Hình tượng của người Cha hay Mẹ sẽ tác động tích cực đến quá trình hình thành nhân cách của trẻ ?

Để tìm được câu giải đáp khả tín,mình nghĩ nên dựa vào 1 mô hình gia đình toàn vẹn.Mong các bạn tham gia góp ý.
Cập nhật: http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=_obW6U1...
Trong suy nghĩ về điều này mình không có cái để lựa chọn,vì mình mồ côi Mẹ từ thuở lên 3.Do vậy mình mới muốn tìm biết suy nghĩ của những người còn may mắn hơn mình
Bài hát này mình muốn mời các bạn nghe lại như 1 lời tâm sự của mình đấy.
Cập nhật 2: ________________
*** Mình đồng ý với quan điểm là cả 2,và cũng không thể loại trừ được tác động của xã hội.Nhưng mình muốn biết cái nào ảnh hưởng lớn nhất trong số này.
Cập nhật 3: " kiss me on my head..." Ôi ! Cả những chiếc hôn hiếm hoi ấy cũng chẳng còn đâu nữa !
Cập nhật 4: __________
@ Con trai yeu. Sao bạn không làm ơn nói ra luôn đi ?
Cập nhật 5: __________
@ Bartender. Đừng có nghĩ quẫn mà gọi tui bằng Bố.Hết đầu thai nhé ! Hic..
Cập nhật 6: ___________
@.@... No Comment & Hoa Ban. Các bạn định làm cho tui tủi thân mà khóc hử ?
Xin cảm ơn 2 bạn đã an ủi.
Cập nhật 7: _________________
@ Cánh đồng hoang.Mình thấy ấm vì lời an ủi của bạn.Nghe bạn Bartender muốn...gả Mẹ cho mình,mình cảm động muốn đứt ruột ! Nhưng chỉ sợ khi " ván đã đóng thuyền",Bà ấy thấy mình mồ côi tội nghiệp mà muồn kiêm làm...Mẹ luôn thì khốn !Hu hu...
Cập nhật 8: ____________
@ Ngọc Thiện ơi ! Mình nghĩ câu hỏi này đâu phải là 1 loại câu hỏi lắc léo đến nỗi là 1 câu hỏi khó.Hình như có điều gì đó làm bạn khó trả lời thì đúng hơn.Rất tiếc là mình không nhận được quan điểm nào của bạn về vấn đề này.Tuy nhiên, sự có mặt của bạn cũng đủ làm mình vui.Xin cám ơn.
Cập nhật 9: ___________
@.@...Ngọc Thiện & Con trai yêu.Chân thành cám ơn 2 bạn đã chịu khó bổ sung thêm ý kiến.
Cập nhật 10: _________________ Phù Du xin được xía vô chút nhé. Chỉ với trang này,mình có thể hiệu chỉnh lại 1 cách cơ bản về suy nghĩ của mình đối với điều này.Cũng chẳng trách được khi từ thuở bé mình chỉ đã đeo gấu áo của người Cha mà chẳng thấy bóng dáng của Mẹ đâu cả.Tất cả những xấu đẹp của người đều là khuôn vàng thước... hiển thị thêm _________________
Phù Du xin được xía vô chút nhé.
Chỉ với trang này,mình có thể hiệu chỉnh lại 1 cách cơ bản về suy nghĩ của mình đối với điều này.Cũng chẳng trách được khi từ thuở bé mình chỉ đã đeo gấu áo của người Cha mà chẳng thấy bóng dáng của Mẹ đâu cả.Tất cả những xấu đẹp của người đều là khuôn vàng thước ngọc cho mình.
Cũng rất may mắn và cũng có thể vì mình đã phát triển theo "cá tính" như lời của bạn Ngọc Thiện,nên mình ít bị tiêm nhiễm những cái xấu xa bên ngoài xã hội.Nhưng dẫu sao,cái nhìn của mình vẫn rất phiến diện.
Hầu hết những ý kiến đóng góp của các bạn trong đây cũng quá đủ để cho mình thay đổi cách nhìn nhận vốn có về điều này.Vì trước giờ,hình tượng của người Cha đối với mình luôn là 1 mẫu mực duy nhất.
Mình xin được cảm ơn Tất cả bạn bè.
10 câu trả lời 10