Các bạn nghĩ gì về câu chuyện này? Hãy dành một chút tâm tình về mẹ các bạn ơi?

Nhất là các bạn nữ, cố gắng đọc hết nhé! Thực ra XH thấy không ít người con gái rất có hiếu và làm tròn bổn phận với mẹ cha. Nhưng bên cạnh đó thì còn có nhiều trường hợp rất đau lòng. Như hôm qua đây, mình gặp một chuyện ở bệnh viện mà không thể ngăn được dòng nước mắt các bạn àh. Một người mẹ bệnh mà chẳng có... hiển thị thêm Nhất là các bạn nữ, cố gắng đọc hết nhé!
Thực ra XH thấy không ít người con gái rất có hiếu và làm tròn bổn phận với mẹ cha. Nhưng bên cạnh đó thì còn có nhiều trường hợp rất đau lòng.
Như hôm qua đây, mình gặp một chuyện ở bệnh viện mà không thể ngăn được dòng nước mắt các bạn àh.
Một người mẹ bệnh mà chẳng có người con gái nào đến chăm sóc hết. một người Con trai phải làm tất cả các việc vệ sinh cho mẹ mình trong bệnh viên. Mình đến và hỏi tò mò anh ấy, anh ta nói: Mấy chị em chẳng có ai lo lắng đâu, có chồng rồi thì lo lắng cho chồng, cho con, chẳng ai biết mẹ mình đâu nữa.
Hic... thật là đau đớn biết bao, mẹ luôn ước gì những lúc trên giường bệnh, có con cái mình bê tới dù một bát sữa và nói: Mẹ ơi, con đây.
Quả là hạnh phúc biết bao. Và còn đau đớn nào hơn khi mọi thứ của nó ngày xưa, mẹ không hề bỏ lơi một chút, chỉ cần ho một cái, hay đứt tay chảy một giọt máu mà thôi, mẹ cũng đã quá sức đau lòng.
Nhưng những phút giây này, chỉ còn mẹ cô đơn. Liệu những giây phút cuối đời này, người mẹ có còn được gặp mặt các con nữa hay không khi các con không hề đến bên mẹ. và tuổi già sức yếu,lẽ nào muốn gặp con một lần để nhìn mặt con nhưng làm sao có thể đi nổi nữa.

Hãy khóc khi mẹ còn sống các bạn nhé!
Mình đau lòng quá.
12 câu trả lời 12