bất cứ điều gì, đặc biệt là chuyện này. Vì sợ sau này tôi biết được chuyện này sẽ bị sốc nặng... Bây giờ cô ấy rất mặc cảm khi gặp tôi và như muốn tránh mặt tôi...

Tối thứ 2 vừa rồi, cô ấy hẹn tôi ra và nói tôi hãy tìm người con gái khác xứng đáng hơn với tình cảm chân thành mà tôi đã dành cho cô ấy. Tôi ko nói gì cả... Đến bên cô ấy, ôm cô ấy: "Em nói gì zậy hả? Nếu ko có em, anh sẽ điên mất thôi! Những gì của quá khứ hãy quên hết đi. Anh ko biết tương lai sẽ như thế nào, nhưng anh biết bây giờ anh rất yêu em, yêu em thật nhiều... Anh chấp nhận tất cả... Anh muốn em làm vợ của anh...". Cô ấy đã khóc vì tình cảm của tôi dành cho cô ấy...

Thật sự hình ảnh cô ấy bị cưỡng hiếp cứ hiện ra trong đầu tôi mãi, mặc dù tôi cố quên nó đi. Tôi luốn cố gắng làm cho cô ấy quên đi chuyện trong quá khứ, ko bao giờ nhắc đến chuyện đó nữa. Tôi thể hiện sự mạnh mẽ, cứng rắn của mình. Nhưng tôi sợ những phút ân ái của tôi và cô ấy trong tương lai sẽ ko được tự nhiên nữa. Đặc biệt lúc tôi và cô ấy đã thành vợ chồng... TÔI PHẢI LÀM SAO ĐỂ CÔ ẤY QUÊN ĐI QUÁ KHỨ ĐÓ?

13 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 10 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Câu chuyện bạn kể thật xúc động và nói thật khi đọc mình đã khóc. Mình cảm thấy bạn là một người đàn ông tốt và có tình yêu thật chân thành.Cô gái của bạn thật hạnh phúc vì có người yêu mình thật long đến vậy.Bạn ơi , những chuyện đã xảy ra với cô ấy thật là khủng khiếp và nó đúng là một vết thương mà không thể một sớm một chiều có thể làm lành được.Mình nghĩ lúc chuyện đó xảy ra hẳn cô ấy đã phải trải qua những thánh ngày thật tủi nhục và đau đớn cả về thể xác lẫn tâm hồn nhwung mình thấy cô ấy quả thực cũng là người con gái rất mạnh mẽ thì mới có thể trôn giấu nỗi đau ấy để cố gắng sống và làm lại với tình yêu mới.Cả bạn nữa, bạn là người đàn ông tuyệt với, bạn biết mọi chuyện mà không hề coi tường cô ấy mà trái lại bạn dành cho cô ấy tình yêu tha thiết, sự vị tha và lòng khoan dung, sẵn sàng chở che , bảo về cô ấy.mình khâm phục cả hai bạn.Bạn ơi, nếu cứ để bóng ma quá khứ đè nặng lên hiện tại thì đến bao giờ hai bạn mới tìm thấy nơi chốn yên bình và sự thanh thản trong tâm hồn.Yêu một người là chấp nhận cả những chuyện đã xảy ra trong quá khứ đúng không? hai bạn hãy chỉ nhìn về tương lai thôi nhé, hiện tại là hai bạn đang có nhau và hãy biết trân trọng điều ấy.Bạn hãy giúp cô ấy quên đi những mặc cảm trong quá khứ và đừng bao giờ nhắc lại chuyện xưa nữa, hãy quên hết tất cả những bất hạnh , khổ đau đi! Mình rất mong hai bạn mãi hạnh phúc bên nhau.

• Đăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 4 năm trước

Cũng là con trai nên mình cũng hiểu cảm giác này! Bạn thật sự yêu cô ấy thì bạn chấp nhận quá khứ đó và phải hướng đến tương lai cùng cô ấy! Hãy nhớ là tình yêu là sự thông cảm, che chở cho nhau trong những lúc khó khăn nhất không phải là sự thoả mãn hay coi trọng về mặt thể xác! Bạn đã hỏi như vậy thì bạn phải quên đi quá khứ đó trước rồi cho cô ấy những hạnh phúc để bú đắp cho những nỗi đau trước kia. Là con trai, bạn đừng nên nghĩ xem trọng chuyện đó quá vì ít nhất cô ấy cũng nói bạn nghe và chuyện đó cô ấy cũng ko muốn! HÃY LÀ 1 NGƯỜI BẢO VỆ, 1 NGƯỜ BẠN TRAI TỐT VÀ NẾU VHƠN NỮA THÌ LÀ 1 NGƯỜI CHỒNG THẬT TỐT! TÌNH YÊU LÀ THỨ XUẤT PHÁT TỪ CON TIM_ NÊN NHỚ ĐÌU ĐÓ NHÁ BẠN

