PHÙ DU. đã hỏi trong Khoa học Xã hộiTâm lý học · 9 năm trước

Có bao giờ bạn bị... "say" YAHOO chưa?

Hôm nay, hằng giờ mình ngồi đọc lại câu hỏi và câu đáp của các bạn.Đến khi tắt máy đứng dậy mình lại lâm vào 1 trạng thái tâm lý rất lạ ! Mình có cảm tưởng như vừa thoát ra từ 1 thế giới xa lạ nào ấy.Đầu óc cứ lơ lơ lững lững và không xác định được mình vừa mới làm gì !

Không biết đây là hiện tượng tâm lý xảy ra với nhiều người hay chỉ riêng mình.Mình sợ bị...khủng quá ! Hi hi!

Cập nhật:

@ hnvthth. Nếu bạn không "say" thì cũng..."mê" thui ! Chết cả đám rùi !

Cập nhật 2:

@ Bartender.Đang say Yahoo mà bạn còn đè xuống cán vài chun Gò đen thì chắc phải " tẩu hỏa nhập ma" tuốt ! hừ hừ !

Cập nhật 3:

@ M-T. Mấy ngày qua mình tìm biện pháp để ngừa...thiên tai và để tránh gây hiểm họa cho các bạn,nên mình đã "bế quan tỏa cảng" vậy thui.Bây giờ mình đã thỉnh Sắc Vua vào rồi.Xin lỗi bạn nhé.

Cập nhật 4:

@ Soleil. Bạn ở đó mà lo cười mấy thằng Tây đi.Tụi nó có đứa hiểu tiếng Việt và thấy được trang này thì chắc nó cũng cười như bạn thui .

Chắc sớm muộn gì cũng "Tửng" hết cả đám !

Cập nhật 5:

@ Nhu Pham chỉ thích mà không say ! OK,vậy là bạn được "miễn dịch" rùi,hoặc vì "Yahoo lượng" của bạn quá cao.Bạn đúng là 1 Cao thủ !

17 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 9 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Thấy tần xuất đặt câu hỏi và câu trả lời trên YHĐ của bạn tôi đã thấy bạn đã "say" rồi!

Con người có nhiều cái "say": rượu bia, gái đẹp, cờ bạc, say tiền, say tình, say tốc độ... do vậy cái say là đa dạng, không ai giống ai. Cộng đồng YHĐ cũng có nhiều người say, nhưng mỗi cách say cũng khác nhau: người thích đặt câu hỏi, người thích trả lời, người thích lăng mạ, người lười học thì hỏi bài, kết bạn, học hỏi...

Tôi tham gia YHĐ từ năm 2007 khi nó mới ra đời được ít lâu, cũng say lắm! quên ăn, quên ngủ, quên tắm... nói chung "quên" nhiều thứ, nó làm mình quên nhiều thói quen cũ nhưng sau đó vì điều kiện công việc bận rộn bỏ đi mất hơn 1 năm, thời gian gần đây mới quay lại và cũng có cảm giác đã bắt đầu...say khi có nhiều câu hỏi hay, gặp nhiều người có kiến thức uyên thâm.

Nếu có điều kiện, say YHĐ là điều tốt vì đây là môi trường trao đổi kiến thức tốt nếu ta biết chọn lọc (hạt sạn trên đây cũng không phải là ít), điều đó đòi hỏi người tham gia phải có bản lĩnh và vốn tri thức vững vàng. Đối với những người bận rộn vì công việc, nếu họ đã từng tham gia YHĐ, tôi nghĩ họ cũng thích lướt qua những câu hỏi hay để trả lời câu hỏi, bằng cách đó họ có thể dung hòa giữa cái say và cái tỉnh của mình!

Chào bạn!

• 9 năm trước

Ngày nào không vào vào HĐ được 1 lần cứ thấy như mình thiếu thiếu cái gì đó .chắc củng bị nghiện rùi .

• 9 năm trước

Chẳng biết say HU hay say DU ?

Mà cứ zô HU chẳng thấy DU

Thì thấy buồn nhiều hơn buồn ngủ ^^

Biết DU đáp thoại hổng im ru

Nên tớ vô đây cùng bầu rượu

Mời DU mấy chén Gò Đen tửu

Mời nhé đại huynh và các chiến hữu

Uống vài ly rượu rùi đi ngủ ...trưa.....bái bay ^^

• Ẩn danh
    9 năm trước

một ngày tới cơ quan, bận túi bụi, không ngẩng đầu lên được.

Xong việc, việc đầu tiên là phải nhào vô YH.

ko biết như thế có là "say" ko?

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • 9 năm trước

Giữa thế giới ảo và thế giới thực có một khoảng cách nhất định vì thế khi bạn "nhập hồn" vào thế giới ảo thì khi trở lại TG thực thì sẽ có cảm giác như vậy.Cũng giốn như khi chúng ta ngồi lây một jchỗ khi đứng dậy cảm thấy chóng mặt y'.

• 9 năm trước

Tôi bị nghiện nặng,nên vượt qua cái ngưỡng say mất rồi,nhiều khi dùng quá liều,cái đầu óc nó trở nên bin bin luôn mới chết ý chứ.

Cũng như những lúc rãnh rỗi,không có chuyện gì làm,tôi thường lật lại các câu hỏi cũng như các câu trả lời đã mấy năm về trước.Đọc xong rồi cười cười một mình,chẳng khác nào bị não cả.Cũng nhờ thế mà áp lực công việc cũng như cuộc sống,nó đã vơ bớt đi phần nào trong tôi,làm cho tôi cảm thấy dễ chịu hơn trong cuộc sống vốn bộn bề đầy lo toan này.

@Chào anh bạn Quang Tiến,lâu lắm rồi mới gặp lại anh,tưởng đâu anh đã quên cái YHĐ này rồi chứ....:D

• 9 năm trước

online cũng là một thới giới khác một nơi mà ta không ngại cho người khác biết mặt trái của mình với 1 cái tên khác..

Lúc mới vào ai cũng muốn làm những việc gì đó mà mình muốn làm,nhưng khi thoát ra khỏi online thì ta vẩn còn nhận thức được đâu là thực đâu là giải trí " say yahoo " chỉ là bạn ngồi quá lâu hoăc quá chăm chú nhìn vào màng hình hoặc là như các bạn ở trên nói...

Thới giới ảo vẫn mãi là thới giới ảo thôi bạn ah

• abc
    Lv 5
    9 năm trước

Hiện tượng nầy hinh như phổ biến, không riêng gì ở yahoo, người ta gọi là nghiện net. Nhưng có lẽ mỗi người nghiện một thứ gì trong đó chứ không phải nghiện cái 'da hưu' 'da nai' gì đâu.

• Ẩn danh
    9 năm trước

Không riêng gì Việt nam ta đâu bạn ơi !

Trong những lần lang thang trên YHĐ nước ngoài , tớ thấy có câu hỏi " How can I stop using Yahoo Answers ? " tớ mắc cười thầm .

Hóa ra không chỉ riêng dân ta mê YHĐ mà khắp nơi thiên hạ muốn stop nhưng không được đấy .

• Ẩn danh
    9 năm trước

chơi nhiều Internet có tốt đâu. Nên ra ngoài chơi thay vì cứ ngồi hoài một chỗ, cho tinh thần sảng khoái, hoạt động lên. Nên nhớ đây chỉ là ảo, ảo là ảo, thật là thật. Nếu mà bạn cứ Yahoo riết rồi thì ảo thành thật, thật thành ảo, ko bít đường đâu mà mò....

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.