Ẩn danh
Ẩn danh đã hỏi trong Gia đình & Quan hệ xã hộiHôn nhân & Ly dị · 9 năm trước

Toi va chong toi o cach xa nhau da lau roi ko gap, vay lam the nao de nhan biet duoc anh ay con yeu thuong toi?

Anh ay dang song o nuoc ngoai nhung viec goi dien ve cho toi rat it, thang chi bon den nam lan, hau nhu toan toi goi dien sang cho anh ay... Toi nhac nho anh ay thi anh ay bao het tien dien thoai khong the goi dien ve duoc cho toi, vay lieu rang theo cac ban anh ay con yeu thuong toi nua hay khong?

13 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 9 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Cũng khó nói trước được điều gì lắm bạn à. Mình nghĩ có thể do anh ấy quá bận với công việc chăng. Đôi khi điều kiện sống bên đó khác với bên mình. Có thể là vất vả hơn hoặc có nhiều vấn đề lo toan hơn nên đôi khi chúng ta khoan vội kết luận điều gi đã.

Mình nghĩ không ai hiểu anh ấy bằng bạn, sau mỗi lần gọi điện sang nói chuyện, bạn thấy anh ấy như thế nào so với những lần trước kia. Anh ấy có quan tâm đến bạn hơn so với những lần trước đây không?

Nếu bạn thử nhìn lại chặng đường bạn và anh ấy cùng đi thời ấy và bây giờ thì mình nghĩ bạn sẽ sớm nhận ra thôi. Hãy lạc quan lên bạn nhé. Rất vui khi được biết bạn. Chúc hai bạn sớm trùng phùng và hạnh phúc.

• Đăng nhập để trả lời câu hỏi
  • 9 năm trước

Mình thì không dám khẳng định điều gì, có thể sang đấy cuộc sống khác bên mình, anh ấy chưa thích nghi được và quá căng thẳng với công việc. Tuy nhiên, bạn đã làm đúng khi chủ động gọi điện cho anh ấy. Nếu hết tiền thì vẫn có thể gửi tin nhắn qua Yahoo hay gửi mail được mà, đâu phải quá tốn kém đúng không nào. Hãy gợi ý cho anh ấy cách này khi mà anh ấy đề cập tới vấn đề hết tiền.

Đàn ông đi nước ngoài dễ quên vợ lắm, mẹ mình cũng đã rơi vào tình cảnh như vậy, hồi đó gửi thư một tháng sau mới nhận được cơ. Bạn hãy luôn là người chủ động nhắc nhở anh ấy "ở VN còn có em" nhé!

• 3 năm trước

Th?t là bu?n và ?áng ti?c khi gia ?ình B?n tìm ng??i giúp vi?c ch?a tính h?t m?i tình hu?ng! Chuy?n ?ã x?y ra r?i và làm cho B?n quá b?t ng?, r?i bàng hoàng th?t v?ng c?ng nh? m?i ni?m tin ??i v?i ch?ng trong B?n nh? bong bóng xà phòng tan ngay tr??c m?t B?n, ?úng không? Bây gi? B?n làm gì ?? B?n c?n ph?i có th?i gian ?? t?nh tâm l?i và tránh m?i chuy?n làm ?m ? có th? s? ?nh h??ng t?i vi?c gi?i quy?t v?i ch?ng mình sau này! ?ó c?ng là m?t con ???ng m? ?? cho ch?ng B?n suy ng?m, t? s?a l?i l?m! C?ng không trách ???c ch?ng B?n vì B?n trong th?i gian "? c?" ph?i không? Ng??i giúp vi?c tr?, có hình th?c ?a nhìn và có ý ?? tr??c thì h?u nh? ng??i con trai nào trong tr??ng h?p ?ó khó có th? c??ng ???c; ?ó c?ng là b?n n?ng t? nhiên c?a con ng??i mà khi ?ó lý trí không v??t qua ???c! Vi?c gi?i quy?t c?n s? t?nh táo và khôn ngoan c?a B?n nói chuy?n tr?c ti?p v?i ch?ng v? s? ?au ??n, m?t mát và lòng v? tha c?a B?n khi ng??i có l?i bi?t nh?n l?i l?m, không nên cho nhi?u ng??i bi?t và tránh cu?c chuy?n trò thành cu?c cãi l?n ?? ch?ng B?n t? nh?n th?y sai l?m và xin l?i h?a h?n! Chúc B?n t?nh tâm, khôn khéo gi?i quy?t cho gia ?ình êm ?m!