• 10 năm trước

liều thuốk tốt nhất júp wên đi QK đó là hiện tạj...kố gắg lên pạn nhé

(Các) Nguồn: ngắn gọn mà xúk tick
  • 10 năm trước

anh muốn cô ấy quên chuyện quá khứ đi thì trước hết a cũng nên quên việc cô ấy bị người yêu cũ cưỡng hiếp đi. cì a khuyên cố ấy hãy quên quá khứ và chỉ biết có hiện tại trong khí đó a lại cứ nhghĩ đến việc đó thì kg phải cô ấy mà chính anh đang dần đánh mất tình yêu của 2 người đó. chúc hai người quên đi quá khứ và hạnh phúc

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • Ẩn danh
    10 năm trước

Chào bạn, hãy quên đi nhũng quá khứ của cô ấy và hãy xem như chua từng có chuyện gì sẩy ra.

Trước kia mình cũng quen 1 con trai mình rất yêu gi đó là mối tình đầu của mình,mình đã chao chọn cho người đó.Đến khi mình nhận ra sự thật ngươi đó đan lừa dối mình,mình rất đâu muốn tìm đến cái chết để giải thoát gì đã mắt đi cái ngàn vàng.

Tới khi mình gặp đc người yêu mới của mình,người đó rất hiền luôn lo lắng cho mình,tôi cản thấy trong lòng ấy nấy và có lỗi rất nhiều.

Lúc đó tôi đã nối hết sự thật,anh ấy cúng sốc như bạn,nhung rồi anh ấy thấy thương vết thương trong lòng tôi nhiều hơn càng yêu tôi nhiều hơn,trong lòng tôi có cảm giác an toàn khi bên anh ấy,làm tôi cảm thấy rất hạnh phúc an toàn ko nhớ gi đến chuyện hóa khứ nữa.hiện giờ tôi và anh ấy gần cưới và sống rất hp.Qua chuyện của tôi,tôi mong bạn sẽ hiểu dc,hãy đối sử thật tôt với cô ấy để soa diệu nỗi đau trong lòng cô ấy.trong đời ai không có lần lầm lỗi,

• 10 năm trước

kho wen hay ko la do ban.neu ban muon wen thi se duoc ,con neu ban muon om ap noi dau ay thi no cu the ton tai trong ban.viec nay chi co chinh ban moi giai quyet duoc,chuc ban hanh phuc

• Ẩn danh
    10 năm trước

Vấn đề là ở chính bạn. " hình ảnh cô ấy bị...cứ hiện ra trong đầu tôi mãi...nhưng tôi sợ...sẽ ko được tự nhiên nữa..." - Tại sao bạn lại sợ ? Tại sao bạn lại ko quên được ?

Bạn nên tự hỏi chính mình - bạn yêu điều gì ở cô ấy : trinh tiết ? hay tâm hồn và tính cách của cô ấy ? - Khi đã tự trả lời cho mình rồi, bạn sẽ biết nên làm sao để cô ấy quên đi quá khứ đó.

Chúc bạn thành công !

• 10 năm trước

cai do kho lam,tcam cua co ay ve qua khu cung nhu tyeu ban danh cho co ay,ban nghi ban co the quen dc ko?chac chan la ko rui!ban hieu va thog cam co ay thi nen co gag cham lo di,dug nen suy nghi chuyen co ay bi ham hiep!neu ma cu nghi vde do thi sau nay anh huog den hp gd!ban hay nghi 1 huog khac de khoi bi anh huog tam ly!ma cgai bi jo kiem 1 ng con trih tiet thi cug hoi kho do,ban nen xem thu ban yeu co ay bag than xac hay bag tyeu?hay doi dien voi chinh ban than mih ban oi!dug nen co huu nua!than

• 10 năm trước

anh bạn ko cố gắng thì làm sao cô ấy cố gắng dc, trc tien anh hãy quên đi, rồi hãy làm cho cô ấy quên,. Hãy biết đối diện với sự thật, tôi thông cảm cho anh vì... hì, cố lên. Hãy giúp cô ấy, chứ đừng rời bỏ cô ấy

• 10 năm trước

Tất nhiên là chuyện này rất khó quên đi, nhưng không phải là không thể, bạn hãy tỏ ra là một người đàn ông rộng lượng, đừng bao giờ đề cập đến những vấn đề nhạy cảm đó. Theo tôi bạn hãy tạo những không gian thoải mái, vô tư và hạn chế việc ái ân nhạy cảm khi mà 2 bạn chưa thành vợ thành chồng. Bạn chỉ có thể nắm tay, ôm từ phía sau, hôn má, chứ đừng đối diện hôn môi, hay những "kiểu" khác mà có thể nó sẽ tạo dựng lại cho cô ấy lúc ...............khi xưa. Chúc hai bạn hạnh phúc bên nhau trọn đời.

• Ẩn danh
    10 năm trước

không nhắc đến nó nữa nhé.chỉ nói chuyện tương lai của 2 người thôi.vui lên nhé

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.