Mình buồn quá các bạn ơi, hãy cho mình vài lời khuyên?

sao mình cứ hay gặp toàn chuyện gì đâu không, xui quá chừng à. Trong học tập, mình học cũng giỏi, mình chắc chắn là mình hơn bất kì ai, nhưng mọi chuyện xui xẻo lại cứ xảy đến với mình, học tốt nhưng bài kiểm tra lại không vừa ý mình, cứ bị điểm thấp hoài, mà nguyên nhân thì rất là vô lý, do mình ẩu, nhưng mình đã... hiển thị thêm sao mình cứ hay gặp toàn chuyện gì đâu không, xui quá chừng à. Trong học tập, mình học cũng giỏi, mình chắc chắn là mình hơn bất kì ai, nhưng mọi chuyện xui xẻo lại cứ xảy đến với mình, học tốt nhưng bài kiểm tra lại không vừa ý mình, cứ bị điểm thấp hoài, mà nguyên nhân thì rất là vô lý, do mình ẩu, nhưng mình đã rất cẩn thận rồi, không hiểu tại sao cứ xảy ra những chuyện như vậy hoài. Với lại mình rất sợ kiểm tra, cũng do một lần mắc sai lầm mà nó ám ảnh mình đến nỗi gặp bài kiểm tra nào mình cũng sợ và mình làm bài không được trọn vẹn, mà bình thường thì làm không sao, rất ngon lành, bài nào cũng ok hết, nhưng cứ làm kiểm tra là mình lại rất là sợ và lại mắc sai lầm. Mà sao mấy người đi học thêm, mấy người copy bài lại luôn được điểm cao chứ, mình rất bực mình chuyện đó, một người học không giỏi nhưng đi học thêm rồi vô lớp làm bài kiểm tra lại được điểm cao, còn mình thì ngược lại là thế nào, bởi vậy mình rất sợ đi học. Mình còn đang học trường chuyên nữa chứ, mình nghĩ có lẽ mình đã sai lầm khi chọn trường chuyên để học, mới học mấy tháng nay mà điểm thấy ghê rồi, chắc học kì này mình không được học sinh giỏi. Chắc đi học thêm thì tốt hơn phải không các bạn? Cuộc đời thật là không công bằng, và mình cũng không còn hy vọng sau này mình sẽ đạt được thành công mà mình muốn. Các anh chị và các bạn có lời khuyên nào giúp mình vượt qua cuộc sống không? MÌnh đã cố gắng rồi nhưng chẳng đạt được điều mình mong muốn
Cập nhật: không phải mình đánh giá mình học giỏi, thật ra trong suy nghĩ của mình thì mình chỉ là người làm việc gì cũng hỏng, có nhiều người giỏi hơn, mình chỉ là một kẻ thất bại, nhưng thật chất, nếu mà suy nghĩ kĩ và đánh giá, cũng giống như mọi người xung quanh mình đánh giá mình, thì mình là một người rất giỏi, nói thật... hiển thị thêm không phải mình đánh giá mình học giỏi, thật ra trong suy nghĩ của mình thì mình chỉ là người làm việc gì cũng hỏng, có nhiều người giỏi hơn, mình chỉ là một kẻ thất bại, nhưng thật chất, nếu mà suy nghĩ kĩ và đánh giá, cũng giống như mọi người xung quanh mình đánh giá mình, thì mình là một người rất giỏi, nói thật đó, có lẽ hơi mâu thuẫn, nhưng suy nghĩ 2 mặt là vậy, xem xét kĩ thì mình không thua ai đâu, mà còn hơn người ta, nhưng mà mình cứ sao sao đó, ko phát huy được hết qua bài kiểm tra, bị áp lực, điểm thấp hoài cho dù bài đó mình biết làm, sai nhảm. Mà tóm lại là theo mình, mình không dám cho mình là giỏi, mình không tự tin như vậy, cứ cho là mình học dở đi, vậy bao cố gắng của mình đổ sông biển hết, biết vậy làm tất cả những gì thầy cô yêu cầu làm chi, mấy đứa khác nó cũng đâu có làm, gặp khó thì nó bỏ, mình cũng noi gương nó luôn, khỏi làm, bất công quá, suy nghĩ của nó không đạt đến cái đỉnh cao nhưng kiểm tra lại điểm cao, bài kiểm tra dễ hơn bài tập thường ngày
11 câu trả lời 11