Các bạn nghĩ gì về câu chuyện này? Hãy dành một chút tâm tình về mẹ các bạn ơi?

Nhất là các bạn nữ, cố gắng đọc hết nhé!

Thực ra XH thấy không ít người con gái rất có hiếu và làm tròn bổn phận với mẹ cha. Nhưng bên cạnh đó thì còn có nhiều trường hợp rất đau lòng.

Như hôm qua đây, mình gặp một chuyện ở bệnh viện mà không thể ngăn được dòng nước mắt các bạn àh.

Một người mẹ bệnh mà chẳng có người con gái nào đến chăm sóc hết. một người Con trai phải làm tất cả các việc vệ sinh cho mẹ mình trong bệnh viên. Mình đến và hỏi tò mò anh ấy, anh ta nói: Mấy chị em chẳng có ai lo lắng đâu, có chồng rồi thì lo lắng cho chồng, cho con, chẳng ai biết mẹ mình đâu nữa.

Hic... thật là đau đớn biết bao, mẹ luôn ước gì những lúc trên giường bệnh, có con cái mình bê tới dù một bát sữa và nói: Mẹ ơi, con đây.

Quả là hạnh phúc biết bao. Và còn đau đớn nào hơn khi mọi thứ của nó ngày xưa, mẹ không hề bỏ lơi một chút, chỉ cần ho một cái, hay đứt tay chảy một giọt máu mà thôi, mẹ cũng đã quá sức đau lòng.

Nhưng những phút giây này, chỉ còn mẹ cô đơn. Liệu những giây phút cuối đời này, người mẹ có còn được gặp mặt các con nữa hay không khi các con không hề đến bên mẹ. và tuổi già sức yếu,lẽ nào muốn gặp con một lần để nhìn mặt con nhưng làm sao có thể đi nổi nữa.

Hãy khóc khi mẹ còn sống các bạn nhé!

Mình đau lòng quá.

12 Câu trả lời

Xếp hạng
  • 9 năm trước
    Câu trả lời hay nhất

Đọc bài của Đại Ca mà muội cảm đọng quá, muội muốn được về bên mẹ ngay bây giờ, để chăm sóc mẹ, nhưng bây h muội đang ơe rất xa, không thể về, nhớ mẹ lắm nhưng kô biết phải làm sao ??? Hu hu

• 9 năm trước

Đáng khen cho ai có tấm lòng , có cách nhìn nhận đúng về bổn phận làm con đối với cha mẹ

Và ngựoc lại với những tình cảm đó lại có không ít người con thiếu tình yêu , tình cảm , thiếu trách nhiệm đối với gia đình nất là người cha ngừoi mẹ.

Phải chăng họ vì bản chất không có tình người, không biết đạo lý hay vì 1 hoàn cảnh nào đó mà không thể chăm lo cha mẹ ?Nhưng tất cả đó là nỗi đau của cha mẹ phải chịu đơn độc khi ốm đau , lúc già yếu, thật tội nghiệp.........

vẬY những ai đang còn cha mẹ, chúng ta hãy nhìn nhận lại bản thân, và nên dành cho cha mẹ những tình cảm chân thành nhất và chúng ta phải có trách nhiệm đối với phận làm con:chăm lo cha mẹ lúc tuổi già sức yêu, chứ đừng để như câu hỏi trên, đọc xong mà đau lòng

--------

Híc......Đáng khen cho ai có tấm lòng , có cách nhìn nhận đúng về bổn phận làm con đối với cha mẹ !

• Ẩn danh
    9 năm trước

Cảm ơn bạn nhiều vì bài viết.

Con dù lớn vẫn là con của mẹ

Đi hết đời lòng mẹ mãi theo con .

Với mẹ thì chúng ta luôn la những đứa trẻ, lúc nào cũng cần chắm sóc và che chở. Tôi đã là 1 SV nhưng mẹ vẫn chăm sóc lo lắng cho tôi như thể tôi còn học Cấp 1 vậy. mỗi ngày đi học về mẹ thường hỏi : con gái mẹ đói chưa? Hôm nay học có mệt không ?... Thật ấm áp phải không.