• 9 năm trước

Bạn àh! nếu yêu nhau và đã là vợ chồng rùi thì mình phải tin tưởng vào chồng mình chứ, sao lai không một người chồng không yêu thương vợ mình thì yêu ai chứ, có thể là do tính chất công việc hoặc cũng có thể là anh ấy hết tiền thật thì sao? sao pạn không nghĩ rằng anh ấy cũng đang từng ngày từng giờ mong ngóng được về với bạn, đàn ông là thế mà họ không muốn thổ lộ ra hết bên ngoài nên đôi khi bị hiểu nhầm mà những trường hợp này thì có nhiều, chính tôi cũng vậy là một người đàn ông không bao giờ thể hiện tình cảm của mình, nhưng trong thâm tâm thì yêu vợ vô cùng! chúc bạn và anh ấy hạnh phúc! đừng nghi ngờ chồng mình bạn nhé vì đó là chỗ dựa vững chắc nhất giúp mình vượt qua mọi kho khăn trên con đường dài mà bạn phải trải qua,

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 9 năm trước

hên sui bạn ơi có người điện liên tục nhưng khi về lại có người đi cùng phải về mới biết bạn nhé

• lam
    Lv 6
    9 năm trước

Khi bạn đã chấp nhận lấy một người đang sống phương xa thì bạn cũng đã tự chấp nhận một HP xa tầm tay,hãy tin tưởng lẫn nhau để cho chính mình có được niềm an ủi trong cuộc sống hiện tại,chỉ cần một năm bạn có thể tìm ra được thật hư trong mối quan hệ này.

• 9 năm trước

Kho biet lam ban oi.Co nhieu cap vo chong song voi nhau ke ke sat ben ma ho con khong phat hien ra nua kia cua minh dang ngoai tinh nua la...Dung ra hai vo chong chi khong nen song xa nhau lau nhu vay.

Theo toi thay luc nay day chi khong nen ngoi do doan gia doan non ma hay the hien tinh yeu cua minh bang cach quan tam toi anh ay nhieu hon (co nhieu cach lam). Dong thoi cung co niem tin yeu, song lac quan hon tranh suy nghi lo lang thai qua keo mau gia - mau xau -do benh

Chuc chi binh an va hanh phuc.

• Cái đó cũng không nhất thiết là anh ấy kg yêu bạn nưã.

nhưng Chồng hiện đang sống nước nào?

giấy tờ cư trú ổn định chưa?

nếu chưa ổn định thì do điều kiện hoàn cảnh khó khăn anh ấy không gọi về.

còn ngược lại anh ấy cư trú có gấy tờ hợp pháp thì cần Đật câu hỏi???

vì mình cũng đang sống ở châu âu mình hiểu chuyện này lắm.

Chúc HP !

• 9 năm trước

Cũng khó nói lắm bạn à, tình cảm đàn ông rất dễ thay đổi trong môi trường mới nhất là môi trường cởi mở. Nhưng cũng có những trường hợp đàn ông rất chung tình, khó lòng thay đổi dc họ nhưng số này ít lắm, nơi đất khách quê người buồn tẻ, cô đơn, gọi điện về nhà cũng hạn chế vì cước phí mắt. Và người ta dễ dàng rung động trước sự quan tâm của người khác.

Theo cảm nhận của em thì anh ấy có 1 chút thay đổi, bạn hãy cố gắng dùng tình yêu, sự đảm đang, dịu dàng của mình để anh ấy cảm nhận rằng ko ở nơi nào bằng gia ình mình.

Chúc bạn sớm tìm lại hạnh phúc.

• Ẩn danh
    9 năm trước

Bạn à, cuộc sống bên nước ngoài rất khó khăn. Nếu chỉ là một công nhân bình thường thì sau khi đã trả tiền nhà (35% lương), tiền điện, tiền nước, tiền bảo hiểm (xe, nước, sức khỏe...) thì thường họ chỉ còn lại chút đỉnh để đi chợ mua đồ ăn thôi. Chồng bạn gọi cho bạn 4-5 lần một tháng là nhiều lắm lắm rồi đó !. Đừng nhắc nhở chồng quá để anh ta phải suy nghĩ nhé. Hãy thông cảm cho người xa xứ bơ vơ nơi đất người thì tâm lý thường rất nhớ nhà và nhớ VỢ...chỉ là vì hoàn cảnh thôi nhé bạn. Khi nào bạn có điều kiện thì hãy nhiệt tình gọi điện, email, nhắn tin, chat webcam hỏi thăm chồng và lo lắng cho anh ta thêm thay vì nghi ngờ. Chúc bạn giữ vững niềm tin và hạnh phúc.

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.