Quynh đã hỏi trong Điện tử tiêu dùngĐTDĐ & Gói cước · 10 năm trước

Có nên mua điện thoại di động là hàng trưng bày không? Nó có phải là máy mới ko và có bị rủi ro gì ko?

Cập nhật:

Tình hình là mình đến TGDĐ và Phước lập tìm con E71 white mà chỉ còn 1 cái đang trưng bày thôi. Các màu khác thì còn nhìu. Vì thích cái màu trắng quá nên đang phân vân ko biết có nên mua ko. Lúc trước bạn mình cũng từng mua 1 cái Samsung trưng bày ở TGDĐ, máy bị hư hoài và phải đem bảo hành liên tục. Ko biết do xui xẻo chọn nhầm máy bị lỗi hay do hàng trưng bày lâu ngày nó thế?

5 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 10 năm trước
    Câu trả lời yêu thích

mình nghĩ là hoàn toàn bình thường thôi, ưu tiên chọn máy mới trước nếu khan hàng quá thì mới nghĩ đến hàng trưng bày thôi, sản phẩm trưng bày có thể là cũ hơn về lô sản xuất (vì để trong tủ cả hàng tháng trời) so với những máy trong kho đc nhập thường xuyên, có chăng là nó hơi... bẩn (dó có nhiều khách sờ mó khi xem hàng), bạn kiểm tra tình trạng bên ngoài, tình trạng máy hoạt động, tem niêm phong, nếu ko có vấn đề gì là ok, dù sao bạn cũng đc bảo hành mà, ko phải lo lắng đâu.

• Commenter avatarĐăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 10 năm trước

Khôg sao đâu, họ cũg lấy bừa ra để trưg bày chứ có chọn cái nào đâu. Đt trưg bày thườg đc nhiều người thử, nó mà bị lỗi thì nhân viên bán hàg sẽ biết và sẽ đem đi sửa ngay, họ phải giữ chữ tín chứ, đúg k. Còn của b của b thì chắc là k gặp may rùi

• Dung
    Lv 4
    10 năm trước

tùy .

• 10 năm trước

Nen mua chu sao khong,hang trung bai la hang moi ra cua cac hang dien thoai ma,neu ma ban khong mua thj that la tiet do.chac khong te den noi nao dau.hjhjhj

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 10 năm trước

ĐT đã là hàng trưng bày thì tất nhiên máy mới thì mới đem trưng bày và thử cho KH. nhưng nếu mới mang ra để trưng bày thì không sao, chứ thường àhng trưng bày để từ ngày này qua ngày khác, k thể k bị bụi bẩn... tui nghĩ k nên mua dt là hàng trưng bày.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.