Thật buồn vì có những người con bỏ mặc mẹ mình. Họ đã có gia đình đã làm mẹ mà ko hiểu được mẹ mình. Mong rằng điều này sẽ không xảy ra với chính họ sau này!

• 9 năm trước

Bạn đặt vấn đề này làm mình nhớ tới một chuyện...

Sáng sớm nào cũng có một chú chạy bộ tập thể dục ngang qua nhà mình, một hôm chú ấy nói với mẹ mình: "hồi trước một mẹ nuôi chín con, giờ chín con không nuôi nổi một mẹ. Chỉ có con làm khổ mẹ chứ không có mẹ làm khổ con". Một câu nói cũng cho ta nhiều suy ngẫm.

• Bạn nghĩ gì về những câu trả lời này? Bạn có thể đăng nhập để bình chọn cho câu trả lời.
  • GRTL
    Lv 5
    9 năm trước

cảm ơn bạn vì bài viết này,nó đã thức tỉnh lương tâm của rất nhiều người.qua câu chuyện bạn kể mình biết chân trọng và thương yêu cha mẹ hơn trước.và tự nhủ với lòng mình là phải chăm sóc thật tốt cho cha mẹ khi cha mẹ còn sống...cảm ơn bạn....

• 3 năm trước

CAU CHUYEN CAM DONG QUA ANH AH! MA CO ME VA MAT ME l. a. HAI CHUYEN HOAN TOAN KHAC NHAU. THO ANH LAM CUNG HAY NUA :) NAI CO BAI THO NAY CUNG HAY, CHAC MOI NGUOI CUNG DA BIET VA NGHE NHIEU VE BAI THO NAY. DI KHAP THE GIAN, KHONG AI TOT BANG ME GANH NANG CUOC DOI, KHONG AI KHO BANG CHA NUOC BIEN MENH MONG, KHONG DONG DAY TINH ME would TROI long long, KHONG PHU kinfolk CONG CHA TAN TAO SOM HOM, ME NUOI CON KHON LON MANG CA TAM THAN gay, CHA CHE CHO DOI CON AI CON ME, XIN DUNG LAM ME KHOC DUNG DE BUON LEN MAT ME, NGHE KHONG?

• ?
    Lv 4
    9 năm trước

thật là buồn khi gặp phải đứa con bất hiếu ...

• 9 năm trước

hãy để ng` mẹ đó cảm thấy HẠNH PHÚC mặc dù ko có đầy đủ con cái bên cạnh.

Biết rằng điều khiến bà mẹ ấy vui nhất bây giờ là sự có mặt đầy đủ của con cái. Nhưng hãy làm bà ấy cảm thấy hạnh phúc bằng tất cả tấm lòng của chính bạn, giữa con ng` vs con ng`.

Những đứa con BẤT HIẾU chẳng đáng để ta phải bận lòng. Rồi họ sẽ phải chịu cảnh hiu quạnh lúc họ về già mà thôi.

"mẹ...con chẳng đáng để mẹ phải lo lắng về con. tại sao tình mẹ lại bao la như vậy? và tạii sao con lại chỉ lo cho bản thân mình. tết này con sẽ về vs mẹ..ko đi chơi vs đám bạn nữa, ko viện cớ bận việc mà ko về vs mẹ. CON YÊU MẸ.

con sẽ nói câu ấy vào tối nay, mặc dù ko thể nói trực tiếp, vì con và mẹ giờ quá xa, xa đến nỗi chẳng còn khoảng cách. Vì con biết, mẹ vẫn bên con- mãi mãi.

sinh linh nhỏ bé mà mẹ nâng niu lúc xưa giờ đã khôn lớn...mẹ yên tâm nhé "

• 9 năm trước

chắc người mẹ ấy buồn lắm. khi ốm mẹ rất cần con gái chăm sóc sẽ tiện lợi hơn hé.chuyện thể tin luôn.

• Ẩn danh
    9 năm trước

Sao không đăng qua box thơ ý .... !!!!

Tình cảm là gì hỏi mẹ yêu

Lúc người cay đắng, lúc nuông chiều

Lúc con trống trãi, không gì thiếu

Lúc mẹ cần con, con mất tiêu =.='

Bạn vẫn có câu hỏi? Hãy hỏi ngay để nhận câu trả lời.