Các bạn vào đây, mình cùng chia sẽ một chút về tình cha nhé?

Có người hỏi XH là sao XH toàn làm thơ về mẹ, hay nhắc về mẹ nhưng không nghe nói về cha. Thực sự mình rất bỡ ngỡ khi nghe câu hỏi này và chưa biết phải trả lời thế nào. theo các bạn thì sao? Ngày hôm nay có chị ruột mình ẩm cháu lên TP.HCM rồi ở lại chỗ mình chơi một hôm, mình đã nhận thấy được tình của người... hiển thị thêm Có người hỏi XH là sao XH toàn làm thơ về mẹ, hay nhắc về mẹ nhưng không nghe nói về cha.
Thực sự mình rất bỡ ngỡ khi nghe câu hỏi này và chưa biết phải trả lời thế nào. theo các bạn thì sao?
Ngày hôm nay có chị ruột mình ẩm cháu lên TP.HCM rồi ở lại chỗ mình chơi một hôm, mình đã nhận thấy được tình của người cha như thế nào đó các bạn. Từ khi chị mình lên xe, anh rễ mình đã gọi điện và cứ khoảng 15 - 20 phút thì gọi một lần. Cứ như thế cho đến khi chị mình đến nơi mình đã nhận tổng cộng là 6 cuộc gọi và khi gặp chị, mình đi rước chị thì anh ấy cũng gọi điện và dặn dò tỉ mỉ. Nhà anh chị cũng không khá giả lắm, Nói chuyện làm ăn thì cũng tranh thủ nói rồi cúp máy chứ không lại tốn nhiều tiền, nhưng cháu mình mới 3 tuổi mà anh gọi điện lên và nói chuyện với con. chỉ những tiếng àh ờ không rõ ràng mà anh lại nói được đến gần 30 phút, Anh chỉ cười và cứ nói con ơi, con ơi, hỏi đi hỏi lại cũng chỉ nhiêu đó thôi. Sao lúc đó anh lại không tiếc tiền điện thoại nhỉ?
Và mình nhận thấy tình yêu của người cha nó không mấy dịu dàng, không phô bày như tình của mẹ. Nhưng mà nó thầm kính. Nó mặn mà và ấm áp. Khi mình làm thơ về mẹ, lúc nào trong tâm mình cũng luôn có cha nhưng mình dùng từ mẹ để chỉ chung cho cả cha và mẹ.
còn các bạn nghĩ sao về tình cha?
Chia sẽ cùng mình nhé!
16 câu trả lời 16